Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook HP dv 2107 การ์ดจอเสียซ่อมแพงเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Sippaphas View Post
    โทษ nVidia ดีกว่ามั๊ยครับ

^^

โชคดีที่ซื้อประกันไปแล้ว

เคยโดนไปรอบนึงละครับ รอเครื่องเกือบเดือน
    เครื่องพี่คนนี้ รุ่นเดียวกับผมเด๊ะ ใช้ได้ประมาณกี่เดือนถึงมีอาการครับ
    แล้วเข้า 0 ให้เครื่องสำรองมาใช้หรือเปล่าครับ แล้วเขาให้ทำอะไรบ้าง หมดตังไหม

Comment

ผมซื้อมาใช้ได้เกือบปีแหนะครับ

แล้วมันก็ออกอาการก่อนไปแข่งหนึ่งวันพอดี T_T

วันก่อนเห็นจุดแถบแดงๆอยู่เหมือนกัน

พอลงไดรเวอร์ Laptop ของ nVidia ของหายไปละ

Comment

ผมก็เป็นอ่า ทำไงดี ใช้โน้ตบุ้คมา 20 เครื่องได้แล้วมั้ง
        ไม่เคยเจอเสียอาการแบบนี้เลย เต็มที่ ฮาร์ดดิสเดี้ยง ซีดีไม่อ่าน
        ห่วยแตกจริงครับ HP DV2518tx ตัวท๊อปตอนออกห้างเลย
        0818256545 ใครรู้วิธีแก้โทรบอกด้วยเน้อ

Comment

ง่าา กระทู้ตั้งแต่ Feb ไม่รู้ทั่น จขกท. เป็นไงมั่งแล้ว
          สำหรับทั่นอื่นที่มีปัญหา แล้วยังไม่ได้ซ่อมลองดูกระทู้นี้ครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263889

Comment

รับซ่อม Notebook HP รุ่น dv 2000 - Dv6000 กับ compaq v3000 ที่มีอาการ เปิดเครื่องแล้ว เครื่อง ร้อง ปีดยาว แล้ว ปีดสั้น สองครั้ง เป็นอาการ ไบออสออกเสียงเตือนว่า MAINBOARDมีปัญหา หรือ การ์ดจอมีปัญหาครับ ประกันซ่อมแล้วหายห่วงเลย ต้องโมเรื่องการระบายความร้อนของตัวซิป VGA กันหน่อย เปลี่ยน ซิปแสดงผลใหม่แล้วก็แปลงระบบระบายความร้อนครับไม่เกิน 2500 - 3500 ขึ้นอยู่กับว่าเสียหายมากแค่ไหน เพราะว่าถ้า ซิปใหม้ต้องซ่อมลายปริ้นใหม่ครับหรื่อว่าจะเปลี่ยน MAINBOARD ใหม่ก็ได้ราคา MAINBOARD ตอนนี้ก็อยู่ประมาณ 6800 ครับ สั่งจากจีน เพราะว่า hp จะทำเพื่อขายประกันเลยออกแบบการระบายความร้อนแบบที่ไม่ได้ช่วยซิป vga ครับคือใช้แค่ แผ่น ซิลิโคนนำความร้อนหนาประมา 0.4 ซม แทนการใช้ทองแดงสัมผัสกับตัวซิปโดยตรงครับมีผลทำให้ระบายความร้อนไม่ทันต่อการใช้งาน ผมทำไปแล้วหลายเครื่อง ใช้งานได้ยาวนาน หายห่วงเลยครับทดสอบเล่นเกมแบบโหดแล้วไม่มีอาการ ครับ 083-7566018 มีคิดค่าเปิดเครื่องครับ

Comment

รับซ่อม Notebook HP รุ่น dv 2000 - Dv6000 กับ compaq v3000 ที่มีอาการ เปิดเครื่องแล้ว เครื่อง ร้อง ปีดยาว แล้ว ปีดสั้น สองครั้ง เป็นอาการ ไบออสออกเสียงเตือนว่า MAINBOARDมีปัญหา หรือ การ์ดจอมีปัญหาครับ ประกันซ่อมแล้วหายห่วงเลย ต้องโมเรื่องการระบายความร้อนของตัวซิป VGA กันหน่อย เปลี่ยน ซิปแสดงผลใหม่แล้วก็แปลงระบบระบายความร้อนครับไม่เกิน 2500 - 3500 ขึ้นอยู่กับว่าเสียหายมากแค่ไหน เพราะว่าถ้า ซิปใหม้ต้องซ่อมลายปริ้นใหม่ครับหรื่อว่าจะเปลี่ยน MAINBOARD ใหม่ก็ได้ราคา MAINBOARD ตอนนี้ก็อยู่ประมาณ 6800 ครับ สั่งจากจีน เพราะว่า hp จะทำเพื่อขายประกันเลยออกแบบการระบายความร้อนแบบที่ไม่ได้ช่วยซิป vga ครับคือใช้แค่ แผ่น ซิลิโคนนำความร้อนหนาประมา 0.4 ซม แทนการใช้ทองแดงสัมผัสกับตัวซิปโดยตรงครับมีผลทำให้ระบายความร้อนไม่ทันต่อการใช้งาน ผมทำไปแล้วหลายเครื่อง ใช้งานได้ยาวนาน หายห่วงเลยครับทดสอบเล่นเกมแบบโหดแล้วไม่มีอาการ ครับ 083-7566018 มีคิดค่าเปิดเครื่องครับ

Comment

Working...
              X