Announcement

Collapse
No announcement yet.

สั้นๆรวบรัดกับ i7 920(C0/C1) on Air by Prolimatech Megahalem !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โฮกกกกกก T^T

Comment

รูป ได้ใจมากคับ จ้องนานๆๆตาลายเลย อิอิ

Comment

เวลาถ่ายรูปงี้ เพ่กดตัวไรอ่า หรือพี่กะโดดจากที่สูงแล้ว ถ่ายอย่างรวดเร็วแบบนั้นป่าวอ่า ห้าห้า แจ่มดี

Comment

^
          ท่าน ZoL น่าจะใช้ Filter Motion Blur ใน Photoshop ช่วยอ่ะครับ

Comment

ผมได้เท่านี้อะคับ
            พอจะมีสูตรไปได้ซัก 4.5+ ป่าวอะคับ
            กิกิ

Comment

Originally posted by ตัวกินเป็ด View Post
              เวลาถ่ายรูปงี้ เพ่กดตัวไรอ่า หรือพี่กะโดดจากที่สูงแล้ว ถ่ายอย่างรวดเร็วแบบนั้นป่าวอ่า ห้าห้า แจ่มดี
              Originally posted by parmafc View Post
              ^
              ท่าน ZoL น่าจะใช้ Filter Motion Blur ใน Photoshop ช่วยอ่ะครับ
              อันนี้ไม่ได้ใช้ effect หรือว่าใช้ Filter ในการแต่งภาพด้วย Photoshop อะไรเลยครับ มันเป้นเทคนิคการถ่ายภาพที่เขาเรียกกันว่า " ระเบิดซูม "
              นะครับ คือพอเราคลิ๊กหาโฟกัสได้แล้ว และก่อนที่เราจะลั่นชัตเตอร์ ก็ทำการหมุนเลนส์ซูมไปพร้อมๆกับการลั่นชัตเตอร์ ภาพที่ออกมาก็จะได้ลักษณะ
              แบบนี้แหละครับ และถ้าจะให้มันคมกว่านี้ สวยกว่านี้ต้องพึ่งแสงดีๆครับ หรือไม่ก็สิ่งที่จะช่วยให้ภาพนิ่งที่สุดก้คือการถ่ายด้วยขาตั้งกล้องนะครับ แต่
              อันนี้เอาแบบขำขำนะครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                อันนี้ไม่ได้ใช้ effect หรือว่าใช้ Filter ในการแต่งภาพด้วย Photoshop อะไรเลยครับ มันเป้นเทคนิคการถ่ายภาพที่เขาเรียกกันว่า " ระเบิดซูม "
                นะครับ คือพอเราคลิ๊กหาโฟกัสได้แล้ว และก่อนที่เราจะลั่นชัตเตอร์ ก็ทำการหมุนเลนส์ซูมไปพร้อมๆกับการลั่นชัตเตอร์ ภาพที่ออกมาก็จะได้ลักษณะ
                แบบนี้แหละครับ และถ้าจะให้มันคมกว่านี้ สวยกว่านี้ต้องพึ่งแสงดีๆครับ หรือไม่ก็สิ่งที่จะช่วยให้ภาพนิ่งที่สุดก้คือการถ่ายด้วยขาตั้งกล้องนะครับ แต่
                อันนี้เอาแบบขำขำนะครับ
                เทคนิคเทพๆ เหมาะกับกล้องเทพๆ

Comment

แอบเข้ามาดู

โอ๊วววว

Comment

Working...
                  X