Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd A 9420 lenovo ideapad 320 15ast

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd A 9420 lenovo ideapad 320 15ast

ขออนุญาตสอบถามครับ โน็ตบุคตัวนี้ ผมอัพอะไรได้บ้างครับ ผมตัดสินใจซื้อมาเพื่อทำงานเอกสารแต่จะเกือบปีแล้วยังปกติดีอยู่แต่ผมต้องการเล่นเกมบ้างบางเวลาเลยรู้สึกช้า ตอนนั้นซื้อมาราคาถูกมาก 9750บาท มือหนึ่งประกัน2ปี ที่ผมมองไว้ก็มี ssd กับ ram ไม่ทราบว่าตัวcpuอัพได้ไหมครับ สนใจeGPU ด้วยครับ กำลังศึกษา ขอคำแนะนำด้วยครับ

cpu น่าจะเกือบตันแล้ว ไปต่อไม่ได้
    ส่วน egpu ถ้าเครื่องไม่มีใน list หรือไม่มีคนทำ ต้องทดลองทำเอง แต่ดูจาก cpu แล้วโอกาสขวดเยอะ

Comment

คอขวดช่วงไหนหรือครับ ขอบคุณครับที่แนะนำ อีกใจก็ทนใช้ไปจนหมดประกันแล้วขายซื้อใหม่ เป็นทางออกที่ดีใช่ไหมครับ

Comment

cpu เป็น 2คอ 2 เทรด เอามาเล่นเกมปัจจุบันน่าจะวิ่งแตะ 100%
        ถ้าขาย ขายก่อนหมดประกันดีกว่า

Comment

Working...
        X