Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยน่ะครับ กับ G.Skill PI-B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรมแรงแล้ว ก็ลดตัวคูณต่ำ เล่น 1:1 แรงกว่าทดแรมวิ่งสูงๆอีกครับ

ของผม cl สูงๆ วิ่งแค่560 เหอๆ bw พอใช้ได้เหมือนกัน ไม่อยากนึก วิ่ง1:1 5-4-4-12 จะเป็นไงกับpi b (แรมผมวิ่งcl ต่ำ ไม่ได้เรื่อง เหอๆ )

ตอนนี้คิดถึงTuniqอย่างแรง เสียsinkไป เลยเล่นได้แค่500*8 เง๊อ เซ็งเป็ด

Comment

Originally posted by shady View Post
      แรมแรงแล้ว ก็ลดตัวคูณต่ำ เล่น 1:1 แรงกว่าทดแรมวิ่งสูงๆอีกครับ

ของผม cl สูงๆ วิ่งแค่560 เหอๆ bw พอใช้ได้เหมือนกัน ไม่อยากนึก วิ่ง1:1 5-4-4-12 จะเป็นไงกับpi b (แรมผมวิ่งcl ต่ำ ไม่ได้เรื่อง เหอๆ )

ตอนนี้คิดถึงTuniqอย่างแรง เสียsinkไป เลยเล่นได้แค่500*8 เง๊อ เซ็งเป็ด
      ของท่าน CPU ไม่เหมือนกับของผมหนะครับ ความแรงเลยต่างกัน

Comment

ผมเคยทด 5:6 แล้วครับ per ต่ำ น้อยกว่าเล่น1:1 เลยแนะว่าให้เล่น1:1 จะแรงกว่าครับ เคยทดไป 577 6-6-6-18 เท่ากัน แต่per ต่ำกว่าเล่น1:1 เยอะเลย

Comment

แรงกันจัง

Comment

Originally posted by shady View Post
            ผมเคยทด 5:6 แล้วครับ per ต่ำ น้อยกว่าเล่น1:1 เลยแนะว่าให้เล่น1:1 จะแรงกว่าครับ เคยทดไป 577 6-6-6-18 เท่ากัน แต่per ต่ำกว่าเล่น1:1 เยอะเลย
            มันก็ใช้ครับตามกลักการแล้ว ทด 1ต่อ1จะเร็วกว่าแต่เนื่องจากของผมซีพียูไม่สามารถจะพาไปวิ่งที่ บัส 500+ ได้ครับ ถ้าทด1 แรมจะเป็น 800 ครับ ผมเคยลองแล้วครับ ประสิทธิภาพลดลงครับมากด้วย แต่ซีพียูของท่านเล่นบัสสูงได้ท่านก็ต้องแรงมากอยู่แล้วครับ แต่ก็ขอบคุณอย่างมากครับ เมื่อไหร่ได้ซีพีญูใหม่จะ ทด1ต่อ1 ครับ 555 แต่ตอนนี้เล่นเดิม ๆ พอ ไม่ได้ทำไร

Comment

Originally posted by hurahara View Post
              แรงกันจัง
              ขอบคุณครับ แต่ของท่านแรงกว่า

Comment

4G บัส600 แหล่มเลยครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                  4G บัส600 แหล่มเลยครับ
                  แต่ยังแรงไม่พอช่ายมะครับ 555+

Comment

ชิป แรงๆ ส่วนมากจะเป็นแถวละ 1GB แบบ 16 ชิป 2 หน้าครับ

สำหรับ 2GB ได้ขนาดนี้ก็ถือว่าโอ ครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ชิป แรงๆ ส่วนมากจะเป็นแถวละ 1GB แบบ 16 ชิป 2 หน้าครับ

สำหรับ 2GB ได้ขนาดนี้ก็ถือว่าโอ ครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

โชว์ หลวมๆ หน่อย
                        Attached Files

Comment

Originally posted by panuza View Post
                          โชว์ หลวมๆ หน่อย
                          อะทำไมหลวมจังครับ ไม่กัวหลุดหรอครับ 5555+

Comment

Working...
                          X