Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่าเพิ่งเบื่อ E6600 กันนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผม ได้ week30 คล๊อกไม่ขึ้นเลย มันไปแค่ 3.25เอง ถึงจะรันpi 32mสองหัวผ่านตลอดได้
    แต่คล๊อกไป3.7-3.8 ได้ รัน3dmark06ก็ผ่านนะ แต่32mสองหัว เดี้ยงตลอดเซงโคตร ไม่กล้าเอามาโชว์เลย อาย

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
      ของผม ได้ week30 คล๊อกไม่ขึ้นเลย มันไปแค่ 3.25เอง ถึงจะรันpi 32mสองหัวผ่านตลอดได้
      แต่คล๊อกไป3.7-3.8 ได้ รัน3dmark06ก็ผ่านนะ แต่32mสองหัว เดี้ยงตลอดเซงโคตร ไม่กล้าเอามาโชว์เลย อาย
      แรมท่านท่าจะเป็นอุปสรรค ใช่รุ่น 512x2 ddr2 667 รึปล่าวครับ

Comment

ขึ้นแล้วครับ เจอปัญหาแหละ แรมผม เป็น 1024x2 bus 800 ครับ
        ปัญหามันคือไฟแรม ถ้าปรับไว้ที่1.9 คล๊อกกระจายเลย แต่ปรับเกิน2.0 คะแนนตกเทสไม่ผ่าน
        งงมาก

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
          ขึ้นแล้วครับ เจอปัญหาแหละ แรมผม เป็น 1024x2 bus 800 ครับ
          ปัญหามันคือไฟแรม ถ้าปรับไว้ที่1.9 คล๊อกกระจายเลย แต่ปรับเกิน2.0 คะแนนตกเทสไม่ผ่าน
          งงมาก
          แรมตัวนี้ ไปได้สุด ๆเท่าไหร่ครับ ขอดูหน่อยซิ

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่สงสัยจะห่วย เพิ่มไฟแล้วมันจะเพี้ยนๆอ่ะครับ
            ตอนนี่ปรับไฟไว้1.90 พอเพิ่ม เป็น1.95 แล้วคะแนนโปรแกรมตู้ปลา
            ตกลง2000แนะ สงสัยแรมเจ๊ง แต่ปรับไว้เท่านี่ก็ไม่มีปัญหาอะไร
            ส่วนค่าtiming ผมไม่ได้ปรับอะไรให้มัน detect เอง

Comment

PCmark04-05 ทำยังไงให้ใช้ได้ครับ ก่อนลงมันจะมีอะไรเด้งขึ้นมาบอกว่า ต้องการ
              mediaplayer encoding 9 อะไรซักอย่าง พอไปโหลดก็โหลดไม่ได้มันให้
              ใช้แต่วินโดว์จริง - -"

Comment

PCmark04-05 ทำยังไงให้ใช้ได้ครับ ก่อนลงมันจะมีอะไรเด้งขึ้นมาบอกว่า ต้องการ
                mediaplayer encoding 9 อะไรซักอย่าง พอไปโหลดก็โหลดไม่ได้มันให้
                ใช้แต่วินโดว์จริง - -"

On M ครับเด๋วผมส่งให้

Comment

onแล้วครับ

Comment

Working...
                  X