Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูของแรงมาเยอะแล้ว ลองดูของบ้านๆอย่าง LE-1150 [56K Warning]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูของแรงมาเยอะแล้ว ลองดูของบ้านๆอย่าง LE-1150 [56K Warning]

เห็นในห้องนี้มีแต่ของเมพๆ เลยลองเอาของบ้านๆมาให้ดูมั่ง ไม่แรงก็ขออภัย
    ปล. ตามรอยลูกพี่ อิมฯ

M/B ตัวนี้แปลกดี เคยเห็นแต่ M/B ไฟ Drop ลง แต่ M/B ตัวนี้ไฟเกินไบออส ผมปรับไฟจากไบออส 1.525 มันล่อไป 1.58 - -" แต่ถึงยังไงก็เข็นไปไม่ถึง Bus 320 อยู่ดี T-T

Spec
    CPU : AMD LE-1150
    M/B : Gigabyte GA-MA770-DS3 Rev 1.0
    Ram : Micron 512x2 MB/667
    HDD : WD AAJS 160GB
    VGA : Galaxy 8600GT 256MB DDR3
    PSU : GView Titanium 500w.

โปรแกรมที่ใช้เทส
    Super PI 1M (32M เทสไม่ผ่านซักที T-T)
    CPUMark 99
    3DMark 03
    3DMark 05
    3DMark 06
    F.E.A.R 2 : Project Origin (1440*900 All Maximum Setting FSAA 4x) ปล. ในเครื่องมีดีสุดแค่นี้

ผลงานกากๆ

3D06 คะแนนตกฮวบเลย สงสัยเป็นที่ CPU

เกม F.E.A.R FPS เฉลี่ยจะอยู่ที่ประมาณ 30~45 สำหรับผมถือว่าลื่นดีนะครับ ไม่รู้ว่าจริงๆคำว่าลื่น FPS ต้องประมาณเท่าไหร่

แนะนำติชมได้ครับ ใครมีเคล็ด(ไ่ม่)ลับ ก็แบ่งๆกันบ้าง ^^"
    ขออภัย รูปใหญ่ไปนิดครับ

ขอโทษนะครับ กระทู้มันเบิ้ลเอง T-T

Comment

ลากแรมซะเสียวเลย
      1017 เจ๋งๆ

Comment

สำหรับสมพรถือว่าไม่ธรรมดา

Comment

สมุนแรง

Comment

เหวย ซิงค์เดิมเปล่าน่ะท่าน

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              สมุนแรง
              ลากยังไม่ก็ไปไม่ถึง Bus 320 จอฟ้าก่อนทุกที - -"
              Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              เหวย ซิงค์เดิมเปล่าน่ะท่าน
              ใช้ IFX-14 พัดลมเดียวคับ แหะๆ Fan Clip มันหายไปคู่นึง T-T

Comment

pi1m จอดป้ายที่บัสเท่าไหร่คับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                  pi1m จอดป้ายที่บัสเท่าไหร่คับ
                  ตามภาพเลยคับ 310x10 สงสัยจะเป็นที่แรมมั้งคับ เพราะเทส SP2004 ได้ครึ่ง ชม. ไม่เป็นไร

ปล. บอร์ดนี้ให้ไฟ CPU มาถูกใจ แต่ไฟแรมผิดหวังมากมายคับ (2.175 V.) ไม่งั้นจะลองอัด Bus 1200 ดู

รอสอบเสร็จก่อนเต๊อะ
                  ว่าแต่....พรุ่งนี้เราไปสอบนี่หว่า ยังไม่ได้อ่านหนังสือเลย

Comment

OC ได้แจ่มมากคับ
                    AMD LE 1150 แรง หุหุ

Comment

cpu ของใครวะ แรงมาก

Comment

X2 อายไปเป้นแถบๆ

Comment

Working...
                        X