Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำดีที่สุดแว้วกะ P4 630 3.00GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำดีที่สุดแว้วกะ P4 630 3.00GHz

ทำดีที่สุดแว้วกะ

Intel Pentium 4 CPU 3.00GHz
    MB Brand : ASRock 945GCM-S

ใครมีความรู้สอนผมดันไปอีกซักหน่อย มือใหม่ จริงๆ ทำดีที่สุด ของที่สุดละ อาสัยมั่วอย่างเดียว
    Attached Files

ผมว่าน่าจะได้เยอะกว่านี้นะ เพราะของผม 631 3.0GHZ 65nm
    ยังได้สุดข้อที่ 4.7+-GHZ เลย(คิดว่าดันได้เยอะกว่านี้)
    แต่ตอนนี้ใช้ประมาณ4.4-4.6

Comment

สอนผมหน่อยสิ่ครับท่าน ท่านมี MSN ไหมครับ poo_rockwiror@windowslive.com

Comment

สู้ๆครับ 630 เหมือนกัน (ผมยังไม่กล้าไปไกลเกิน 3.5 เล้ย ให้ตายสิ่)

Comment

Originally posted by hidetuyen View Post
          ผมว่าน่าจะได้เยอะกว่านี้นะ เพราะของผม 631 3.0GHZ 65nm
          ยังได้สุดข้อที่ 4.7+-GHZ เลย(คิดว่าดันได้เยอะกว่านี้)
          แต่ตอนนี้ใช้ประมาณ4.4-4.6
          แล้วแต่บอร์ดครับ ถ้าไม่อยากเสียตั้ง แนะนำให้ MOD เลยครับ

Comment

Originally posted by otherdox View Post
            สู้ๆครับ 630 เหมือนกัน (ผมยังไม่กล้าไปไกลเกิน 3.5 เล้ย ให้ตายสิ่)
            ใจสู้ครับ แต่งบน้อย มีแต่ของ กากๆครับดูแรม กะM/B ของถูกๆหมด เหอะๆ รองบว่าจะอับเพิ่ม

Comment

Originally posted by kk View Post
              แล้วแต่บอร์ดครับ ถ้าไม่อยากเสียตั้ง แนะนำให้ MOD เลยครับ

มันทำไงอะครับท่าน

Comment

สุดยอดคับ

เอาอีก ^^

Comment

ล่อไป 4 เลยหรือท่าน อุณหภูมืเท่าไหร่คับ เอามาโชหน่อย

Comment

Originally posted by zeng_ped View Post
                    ล่อไป 4 เลยหรือท่าน อุณหภูมืเท่าไหร่คับ เอามาโชหน่อย
                    ใกล้ความจริงละ อิอิ

Last edited by RoCkWiRoR; 18 Dec 2008, 04:10:30.

Comment

Originally posted by panuza View Post
                      สุดยอดคับ

เอาอีก ^^
                      พอละครับท่าน เดี๋ยวเอามีมีแต๊ป

Comment

4gเลย
                        ลองรัน pi1m หน่อยซิคับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                          4gเลย
                          ลองรัน pi1m หน่อยซิคับ
                          รันแบบนี้หรอครับ

Comment

ใช่คับ
                            อาจจะแปะ cpu-z ซะหน่อยจะได้รู้ว่ารันที่ความเร็ว cpuเท่าไหร่

Comment

อย่าคิดมากครับ ลากๆไปเถอะ ถ้าไม่เกินความสามารถ บอด ไม่พังหรอก
                              Super IP อะไรผมไม่สนเรื่องมันจะได้กี่ วิ หรอกนะผมสนแค่ว่า รันเจ้าเนิยหลายๆตัวนานๆ
                              เครื่องจะค้างหรือรี รึเปล่า

ในรูปผมOCแบบ ลองสุ่มเพิ่มไฟไปเยอะไว้ แต่ตอนใช้ผมลดเหลือประมาณ 1.37-1.39
                              โชคดีเพื่อนพ้อง

DFI Lanparty P35 Dark
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X