Announcement

Collapse
No announcement yet.

S-video ของ notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S-video ของ notebook

S-video ที่มี 7 พิน ของ notebook นี่ใช่ Video in รึเปล่าครับ

PS. อยากเล่นเครื่อง PS2 ให้ออกจอ Notebook อ่ะ ทำได้มั้ยครับ ใครเคยลองมั่งอ่ะ

ป่าวจ๊ะ เป็น Video Out ครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณครับ
      อย่างงี้จะมีวิธีเล่นเครื่อง PS2 ให้ออกจอ Notebook มั้ยครับ

Comment

มีครับไปซื้อพวก Card TV-Turner มาใช้ครับ เลือกที่มีฟังชั่น Video in
        โดยจะเลือก interface USB หรือ PCMCIA หรือ Express-card ก็ได้ครับ ตามแต่ Notebook ท่านรองรับ

ปล.ของดีๆที่รับภาพได้ดี โดยยี่ห้อดีๆราคาจะแพงหน่อยนะครับอยู่ในช่วง 2000-4000 เลยตามงบ
        ส่วนของจีนแดงที่วางขายตามพิ้นทั่วไปก็ใช้ได้ ราคาถูก แต่รับภาพไม่ค่อยดีเท่าไร หา Driver ยาก หากจะเปลื่ยน OS ใหม่ที

Comment

ขอบคุณครับ แต่ถ้าจะให้ลงทุนใหม่นี่ เหอๆๆ ขอเล่นต่อกับทีวีแบบเดิมดีกว่า
          ความจริงก็ไม่ได้มายเท่าไหร่ครับ แต่อยากเห็นภาพเวลาต่อจอ ว่าจะดีกว่า จอทีวีรึเปล่าเท่านั้น

Comment

ไม่ดีกว่าเลยครับ ภาพยังจะแตกอีก เพราะ PS2 รายละเอียดต่ำเกินไป หน้าจอ Notebook สูงกว่าเยอะครับ

Comment

ภาพจะเล็กเล่นไม่สนุกหรอกครับ

Comment

Working...
              X