Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำรวจความคิดเห็นที่มีต่อ Acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ที่ใช้อยู่ก็ปกติดีทุกอย่าง แรงกว่าคอมเพื่อนผมอีก ล้อมันประจำ(ก็เรารุ่นใหม่กว่านี่นา หุหุ)
    คีลัด โปรแกรมเสริมในการใช้งาน ก็ทำมาได้สะดวกดี อุปกรณ์ทุกอย่างก็ครบต่อการใช้งาน(บางอย่างยังไม่เคยใช้เล้ย)
    ที่ผมว่า อยากให้เป็น body โลหะ น่าจะระบายความร้อนได้ดีกว่า แต่ก็ช่างมันเหอะซื้อมาแล้วหุหุ(ตอนแรกไม่อยากได้โลหะ ใช้ไปใช้มา ชักอยากได้)

ของเพื่อนใช้มา3ปีและ ก็ยังปกติดีอยู่ แต่ช้าโครต 555+

ผมว่าแล้วแต่คนชอบและ

คนแถวนี้ชอบแต่ก้าดจอแรงๆ ตัวไหนก้าดจอแรงก็ว่าตัวนั้นดี ทั้งๆที่ cpu hdd น้อยกว่า แล้วมันก็ไม่ได้ถูกๆซ่ะด้วย2ตัวเนี้ย(มันก็แล้วแต่ จปสใการใช้ )

ส่วนเรื่องมีปัญหา ผมเห็นเด๋วนี้ มีอยู่ยี่ห้อ1รุ่น1คนเชียร์กันเยอะมากครับ แต่กระทู้เครม กระทู้ปัญหา ผมเห็นมีแทบจาทุกวันเลยครับ

ผมจะสือประมาณว่า ของเสียได้ทุกยี่ห้อ 0ห่วยก็อยู่ที่คน
    เพื่อนผมอีกคน เคยเอาไปเคลม อะไรเสียไม่รู้จำไม่ได้ ประมาณครึ่งชั่วโมงก็เปลี่ยนให้เสร็จแล้วครับ ไม่เห็นมันจะด่าเลยว่าบริการไม่ดี
    Last edited by mooh; 27 Mar 2008, 19:52:44.

Comment

ผมใช้อยู่ก็ดีครับ..เปิดปิดเร็วนะครับ..เรื่องอื่นๆผมใช้ไม่มีปํญหาอะไรเลย..
      แต่ยังไม่เคยลองเล่นเกมที่เป็น 3D เลยครับ
      สเปคเครื่อง TM 8204
      Intel core Duo 2.0
      Ram 2 G.
      VGA ATI x 1600 512 Hyper
      HDD 120 G

ไม่ทราบมีใครเคยใช้เล่นเกม 3 D หนักๆไหมครับ..พอไหวรึเปล่าครับ

Comment

Acer Aspire 5502 (สีน้ำเงิน เครื่องเดียงในประเทศไทย พ่นสีเอง)
        PM 1.73
        RamDDR2 1.5 GB
        ATI X700 64MB

ใช้มาสองปีครึงยังไม่งอแงครับมีเฟรมแตกนิดหน่อย(บินลงจากโต๊ะ)

Comment

ผมว่า อย่าเอาความรู้สึกของบอดี้เก่ากะบอดี้รุ่น Gemstone มารวมกันเลย มันคนละ Feel กัน อิอิ ไม่เชื่อลอง
          ผมว่ามันก็โอเคดีนะ

Comment

ถือว่าเป็นตัวเลือกอันดับต้นในท้องตลาดที่ทุกคนต้องมองก่อนซื้อ

Brand Taiwan แต่ดังในไทยก่อน แล้ว Go Inter

Comment

ok เลยๆ

เรื่อง เครื่อง ผมว่า acer ตัวปัจจุบัน ทำมาได้ดีเลยๆ

Comment

ถือว่าเป็นโนตบุคที่มีราคาคุ้มค่ากับสเปคเครื่องที่ให้มานะครับ

<< เห็นด้วยอย่างแรง>>

Comment

เรื่อง เครื่อง ผมว่า acer ตัวปัจจุบัน ทำมาได้ดีเลยๆ

<< เห็นด้วยอย่างแรง>>

Comment

เนื่องจาก acer ไม่มีโรงงานผลิตเอง แต่เป็นการจัดการแบบสั่งทำเป็นล็อตการผลิด ดังนั้น รุ่นที่อยู่ในกลุ่มเดียวกันตั้งแต่ ราคาต่ำๆไป จนถึงสูงๆ จะใช้บอดี้เดียวกันหมด เนื่องมาจากลดต้นทุนในการผลิต และเนื่องจากการสั่งทำ ทำให้ acer สามารถกำหนดว่าจะใช้ส่วนประกอบต่างๆ ใดบ้าง และสามารถที่จะประกอบออกมาใน ราคาที่ต่ำได้ (ซึ่งคนไทยก็ชอบของถูกๆ อยู่แล้ว) จึงทำให้ยอดขายเป็นอันดับ 1 ของไทย (เหมือน VIGO เลย) ซึ่งปัญหาต่างๆ มันเลยเยอะเพราะเครื่องในมือผู้ใช้เยอะ แต่คุณภาพผมว่ามันก็อึดดีเเพราะเคยใช้เครื่องเพื่อนเล่นเกมทั้งวันทั้งคืน แต่ละวันพักประมาณ 1 ชม เอง แต่เเเครื่องมันช้าก็อึดอัดนิดหน่อย แต่พอจะซือเข้าจริงกลับไปเลือกแบร์นอื๋น ซะงั้นคงเพราะศึกษาปัญหาของ acer มาแล้วไม่คิดจะซื้อ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ acer ผมก็โอเคอยู่นะครับ เอาใช้งานได้ก็พอแล้วไม่มีปัญหามาก ไม่ค่อยอยากซีเรียจกับยี่ห้อเท่าไหร่ครับ สิ้นเปลืองครับ เงินออกนอกประเทศหมด

Comment

ผมก็ใช้ acer อยู่คับอายุเจ็ดขวบก่าๆ(ผมเรียกมันว่า "อาเข่อ" อิอิ)ละยังมะมีปัญหารัยเลย
                        นอกจากว่าถ้าเล่นเกมหนักมากๆๆเกินสเป็คเครื่อง ก็จะดับต่อน่าต่อตาเลย นอกนั้นไม่มีปัญหา

Comment

ถอดเอา sink ไปล้างน้ำ ตากให้แห้ง ทาซิลโคน ประกอบกลับ ก็หายร้อนแล้วครับ
                          ฝุ่นมันเยอะ

Comment

เห็นหลาย comment ติเรื่องดีไซน์จัง ลองมาดู Acer Gemstone Blue รุ่นใหม่ดีกว่าครับ

มีสแกนลายนิ้วมือด้วย อิอิ

Comment

^
                              งามแท้

Comment

ผมคิดว่า Acer เค้าก็ทำมาดีนะครับ ผมมีตัวนึงใช้มากเกือบ 4 ปีตอนนี้ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ปัญหาผมว่ามันก็มีทุกยี่ห้อหละครับ แล้วแต่ว่าส่วนแบ่งการตลาดมากหรือน้อย พวกส่วนแบ่งการตลาดมาก คนใช้เยอะ จำนวนคนเกิดปัญหามันก็เยอะเป็นธรรมดา ว่าแล้วก็อยากได้ 2920 เหมือนกันนะเนี่ย ตัว T5500 ก็ได้ (เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)

Comment

Working...
                                X