Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510 แรงสะใจ ในราคาเบาๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by taze65 View Post
    ถามคนใช้ 510 หน่อยครับ มีใครสามารถกด key Tilde หรือ ( ~ ) ใต้ปุ่ม ESC ได้มั่งอ่ะครับ ผมใช้ Vista เดิมๆ ที่มากะเครื่อง แล้ว Input Language เป็น Thai Kedmanee กับ Eng Us International แล้ว กดไม่ได้อ่ะ ทดลองกด แบบ shift หรือ alt ด้วยก็แล้ว ก็ยังไม่ได้ แต่ใช้เป็นปุ่มเปลี่ยนภาษาได้ตามปกตินะครับ แต่ไม่สามารถพิมพ์ให้เป็นตัวแบบในวงเล็บข้างต้นได้ ในวงเล็บนั้นผม copy มาจาก ใน Character Map แล้วมาpaste เอาครับ หรือ ของ Lenovo นี่ต้องใช้คีย์อื่น ผมล่ะงงมากมาย ใครทราบรบกวนบอกหน่อยครับ หรือใครใช้ Y510 ลองกดของตัวเองกันดูหน่อยครับว่าเป็นแบบผมรึเปล่า
    ไม่มีใครมีอาการแบบผมเลยเหรอ ???

Comment

เป็นเหมือนกันครับ
      แต่ไม่เคยมีความจำเป็นต้องใช้ตัวอักษรตัวนี้เลย
      เลยไม่รู้สึกว่ามีอะไรขาดหายไป

Comment

ช่วยแนะนำสถานที่ซื้อหน่อยครับ พอดีจะซื้อเดือนมีนาคม ประมาณวันที่ 20-23 ช่วงคอมมาร์ทอะครับ

Comment

Y510 รุ่นนี้เป็นรุ่นซุ่มเงียบครับ ต้นเดือน กพ 51 ผมไปเดิน1ktip(เดินบ่อยช่วงนี้)เจออยู่ร้านเดียวเพิ่งวางขาย ถามร้านอื่นยังไม่รู้เรื่องเลย ร้านนี้ราคาก็ไม่ทราบเขากะๆให้ 44k รวม vat ผมว่ามันน่าจะ 42k เพราะแอบได้ยินมา ถาม spec เขาก็ไม่รู้ ผมเกือบหิ้วกลับแล้ว ติดที่ยังอยากจะคอย T9xxx อยู่ พอกลับมาหาข้อมูลเพิ่มเติม โอ้โหครับพี่น้อง มันไม่ธรรมดาเลยครับ สู้ตัว top ยี่ห้อดังๆได้สบายเลย... แต่ทรงมันดูโหดไปนิสนึง!!

Comment

โทษทีต้นเดือน มค 51 ครับ

Comment

...

Originally posted by l3lackcatzaa View Post
              ก็มันสเป็กเดียวกะG1Sไงครับ สเป็ก60kไง
              เทียบเรื่องสเปค แล้วเทียบเรื่อง วัสดุอื่น ๆ ที่ใช้ หรือยังครับ
              และเรื่องการระบายความร้อน ฯลฯ ละครับ?

Comment

กระทู้นี้ฟื้นมาจากหลุมได้ไงเนี่ย ????

Comment

มาร่วมงงด้วยคน

Comment

Working...
                  X