Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 Oc 4.2G เเบบลดโลกร้อน ด้วยไฟต่ำๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Audigy View Post
    ท่านครับ รู้สึกว่า i7 920 D0 นี่ อัตราทดของแรม จะโดน lock เหลือแค่ 2:6 และ 2:8 ใช่ป่าวครับ

ผมเห็นเมืองนอกเล่นกันมีแค่ 2:8 ทุกคน และก็พึ่งประกอบให้เพื่อนไป ก็มีแค่ 2:6 และ 2:8 เท่านั้นบนบอร์ด GIGABYTE EX58-EXTREME

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆ ที่เล่น D0 เจอแบบนี้ป่าว แบบนี้พวกที่ซื้อแรมบัส 2000 มีร้องครับ อิอิ BCLK 250 ถึงจะเห็น ได้เห็นแรม 2000Mhz

ผมดูเวป Xs เทสกัน ไม่มีใครใช้อัตราทดเกิน 2:8 เลย ^O^ แปลกจริงๆ หรือ D0 มันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ???
    แต่ข้อดีมันวิ่งกระจาย น่าจัดจริงๆ ^O^

ขอบคุณครับ
    สำหรับ Gigabyte ไม่แน่ใจครับ

xtremesystems.org

Comment

Originally posted by Audigy View Post
      ท่านครับ รู้สึกว่า i7 920 D0 นี่ อัตราทดของแรม จะโดน lock เหลือแค่ 2:6 และ 2:8 ใช่ป่าวครับ

ผมเห็นเมืองนอกเล่นกันมีแค่ 2:8 ทุกคน และก็พึ่งประกอบให้เพื่อนไป ก็มีแค่ 2:6 และ 2:8 เท่านั้นบนบอร์ด GIGABYTE EX58-EXTREME

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆ ที่เล่น D0 เจอแบบนี้ป่าว แบบนี้พวกที่ซื้อแรมบัส 2000 มีร้องครับ อิอิ BCLK 250 ถึงจะเห็น ได้เห็นแรม 2000Mhz

ผมดูเวป Xs เทสกัน ไม่มีใครใช้อัตราทดเกิน 2:8 เลย ^O^ แปลกจริงๆ หรือ D0 มันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ???
      แต่ข้อดีมันวิ่งกระจาย น่าจัดจริงๆ ^O^

ขอบคุณครับ
      ของผมแรม 1333 ก็ทด 2:10 ได้นี่ท่านไม่เห็นล็อค อิๆ

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านสำหรับข้อมูลงครับ แจ่มเลยสอยโลด

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านสำหรับข้อมูลงครับ แจ่มเลยสอยโลด
          ความรู้ใหม่
          Last edited by gonpofin; 24 May 2009, 01:15:53.

Comment

อ้าวอาจารย์เจม ใช้ RAMPAGE 2 หลอกหรอ โอโห asus มันบริหารไฟดีเนาะ อืม แจ่มจริงๆๆ

คงโชคดีเป็น บาง MOBO ไป แต่พูดก็พูดเหอะ M/B ตัวเนี้ยอย่าให้ไหม้นะเสียดายแย่เลย กลัวได้ใหม่ ไม่ดี แบบนี้

อ้อ เห้น บอกความร้อน 56องศา ไม่ทราบว่าใช้น้ำใช้เปล่าพี่ ร้อนน่าดูเลยเนาะ สงสัยจะ หมกเม็ด ดันไฟตรงไหนอีกละสิถ้า ฮิอิ อาจารย์ เขามีของดีตลอด 5 5 5 5 5 5 5

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              ของผมแรม 1333 ก็ทด 2:10 ได้นี่ท่านไม่เห็นล็อค อิๆ

เป็นไง อาจารย์ ปู่ CPU แรงใช่ย่อยนิครับ สนใจยังเหลืออีก 3ตัวนะครับอิอิ ยังไงก็ขอบคุนครับวันนั้น บอกตรงๆๆ ไม่ได้กำไลเลย เพราะ เอาพระไปใส่กรอบด้วย ((เอาบุญ))

Comment

อนุโมทนา ครับ ขอให้ท่านมีแต่ความสุข ความเจริญ

Comment

Originally posted by gonpofin View Post
                  อ้าวอาจารย์เจม ใช้ RAMPAGE 2 หลอกหรอ โอโห asus มันบริหารไฟดีเนาะ อืม แจ่มจริงๆๆ

คงโชคดีเป็น บาง MOBO ไป แต่พูดก็พูดเหอะ M/B ตัวเนี้ยอย่าให้ไหม้นะเสียดายแย่เลย กลัวได้ใหม่ ไม่ดี แบบนี้

อ้อ เห้น บอกความร้อน 56องศา ไม่ทราบว่าใช้น้ำใช้เปล่าพี่ ร้อนน่าดูเลยเนาะ สงสัยจะ หมกเม็ด ดันไฟตรงไหนอีกละสิถ้า ฮิอิ อาจารย์ เขามีของดีตลอด 5 5 5 5 5 5 5
                  Full Load 56 Ide 33 ครับ ชุดน้ำมือ2ท้างน้านนน

ส่วนไฟ Auto เกือบทั้งหมด

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                    Full Load 56 Ide 33 ครับ ชุดน้ำมือ2ท้างน้านนน

ส่วนไฟ Auto เกือบทั้งหมด
                    5555เกือบหมด อาจารย์ เขามีกั๊กตลอด 5 5 5

ชุดน้ำมือ โยนมาให้กรก็ได้นะครับ อิอิ อยากได้อยู่จะได้ทิ้ง อี แก่ ซิ้ง ซังกะบ๋วย

Comment

primeอยู่ ทำไมcpu-zยังอยู่เทอโบโหมดที่4.2ghzล่ะครับ ทีในocctยังเป็น4ghzเลย หรือว่าจับรูปprimeกับcpuโหลด100% ทำวอลเปเปอร์ครับเนี่ย

Comment

Originally posted by wherehama View Post
                        primeอยู่ ทำไมcpu-zยังอยู่เทอโบโหมดที่4.2ghzล่ะครับ ทีในocctยังเป็น4ghzเลย หรือว่าจับรูปprimeกับcpuโหลด100% ทำวอลเปเปอร์ครับเนี่ย
                        ขอบคุณครับท่าน เเต่ Occt มันนับตัวคูณเเค่20เองครับ เเต่Prime95 คุณ 21
                        ภาพมิได้ปรับเเต่งครับ หรือวอลเปเปอร์ซ้อนภาพ สังเกตุที่ มีการซ้อน Aero ใสๆ ของPrime95 กับ Everest
                        Last edited by jamesboyd; 25 May 2009, 03:36:20.

Comment

เพิ่มรูป เพื่อเเสดงว่า Occt มันเห็นตัวคุณ20
                          เเต่ realTemp CpuZ เห็นที่ 21

Comment

พี่เจมส์พิมพ์ผิดนะครับไปนอนได้แล้ว จะได้ไม่เบอร์ หรือฝันเห็นพลัง-*-

Comment

ไครมีญาติ หรือ เพื่อน อยู่ต่างจังหวัด ก็ลองๆฝากหาซื้อดูอ่าคับ D0 ผมไปซื้อมา ของก็ะพอจะมีเหลือเยอะเลย เห็นมีหลายร้าน ผมก็พึ่งไปจับมา *-*

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                                เพิ่มรูป เพื่อเเสดงว่า Occt มันเห็นตัวคุณ20
                                เเต่ realTemp CpuZ เห็นที่ 21

เพิ่งรู้ตัวว่าใช้ Occt รุ่นพระเจ้าเหา

Comment

Working...
                                X