Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 920/4.3GHz บนลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ps000000 View Post
    ผมเคยใช้ EX58 Extreme VDroop เยอะจนปวดหัว พอขายมาเล่น Rampage II Extreme แจ่มเลย นิ่งปึ๊ก

แล้วก็ไม่มีไรเล่นแล้วตอนนี้
    ผมกำลังประกอบ PIII800 SDRAM 1Gb + ATI9800PRO เล่นอยู่มาเล่นด้วยกันไหมครับ (ช่วงประกอบชุดน้ำไปด้วย)

Comment

แจ่มดี

Comment

อันนี้ลองในห้องแอร์ดู อุณหภูมิห้อง 27c
        Thermalright Ultra 120 extreme เหมือนเดิม
        สำหรับผมคงทำให้ซิ้งค์ลมเย็นได้มากที่สุดเท่านี้แหละคับ
        Full load 73-75c @4.3GHz

[IMG][/IMG]

Comment

"บนลม" ผมทำได้สุด@4.7G อยากไปได้มากกว่านี้ไม่รู้จาทามไง
          ปรับไฟหมดทุกทางแล้วคับยังติดอยู่นี่หละ ไม่ไปไหนสักที (อยากเล่นน้ำกับเขาบ้างอะไรบ้าง)

[IMG][/IMG]

Comment

ลดตัวคูณลงต่ำ แล้วลองไปกับ bclk ก่อนครับ
            ไล่ไฟให้ค่า QPI กับ Uncore นิ่งก่อน

แล้วค่อยปรับตัวคูณกลับเท่าเดิม ส่วนที่เหลือก็แค่ไล่ไฟ vcore ครับ

Comment

โคตรแรงเลยพี่น้อง เห็น PI แล้วอยากได้ตะหงิดๆ

Comment

ถ้าอยากเล่นบนลมแบบเย็นไม่ถึง70องศาต้องหาซื้อพัดลมตัวใหญ่สีฟ้าๆที่ในอู่เค้าใช้กันอะครับ ใบใหญ่หมุนเเรงมากๆๆๆๆๆๆเเล้วเล่นในห้องแอร์testbedยัดพัดลมที่ผมบอกไป(มันไม่มีเบอร์ให้ปรับนะ ที่อู่พ่อผมมีอยู่ เสียบปลั๊กเเล้วหมุนเลย) ลดไม่ตํ่ากว่า15องศาแน่นอน ไม่ก็ลองเอาปั๊มลมที่ในอู่เค้าใช้กัน(อีกเเล้ว)ปั๊มแรงมากๆ คือถ้าเป่าเข้าร่างกายเเล้วจะรู้สึกเจ็บครับ เเล้วเอามาอัดเข้าซิ้ง ลดได้เยอะแน่นอน

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                  ลดตัวคูณลงต่ำ แล้วลองไปกับ bclk ก่อนครับ
                  ไล่ไฟให้ค่า QPI กับ Uncore นิ่งก่อน

แล้วค่อยปรับตัวคูณกลับเท่าเดิม ส่วนที่เหลือก็แค่ไล่ไฟ vcore ครับ
                  โอวว ขอบคุณคับท่าน MXdeFunk เด๋วผมลองทามตามท่านดูคับ
                  เด๋วเขยิบขึ้นไปได้ยังไงจาเอามาให้ท่านช่วยอีกทีนะคับ ขอบคุณคร๊าบบบ

Comment

Originally posted by AbyssXII View Post
                    โคตรแรงเลยพี่น้อง เห็น PI แล้วอยากได้ตะหงิดๆ

Originally posted by ittipatakk View Post
                    ถ้าอยากเล่นบนลมแบบเย็นไม่ถึง70องศาต้องหาซื้อพัดลมตัวใหญ่สีฟ้าๆที่ในอู่เค้าใช้กันอะครับ ใบใหญ่หมุนเเรงมากๆๆๆๆๆๆเเล้วเล่นในห้องแอร์testbedยัดพัดลมที่ผมบอกไป(มันไม่มีเบอร์ให้ปรับนะ ที่อู่พ่อผมมีอยู่ เสียบปลั๊กเเล้วหมุนเลย) ลดไม่ตํ่ากว่า15องศาแน่นอน ไม่ก็ลองเอาปั๊มลมที่ในอู่เค้าใช้กัน(อีกเเล้ว)ปั๊มแรงมากๆ คือถ้าเป่าเข้าร่างกายเเล้วจะรู้สึกเจ็บครับ เเล้วเอามาอัดเข้าซิ้ง ลดได้เยอะแน่นอน
                    พัดลมที่ว่านี่มันกี่cmคับมีรูปให้ดูก้อดีนะคับ
                    เผื่อจาเอามาใช้บ้างคับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post

ท่าน MXdeFunk คับ ผมทามตามวิธีท่านแล้วได้ผลจิงๆคับ ต้องยก "เครดิต" นี้ให้ท่านจริงๆคับ
                      ขอบคุณท่าน MXdeFunk มากๆคับ ที่ทำให้ผมหลุดจาก "BCLK224" ได้สักที(ผมงมอยู่ตั้งนาน)
                      ตอนนี้ไปสุดอยู่ที่ "BCLK226" เด๋วจาค่อยๆขยับเพิ่มขึ้นไปอีกคับ

[IMG][/IMG]
                      Last edited by moopa; 1 Oct 2009, 20:12:17.

Comment

Working...
                      X