Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดเล่น C2D ขอโชว์หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัดเล่น C2D ขอโชว์หน่อย

Spec :
    ASUS P5W DH Deluxe S/N 69XXX
    C2D E6400@3.56G(445*8) Vcore 1.525V
    Zalman CNPS9500-LED /w Arctic Cooling MX-1
    Kingston D9GCT 1GB*2@890 CL 4-4-4-9 Vddr 2.35V
    PWC X1900GT 256MB @ 675/1440 Vmod in BIOS
    Cooled /w Zalman Fatal1ty FC-ZV9
    WTD WD400JD 40GB SATA2*2 RAID 0
    Maxtor 250GB SATA2 16MB Buffer
    Creative Sound Blaster Audigy DE mod to X-Fi
    ASUS Atlas A-55GA 550W

Last edited by Amagin; 23 Dec 2006, 20:24:39.

ใช้ Bios ตัวไหนอยู่ครับลากไกลดีจังแล้วปรับไฟแรมใน Bios เท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
      ใช้ Bios ตัวไหนอยู่ครับลากไกลดีจังแล้วปรับไฟแรมใน Bios เท่าไหร่อ่ะครับ
      Bios ล่าสุดเลยครับ 1801 ออกได้ 2-3 วันเองครับ
      VFSB 1.50V
      VMCH 1.85V
      อีกตัวอะไรไม่รู้แต่ไม่ได้ปรับเลยครับ

จริงๆลากได้ไกลกว่านี้อีกได้ประมาณ 460 โดยไม่ต้องขีดไฟครับ
      แต่ว่าต้องทดแรมลงเลยไม่เอาดีกว่า bandwidth หายไปเยอะมาก
      จะมีแรมตัวไหนที่วิ่งได้สัก 900 CL3 มั่งเนี่ย จะหามาลองสักคู่

ปล. เอิ้กๆ ถามไฟแรมไปตอบอย่างอื่นซะงั้น ไฟแรม 2.35V ครับ ใช้อยู่เหมือนกันใช่ป่ะคับคุณพีท
      Last edited by Amagin; 23 Dec 2006, 20:31:53.

Comment

อ้อ... ลืมขอบคุณที่ช่วยแนะนำให้ไปเคลมนะครับ ไม่งั้นผมคงกลับมาลากไม่มันส์แบบนี้แน่ๆครับ
        ผมเองแหละครับที่ไปกับนิวเมื่อวานนี้อ่ะ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
          อ้อ... ลืมขอบคุณที่ช่วยแนะนำให้ไปเคลมนะครับ ไม่งั้นผมคงกลับมาลากไม่มันส์แบบนี้แน่ๆครับ
          ผมเองแหละครับที่ไปกับนิวเมื่อวานนี้อ่ะ

อ่อครับของผม E6600 ลากไม่มันส์เลยอ่ะครับ T_T อิจฉาๆ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
            Bios ล่าสุดเลยครับ 1801 ออกได้ 2-3 วันเองครับ
            VFSB 1.50V
            VMCH 1.85V
            อีกตัวอะไรไม่รู้แต่ไม่ได้ปรับเลยครับ

จริงๆลากได้ไกลกว่านี้อีกได้ประมาณ 460 โดยไม่ต้องขีดไฟครับ
            แต่ว่าต้องทดแรมลงเลยไม่เอาดีกว่า bandwidth หายไปเยอะมาก
            จะมีแรมตัวไหนที่วิ่งได้สัก 900 CL3 มั่งเนี่ย จะหามาลองสักคู่

ปล. เอิ้กๆ ถามไฟแรมไปตอบอย่างอื่นซะงั้น ไฟแรม 2.35V ครับ ใช้อยู่เหมือนกันใช่ป่ะคับคุณพีท
            เอาสักบัส470มาโชว์หน่อยสิครับท่าน ได้บอร์ดตัวที่ปรับVMCHได้ตั้ง1.85แล้วทั้งที อยากเห็นว่าลากบัสสุดๆได้แค่ไหน บอร์ดผมปรับได้แค่1.65เอง ถ้าอยากแรงต้องขีดเพิ่ม พอดินสอที่ขีดหลุดก็กลับมาอ่อนเหมือนเดิม เศร้าจริงๆ
            http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=14576

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
              เอาสักบัส470มาโชว์หน่อยสิครับท่าน ได้บอร์ดตัวที่ปรับVMCHได้ตั้ง1.85แล้วทั้งที อยากเห็นว่าลากบัสสุดๆได้แค่ไหน บอร์ดผมปรับได้แค่1.65เอง ถ้าอยากแรงต้องขีดเพิ่ม พอดินสอที่ขีดหลุดก็กลับมาอ่อนเหมือนเดิม เศร้าจริงๆ
              http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=14576
              ลองแล้วครับ ได้สุดๆที่ 460 เอง แต่ที่ไม่อัดเพราะว่าไม่อยากทดแรมน่ะครับหมอเจ
              bandwidth ตกเป็นพันเหมือนที่หมอบอกใน upc นั่นแหละครับ เลยเอาแค่ 1:1 แบบสุดๆพอ
              อีกอย่างคือผมเล่น on air อ่ะหมอ เลยไม่กล้าเพิ่มไฟไปเยอะๆขนาดหมอด้วย
              เอาแค่เท่าที่พอใช้งานได้จริงๆ on air แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ อิ อิ

ปล. ขีดเสร็จก็เอากระดาษกาวปิดทับเลยสิคับจะได้ไม่หลุด ความแรงจะได้อยู่นานๆ
              Last edited by Amagin; 24 Dec 2006, 00:23:04.

Comment

เอา 3DMark05 มาลงอีกสักนิด

ความแรงเข้าใกล้ของหมอเจซะด้วย อิ อิ

Comment

แรงได้ใจจริงๆ

Comment

ขอดูคะแนน cpu พวกโปรแกรม 3dmark06 หรือ pi32m หน่อยจิครับ

Comment

VFSB 1.50V
                      VMCH 1.85V

ของลิงค์โหลด Bios หน่อยจิครับ

Comment

แรงดืงับ

Comment

Originally posted by nung11222 View Post
                          ของลิงค์โหลด Bios หน่อยจิครับ
                          ไปดูตามนี้เลยครับ มีทุกเวอร์ชั่นให้โหลดเลย

Comment

ขอบคุณจ้า

Comment

เอาไปเครมแล้วจะได้ ตัวที่เป็น rev. ใหม่มาหรอคับ

จะได้เอาเครมบ้าง เอิ๊กๆ

Comment

Working...
                              X