Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -- ไม่ทราบว่า Y510มันสามารถใส่แรม บัส800ได้หรือป่าวงับ ใส่แล้วมันจาแรงขึ้นแค่ไหนอ่า -- แล้วผมถามอีกนิด Y510 GF8600M GT ddr3 มันตกรุ่นรึยังอ่ะงับ(แบบว่ากังวล นิดหน่อย ง่ะ )

Comment

• Originally posted by rich55 View Post
      เอาไป0 ตั้งแต่9-9-51ตอนนี้20-10-50 แล้วโทรไปถามก็บอกให้รอ 1-2อาทิตย์ พอครบที่บอกให้รอ โทรไปอีก ก็บอก รออะไหล่ ให้รอเหมือนเดิม 2-3 รอบแล้วค่ะ
      รบกวน ท่านไหนพอทราบบ้างว่า จะสามารถ ตามงาน หรือ จี้ไปที่ส่วนไหนได้บ้างค่ะ
      เพิ่งใช้มา 7 เดือนเอง เป็นซะ.... สงสัยต้องหายี้ห้อใหม่ใช้แล้ว
      ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
      ผมว่่าให้โทรไปถามก่อนนะครับ ถ้ายังบอกต้องรออีก รอมานานแล้ว ให้ไปที่0แล้วขอคุยพนักงานที่นั้นเลยฮะ แล้วขอคุยกะช่างโดยตรง ผมว่างานอาจจะเร้วขึ้นนะฮะ --

Comment

• Originally posted by rich55 View Post
        เอาไปที่ 0 แล้ว เขาปลียนจอและบอดี้ส่วนล่าง ให้ใหม่(ไม่เสียตังอยู่ในประกัน) พอเขาเอาเครื่องมาเปิด ขึ้นจอฟ้าซะ แล้วเราคุยเรื่องแบตกับเขา และถอดแบตดูด้วย ก็เจอกับสายไฟโผล่ออกมา อ่าว..
        ประกอบไม่เรียบร้อยนี้-*- ก็เอาเข้าไปทำใหม่
        *สรุป* บอร์ด เสียเพิ่มมาอีก 1 อาการ (ขึ้นจอฟ้า)วันนั้น ไปรอเกือบครึ่งวัน กลับมามือเปล่า จนถึงบัดนี้ เกือบเดือนนน แล้ว ค่ะ เขาบอกต้องรอ บอร์ด เพราะสต๊อกหมด ** เราเล่าให้เป็นข้อคิด ก่อนเอาเครื่องกลับ เช็ค
        ให้ละเอียด นะค่ะ เรื่องการบริการ ความเห็นส่วนตัว อยู่ระดับ กลางๆค่ะ ออ..ถ้าใครเป็นเหมือนเราให้ดู
        ใต้เครื่อง ถ้าเปลี่ยนบอดี้ใหม่ เขาอาจลืม ลอกสติ๊กเกอร์ มาติด บอดี้ใหม่ให้ วันนั้นมี 1คนที่เจอ อาการเดียวกับเราเลย

เป็นเหมือนกัน ครับ ไม่รุเป็นเพราะอะไรเนอะ หรือว่าจอมันหนักไป ว่าจะเอาไปเคลมแร่นี่ อิอิ

Comment

• พอผมอัพเดท เวอร์ชั่นของเสียงอ่ะงับ ที่เวปRealtekปรากดว่า พออัพเดทเสด ไอคอนเสียงที่เปงรูปลำโพงสีออกส้มๆอ่ะครับ ที่เอาไว้ปรับแต่งเสียงอ่ะ มันหายไปเลย -- หายไป เง้อ ทามงายดีงับ

Comment

• Originally posted by kenlogos View Post
            พอผมอัพเดท เวอร์ชั่นของเสียงอ่ะงับ ที่เวปRealtekปรากดว่า พออัพเดทเสด ไอคอนเสียงที่เปงรูปลำโพงสีออกส้มๆอ่ะครับ ที่เอาไว้ปรับแต่งเสียงอ่ะ มันหายไปเลย -- หายไป เง้อ ทามงายดีงับ
            อยู่ใน control panel ครับ พอเปิดแล้ว click ที่ตัว i แล้วเลือกที่ show icon in system tray ครับ

หรือกดที่ปุ่ม hot key ที่อยู่เหนือคีย์บอร์ด (เป็นสัญญลักษณ์ dolby) แล้วค่อย click ที่ตัว i
            ก็ได้

Comment

• ดันๆๆตอนบ่ายๆ

Comment

• Originally posted by kenlogos View Post
                ผมว่่าให้โทรไปถามก่อนนะครับ ถ้ายังบอกต้องรออีก รอมานานแล้ว ให้ไปที่0แล้วขอคุยพนักงานที่นั้นเลยฮะ แล้วขอคุยกะช่างโดยตรง ผมว่างานอาจจะเร้วขึ้นนะฮะ --
                ขอบคุณที่แนะนำ ค่ะ ********
                และนี่ ก็อีกหนึ่งข้อความแนะนำ เผื่อท่านไหน เป็นเหมือนกัน

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohm123
                ผมเคยเข้าไปเช็คในเว็ปนี้ครับ แค่ใส่พาร์ทนัมเบอร์เข้าไปครับ ตรงตรวจสอบสถานะการซ่อมน่ะครับ แต่ตอนนี้มันให้สมัครสมาชิกด้วยอ่ะครับ http://www.sisthai.com/

เคลมบอร์ดใช้เวลาประมาณ30วันทำการครับหรืออาจมากกว่านั้นครับ (แต่ตอนผมเคลมบอร์ดจากที่นี่30วันรวม เสาร์-อาทิตย์ซึ่งศูนย์หยุดทำการ)

