Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาไฟ keyboard nitro 5 ไฟไม่ติดตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาไฟ keyboard nitro 5 ไฟไม่ติดตลอด

สอบถามปัญหาไฟ keyboard nitro 5 ไฟไม่ติดตลอด ติดตอนพิมพ์ พอสักแปปก็ดับ มีวิธีทำให้ติดค้างตลอดไหมครับ

จะติดตลอดตอนที่เสียบสายชาร์จแบตครับ
    ผมก็ว่าดีน่ะครับ เพราะมันปรับแสงไม่ได้ มันแสบตาเมื่อไฟติดตลอด

Comment

พอดีเวลาเอาไปใช้งานนอกพื้นที่ไม่ได้เสียบสายชาจ แล้วมันชอบดับพอมีไดรเวอร์แก้ไหมครับ หรือสามารถตั้งตรงไหนได้บ้างครับ

Comment

ผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาครับ อยากให้ไฟติดตลอดเหมือนกันครับ ผมใช้งานกลางคืนในที่มืดนอกสถานที่บ่อย ไม่สะดวกเสียบสายชาร์ทครับ
        ใครทำได้มาบอกด้วยนะครับ

Comment

กำ ผมเสี่ยบชาร์จแบตแต่ไฟมันดันดับเองตลอดประมาณ 30 วิ เพิ่งเป็นหลังจากจากอัพไบออส

Comment

วิธีทำให้ไฟคีย์บอร์ดติดตลอดตอนชาร์จ

Originally posted by Unsenser View Post
            กำ ผมเสี่ยบชาร์จแบตแต่ไฟมันดันดับเองตลอดประมาณ 30 วิ เพิ่งเป็นหลังจากจากอัพไบออส
            ของผมอัพเดทไบออสเป็น v 1.26
            คุณลองเข้าไปใน>Bios แล้วไปที่>Main แล้วก็เลื่อนลงมาที่คำว่า>Keyboard Lighting Timeout ปรับให้เป็น Disabled เท่านี้ไฟคีย์บอร์ดก็จะติดตลอดเวลาเสียบชาร์จครับ
            เข้า Bios>Main>Keyboard Lighting Timeout>Disabled

Comment

Working...
            X