Announcement

Collapse
No announcement yet.

QX6800 ใช่ไหมนี่........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

ของผมไปได้แค 3.5 เองง่ะครับ ถ้าปรับเกินนี้ มันจะดับตอนเทสง่ะ

mobo P5N32-e sli
      q6800
      2G Geil ultra
      และก็ 9800gtx+ oc 800/1200 ครับ
      คะแนนอยู่ที่ 16500

อยากได้สูตร 3.8 - 4.0 ครับใครใช้ Mb รุ่นเดียวกับผมช่วยบอกสูตรหน่อยนะ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
        ของผมไปได้แค 3.5 เองง่ะครับ ถ้าปรับเกินนี้ มันจะดับตอนเทสง่ะ

mobo P5N32-e sli
        q6800
        2G Geil ultra
        และก็ 9800gtx+ oc 800/1200 ครับ
        คะแนนอยู่ที่ 16500

อยากได้สูตร 3.8 - 4.0 ครับใครใช้ Mb รุ่นเดียวกับผมช่วยบอกสูตรหน่อยนะ

พาวเวอร์ซัพพลายกับซิ้งระบายความร้อนใช้ของอะไรครับ...สำคัญครับ

Comment

Originally posted by hmahma View Post
          พาวเวอร์ซัพพลายกับซิ้งระบายความร้อนใช้ของอะไรครับ...สำคัญครับ
          อาการดับของผมม มันจะเป็นอฟ้าขณะเทส cpu test1 แล้ว restart เองครับ
          ส่วนอุปกรณืที่ผมใช้ระบายความร้อนก็คือ Zalman 9700nt และ icute750w titanu

ไฟพอเหลือเฟือคับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
            อาการดับของผมม มันจะเป็นอฟ้าขณะเทส cpu test1 แล้ว restart เองครับ
            ส่วนอุปกรณืที่ผมใช้ระบายความร้อนก็คือ Zalman 9700nt และ icute750w titanu

ไฟพอเหลือเฟือคับ
            ตั้งไฟไว้เท่าไหร่ครับ
            อุณภูมิเท่าไหร่ครับ
            ไม่แน่ใจว่าซิ้งระบายได้ดีขนาดไหน

ของผมตอนนี้ยังได้แค่ 3.96 (330x12)
            ไฟ 1.45 โวลท์
            บอร์ด DFI DK P45-T2RS
            PSU Tagan TG600 u38
            ram G-Skill 2x2GB/1066
            ซิ้งค์ Tuniq

หาทางขึ้น 4.0 อยู่แต่ยังไม่ถึงซะที

Comment

ปรับ auto หมดครับ

Comment

เอา 9800GX2 มาโชว์มั่ง อิอิ

Comment

QX6800 ขอสู้ครับ 55+

Last edited by hmahma; 2 Apr 2009, 22:44:53.

Comment

ลากการ์ดได้เยอะเลยครับ อิอิ แรงจริงๆ

Comment

แรงค๊อดๆ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
                        QX6800 ตัวนี้ จะขายช่วงประมาณวันสงกรานต์อ่ะครับ จะอัพไปเล่น I7ละ
                        หรือใครมีชุด I7 ก็มาแลกได้ครับ บอร์ดผม แมกซีมัส2 ครบทุกอย่าง ประกันตรึม
                        สนใจจะซื้อหรือแลก ก็พีเอม หรือโทรได้ครับ แต่อยากแลก CPU อย่างเดียวก่อนครับ
                        เมนบอร์ดคุณนางพยาบาลข้างบนเขาจ้องไว้และ เสนอมาครับผมเพิ่มเงินให้ ถาซื้อก็ราคามิตรภาพเหมือนเดิมครับ
                        086 0101 860
                        Last edited by hmahma; 3 Apr 2009, 09:28:29.

Comment

ถ้าเล่น i920 4.2GHz และลาก 9800GX2 ไปสักหน่อยนะ ทะลุ 30000 แน่นอน อิอิ

แต่เสียดาย ไม่ได้ลองแล้ว ขายไปแล้ว อิอิ

Comment

มาพร้อมคู่หูใหม่ ........อีกแล้ว แต่ชุดนี้เป็น 775 บ้านๆนะ

I7 ค่อยเอามาโชว์วันหลัง ..อิอิ

ซีพียูซิ้งค์เดิม แรมคิงส์แม็ก การ์ดจอบ้านๆๆ

Comment

โคตรๆ

Comment

Working...
                              X