Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณใช้ Windows ของแท้หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bcyclone View Post
    PC แผ่นละ 150 กะโหลดบิทจ้าาาาา
    NB แถมมาจ้าาาา อิอิ
    เหมือนกันเลยครับท่าน

Comment

ไม่เคยรู้จัก ของแท้เป็นไง

Comment

Softload แท้ๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ไรท์มาจากเพื่อนอะ มันบอกของแท้ๆ มันโหลดมาจาก bit นะ ^^
          *มันบอกให้ปิด Auto Update ใว้ด้วย อะ +..+"
          มันก็คือของปลอมนั่นเเหละ

เเละ Auto update มันก็คือตัวที่ Microsoft มันจะตรวจสอบว่า Windows ของเราเป็นของเเท้หรือเปล่า เเล้วมันตรวจสอบว่าของเราไมเเท้ (ถึงมันจะเป็น Crack Version ก็ตาม) มันก็จะขึ้นมาว่า Windows ของเราไม่เเท้ เเละจะขึ้นหน่วงเวลาตอนเข้าหน้าจอ Welcome 5วินาที เเละรันโปรเเกรมบางโปรเเกรมไม่ได้ครับ

ปล.เเผ่นวินโดวส์ที่เเท้เเละฟรีไม่มีอยู่ในโลกนะครับ

Comment

เเต่ของผม Vista Ulitmalte เเท้

Comment

ในประเทศไทยคงหาคนใช้แผ่นแท้ได้น้อยละคับ เพราะราคาต่ำสุดของ window vista home premium มันก็ตกประมาณ 5 พันกว่าแหละ หรือตัว ultimate ก็ปาเข้าไป 18000 ล่ะ ซื้อ PC สเปคต่ำได้ตั้งเครื่องแล้วใครจะไปซื้อลงละคับ เพราะไม่ว่าของแท้หรือปลอมมันก็ทำงานได้เหมือนกัน

Comment

เคยเห็น it city เอา oem มาขายนะเป็นกล่องๆเลยเมือ่ปีที่เเล้วดี่ยวนี้ไปดูไม่เจอเเล้ว เเล้วเคยเจอะใครตรวจหลังเครื่องครับ ใช่ ศุลกากรปป่าว

Comment

แท้นะครับ มากับเครื่องเลย หุหุ

Comment

ถ้าไม่ติดมากะเครื่องก็คงยังไม่ได้ใช้ของแท้อะครับ

แต่ใช้ของแท้แล้วสบายใจดีนะผมว่า

Comment

เคยไปถามที่งาน คอมมาด ร้าน speed ที่พันทิบ เอาแผ่น OEM ทั้ง xp home 3000 กว่า xp professiom 4-5 พันบาทไรนี่แหละ ไม ถูกจัง

แผ่น OEM คือแผ่นอะไรคับ ใครรู้บอกที

Comment

Working...
                      X