Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้มาแล้ว E6600 ขายของเก่ากว่าจะได้แหะๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้มาแล้ว E6600 ขายของเก่ากว่าจะได้แหะๆ

ตามรูปเลยครับ ใช้ Sink Ultra 120

3DMark05

Super PI 1M 2 หัว

Super PI 1M 1 หัว

Last edited by Peter-C; 14 Dec 2006, 02:05:09.

JEFFY

E6600 ได้ความว่าไง เล่าสู่กันฟังนะ ตอนนี้มีแค่ P4

Comment

แรงดีจัง
      ถามไรหน่อยครับ ซิ้ง Sink Ultra 120 นี่มันแถมพัดลมมาให้ป่ะ
      แล้วเทสแบบไม่เปิดแอร์ อุณหภูมิเท่าไหร่ครับ กำลังมองๆ มันอยู่

Comment

น่าจะรัน ที่ 32 M สอง ตัวพร้อมกันนะครับ
        Last edited by B-cool; 14 Dec 2006, 09:09:02.

Comment

รู้สึก จะไม่ แถม อะฮ่ะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            แรงดีจัง
            ถามไรหน่อยครับ ซิ้ง Sink Ultra 120 นี่มันแถมพัดลมมาให้ป่ะ
            แล้วเทสแบบไม่เปิดแอร์ อุณหภูมิเท่าไหร่ครับ กำลังมองๆ มันอยู่
            ถ้าดูอุณภูมิจาก Asus Probe II Full Load ไม่เกิน 65 อ่ะครัย Idle ประมาณ 46-48
            แต่ดูจากโปรแกรม Core Temp Idle ประมาณ 62-64 Full Load 82-83 ครับ

ท่าน B-cool
            32M 2 หัวพร้อมกันผ่านครับแต่ไม่เร็วเท่าท่านอ่ะประมาณ 19M แต่ถ้าทีล่ะหัวประมาณ 14m คับของท่านนี่รันที่ล่ะหัวหรือเปล่ายังไงขอดู 3DMark05 ของท่านหน่อยสิครับ

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
              ถ้าดูอุณภูมิจาก Asus Probe II Full Load ไม่เกิน 65 อ่ะครัย Idle ประมาณ 46-48
              แต่ดูจากโปรแกรม Core Temp Idle ประมาณ 62-64 Full Load 82-83 ครับ

ท่าน B-cool
              32M 2 หัวพร้อมกันผ่านครับแต่ไม่เร็วเท่าท่านอ่ะประมาณ 19M แต่ถ้าทีล่ะหัวประมาณ 14m คับของท่านนี่รันที่ล่ะหัวหรือเปล่ายังไงขอดู 3DMark05 ของท่านหน่อยสิครับ
              19 นาที มากไปครับ E6400@3.6 +965+ RAM ราว ๆ 1000M ได้ ประมาณ 18 กว่า ๆ ของท่านคงมีอะไรแปลก ๆ แล้วล่ะครับ E6600 O/C + 975 เท่าที่ดู ๆตามเว็ปจะได้ประมาณ 16 นาทีกว่า ๆ
              สงสัย LATENCY RAM หลวมแหง๋ ๆ

Comment

เบื่อแล้ว ครับ มันก็ได้เท่านี้ไม่มากไปกว่านี้แล้วครับ ไม่ต้องไปคิดมาก ถ้าใคร ได้ถึง 4 GHz ค่อยว่ากัน ของผมสุด แล้วแล้วได้เท่านี้เอง ครับ แต่ ใช้งานจริง ๆ ทุกวันนี้ 2.4 เอง ไม่อยาก คล๊อก ยังไงรุ่นนี้ก็ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ ไว้รอ CPU ตัวใหม่ ดีกว่าครับ

Comment

นี่ก็แรง

Comment

Originally posted by B-cool View Post
                    เบื่อแล้ว ครับ มันก็ได้เท่านี้ไม่มากไปกว่านี้แล้วครับ ไม่ต้องไปคิดมาก ถ้าใคร ได้ถึง 4 GHz ค่อยว่ากัน ของผมสุด แล้วแล้วได้เท่านี้เอง ครับ แต่ ใช้งานจริง ๆ ทุกวันนี้ 2.4 เอง ไม่อยาก คล๊อก ยังไงรุ่นนี้ก็ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ ไว้รอ CPU ตัวใหม่ ดีกว่าครับ
                    ่่ยังไม่แรงนี่ไม่รู้จะว่าไงแล้วครับ อะไรที่แรงกว่าแล้วทิ้งกันขาดน่ะช่วยบอกหน่อยครับ 4 หัวไม่นับนะ

Comment

ตัวนี้ลากไปถึง 3.8 ไฟใน Bios 1.575 อ่ะครับ Full Load กับ Ultra 120 ประมาณ 63-65 ที่โปรแกรม Core Temp ถ้าใช้ Asus PC Probe Full Load จะอยู่ที่ประมาณ 44-46 ไม่เกินนี้ อุณภูมิห้อง 32-33

ที่อยากได้ Week 30 เพราะว่าอยากเห้น 4Ghz On Air ครับวันที่ไปซื้อเดินหาทั้ง 1000 ทิปแล้วไม่มี Week นี้เลยเจอ Week 29 อยู่ตัวจริงๆก็อยากสอยมาแต่ดันคิดว่า Week 31 ใหม่กว่าน่าจะดีกว่าแม่งเส อกรับประทานไฟ มากๆ T_T แต่ถ้าเล่นแค่ Bus 400 ไฟใน Bios 1.5 ก็เอาอยู่ครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ Power ผมด้วยหรือเปล่าเวลา VDroop มันลงมาเยอะจัง T_T

Comment

เมื่อว่านไปเจได มี week30 busitek ก็มี week29
                        ส่วน ร้านอื่นๆหาไม่เจอ มีแต่6400

Comment

คะแนน 7 พันกว่าๆ ที่ 3d06 ปรับจอ ที่เท่าไรอ่ะจ๊ะ 1280 x 1024 รึเปล่าจ๊ะ

Comment

ผมคล๊อกไป 3.25 Pi 32mพร้อมกันสองหัว 18นาทีกว่าๆนะ อิอิ

Comment

Update ผลตู้ปลาอีกนิดครับหลังจากได้ D9GCT มาล่ะ

Last edited by Peter-C; 20 Dec 2006, 12:24:07.

Comment

Working...
                              X