การรับของเคลมกรุณาดูสติกเกอร์ต่างๆให้ดีครับ ทั้งตรงซิ้งค์ซีพียู hdd และอุปกรณ์อื่นๆให้ครบ ดูว่างานประกอบดีใหม เคยโดนใส่น็อตขาดไปตัวต้องกลับไปเอาเสียเวลามาก และบอดี้ชอง เลโนโว จะแกะค่อนข้างยากไม่รู้เป็นทุกรุ่นหรือเปล่าตรงตูดมันมักจะปริแตก ถ้าเขาใช้บอดีเก่าใส่เข้ามาครับ ให้สังเกตดูครับ ตรงช่องใส่แบตน่ะล่ะครับต้องถอดแบตออกมาดูก่อนครับว่าแถมนั้นปริไหมรวมตรงอื่นด้วยนะครับ

ที่ว่าบอร์ดเคลม30วันเพราะเคยเข้าเว็ปนี้แล้วเขาเขียนนโยบายไว้น่ะครับ ผมก็โดนมาแล้ว โทรมากเปลืองตังค์นับวันแล้วค่อยโทรดีกว่าครับ ทำใจได้เลยครับ เจ้านี้.....ขนาดปุ่มหลุด1ปุ่มใช้เวลาเคลม5วันทำการตอนนั้นติดเสาร์-อาทิตย์รวม7วัน (ผมเคยลองใส่เองครั้งแรกงกๆเงิ่นๆยังแค่5นาที) ไม่รู้คิวเยอะหรือเปล่านะ

ที่สำคัญตรวจเช็คเดดพิกเซลด้วยนะครับสำคัญมาก นอกจากจะตรวจการทำงานของเครื่องในส่วนอื่นๆแล้วน่ะครับ

Comment

• Originally posted by neckie View Post
                  อยู่ใน control panel ครับ พอเปิดแล้ว click ที่ตัว i แล้วเลือกที่ show icon in system tray ครับ

หรือกดที่ปุ่ม hot key ที่อยู่เหนือคีย์บอร์ด (เป็นสัญญลักษณ์ dolby) แล้วค่อย click ที่ตัว i
                  ก็ได้
                  คุนงับ ถามอีกนิดสิงับ คือผมลงเกมMaplestoryอ่ะครับ จากแผ่นเปงเวอร์ใหม่ล่าสุด ปรากดว่ามันเล่นไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นว่าไม่มีThai code อะไรมะรุ -- งงเลย แล้วบางที่เวลาผมเขาเวปหรือเปิดไฟล์อักษรอ่ะครับ มันเปงภาษาต่างดาวอ่า งงเลย

Comment

• Originally posted by midroadman View Post
                    ของผมก็เป็นครับ แผ่นเด้ง แล้วก็เสียเลยครับ อ่านกับเครื่องอื่นไม่ได้

ผมใช้ princo น่ะครับ แล้วก็เสียงดังเวลาเล่นแผ่นด้วยครับ

ว่าจะไป0เร็วๆนี้
                    ของผมมันเปงตอนอ่านแผ่นอ่ะครับ อ่านอยู่ดีๆแผ่นเด้งออกเฉยเลยครับ -- งงมาก

Comment

• คือว่าตอนนี้คอมผมไม่รู้เป็นไร พอเปิดเสียงดังจนสุด(ไม่สุด) ก็จะได้เสียง จี่ ๆๆ รำคาญมากครับ

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูแล้วก็ไม่หาย

หรือว่าจะเป็นที่ ลำโพง ผมเองรึป่าว? หรือที่วินโดว์(ยังไม่ลงวินโดว์ใหม่)

ใครเป็นแบบผม หรือ รู้ แนะนำทีครับ ขอบคุณอย่างสูง

Comment

• Originally posted by nungning View Post
                        คือว่าตอนนี้คอมผมไม่รู้เป็นไร พอเปิดเสียงดังจนสุด(ไม่สุด) ก็จะได้เสียง จี่ ๆๆ รำคาญมากครับ

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูแล้วก็ไม่หาย

หรือว่าจะเป็นที่ ลำโพง ผมเองรึป่าว? หรือที่วินโดว์(ยังไม่ลงวินโดว์ใหม่)

ใครเป็นแบบผม หรือ รู้ แนะนำทีครับ ขอบคุณอย่างสูง
                        ลองปิดเสียงที่ cd volume ดูนะครับ ผมปิดแล้วมันก็หาย

Comment

• Originally posted by Roonaldo View Post
                          ลองปิดเสียงที่ cd volume ดูนะครับ ผมปิดแล้วมันก็หาย
                          หายละครับ ขอบคุณมากครับ คุณ Roonaldo

Comment

• Originally posted by midroadman View Post
                            ของผมก็เป็นครับ แผ่นเด้ง แล้วก็เสียเลยครับ อ่านกับเครื่องอื่นไม่ได้

ผมใช้ princo น่ะครับ แล้วก็เสียงดังเวลาเล่นแผ่นด้วยครับ

ว่าจะไป0เร็วๆนี้
                            อาการนี้ แปลว่า dvd มีปัญหาหรือครบ ต้องเอาเข้าศูนย์เลยหรือ แย่จัง

Comment

• ดันก่อนหน้า4

Comment

• ช่วยดันอีกคน

ใครเจอปัญหาเหมือนเราบ้าง คือว่าลำโพงเสียงด้านซ้ายเราเบามาก แถมมีเสียงซ่าๆๆ นิดๆๆ ด้วย

Comment

Working...
                                X