Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันครับผม

Comment

• อ่า ไปๆมาๆ ของผมไม่ได้ไปต่อประกันจนได้
      ของผมซื้อมาสิงหาปีที่แล้ว เช็คในเน็ทก็ออกจากโรงงานมาพฤษภาปีที่แล้ว

แต่สภาพโดยรวมยังโอเคอยู่ แบบนี้วันดีคืนดีอยากจะต่อหรือซื้อประกันใหม่จะทำได้ไหมครับ
      แพงกว่าต่อแบบเดิมไหมหว่า

Comment

• รบกวนผู้รู้ คือว่าอยากลง window 7 บ้างครับ ต้องทำไง? แล้ว Driver ไปโหลดมาจากไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Comment

• Originally posted by sithlord View Post
          รบกวนผู้รู้ คือว่าอยากลง window 7 บ้างครับ ต้องทำไง? แล้ว Driver ไปโหลดมาจากไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
          windows 7 มัน detect เจอเองเกือบทั้งหมดเลยครับ
          ผมลง win7 64 bit ก็มี nividia ตัวเดียวที่ต้องไปโหลดจากเว็บ nvidia.com
          นอกนั้นก็ใช้ได้หมด ยกเว้น webcam ตอนนี้ของผมไม่รู้เป็นอะไร
          มันกลับหัว แล้วก็เป็นสีม่วงครับ ใครเป็นบ้างครับ อาการนี้ ?

Comment

• Originally posted by Adonis View Post
            ช่วยลง link Load driver win 7 ให้หน่อยสิครับ 64 bit นะครับ
            หาไม่เจอซักที>>_<<
            win7 มันจะ detect เจอ driver เองเลยครับ ไม่ต้องไปหาโหลด

Comment

• วันนี้โทรไปสอบถามเกี่ยวกับการรับประกันของBatteryของเจ้าy510มาครับ ผลปรากฎว่า จะรับประกันแค่1ปีหลังจากซื้อ หลังจากนั้นจะไม่รับประกันใดๆทั้งนั้น ถึงแม้ว่า จะต่อประกันอีก3ปี ก็ไม่เกี่ยว เพราะ ถือว่า Batteryไม่ใช่อะไหล่ Notebook

Comment

• ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• Originally posted by posterweb View Post
                  win7 มันจะ detect เจอ driver เองเลยครับ ไม่ต้องไปหาโหลด

รบกวนถามนิดนึงนะครับ แล้วมัลติมีเดียบาร์ ข้างบนใช้ได้ครบรึเปล่าครับ แล้วการปรับโหมดพลังงาน โดยการกดปุ่ม novo ใช้ได้เหมือนเดิมมั้น รบกวนทีเน้ออยากลองเหมือนกันครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

• อยากทราบเหมือนกันครับว่าใช่ได้ป่าว
                    ขอบคุณครับ

Comment

• อยากทราบเหมือนกันครับว่าใช่ได้ป่าว
                      ขอบคุณครับ ครับๆ

Comment

• แวะเข้ามาดัน คงไม่ว่าอะไรน่ะครับ

Comment

• Originally posted by surmarw24 View Post
                          รบกวนถามนิดนึงนะครับ แล้วมัลติมีเดียบาร์ ข้างบนใช้ได้ครบรึเปล่าครับ แล้วการปรับโหมดพลังงาน โดยการกดปุ่ม novo ใช้ได้เหมือนเดิมมั้น รบกวนทีเน้ออยากลองเหมือนกันครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
                          คือผมไม่ได้ลง โปรแกรมของ Lenovo เลยครับ หลังจากลง windows 7 แต่เท่าที่เคยอ่านบอร์ด lenovo (อังกฤษ) เขาก็บอกว่า ทำงานได้บ้างไม่ได้บ้าง อย่างปุ่ม Fn-F1 ถึง F12 ก็ทำงานนะครับ
                          แต่ไม่มีรูป โชว์ขึ้นมา คือไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ครับ ส่วนปุ่มตรง mulitbar ก็มีทำงานได้ ตัวปิดลำโพง (mute) ครับ แต่ตัวอื่นกดแล้ว เงียบครับ

แต่ตอนนี้ เห็นในเว็บ lenovo เพิ่ม driver windows 7 (32 & 64 bit) แล้ว แต่ยังไม่มีให้ download แต่คาดว่าไม่น่าจะนานนะครับ
                          Last edited by posterweb; 11 Sep 2009, 22:36:08. Reason: more content

Comment

• http://forums.lenovo.com/t5/Windows-...m-p/88983#M151

ตามนี้ครับ ที่เขารายงานไว้

Comment

• Originally posted by posterweb View Post
                              http://forums.lenovo.com/t5/Windows-...m-p/88983#M151

ตามนี้ครับ ที่เขารายงานไว้

ขอบคุณมากมายครับผม

Comment

• ใครใช้ win 7 64 bit แล้วมีปัญหา webcam บ้าง แก้ยังไงดีครับ ?

Comment

Working...
                                X