Announcement

Collapse
No announcement yet.

!ASUS รุ่น X455L เปิดไม่ติด ไฟกระพริบ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !ASUS รุ่น X455L เปิดไม่ติด ไฟกระพริบ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยน่ะครับ

สาเหตุ : ผมจะลงวินโดว์ใหม่ครับ แต่ดัน Error ลงไม่ได้ แล้วอีกวันต่อมาก็เปิดโน๊ตบุคแต่ดันเปิดไม่ติดอ่ะครับ
    [[เสียบสายชาจไฟเข้าปกติ แต่พอกดปุ่ม Power ก็มีไฟกระพริบอยู่อย่างนั้น ]] ~ขอบคุณครับ

กดปุ่ม power ค้างไว้ 15-20 วิ

Comment

อาการประมาณนี้อะครับ

Comment

ถ้าลองกด power ค้างไว้แล้วไม่ติด (บางรุ่นอาจต้องกด power ค้างไว้ + กับปุ่มอื่น)

มีประกันก็เครม

ถ้าประกันหมดแล้ว ลองขัดแรม,สลับสล้อดแรม ลองหาแรมใหม่มาเทส ถอดแบตออก ถอดhdd เสียบแต่สายไฟลองเป็นเครื่องดู
        Last edited by VICTORYFILL; 25 Sep 2018, 02:57:52.

Comment

ส่งซ่อมครับ

Comment

Working...
          X