Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีดู T2xxx ที่มีทั้ง Core Duo และ Core 2 Duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณมากๆ เลยครับ ได้ ความรู้ดี ครับ

Comment

ขอถามหน่อยครับ ผมใช้ T2310 อ่ะครับ มันสามารถเพิ่มแรมได้สูงสุดกี่กิ๊กครับ ใช้โตชิบา L200-401T

Comment

กำลังจะซื้อโน๊ตบุคใหม่ ตัวเดิมยังP m อยู่เลย

Comment

เยี่มมาก ข้อมูลเป็นประโยชน์มาก

Comment

Originally posted by eak_lp View Post
            ขอถามหน่อยครับ ผมใช้ T2310 อ่ะครับ มันสามารถเพิ่มแรมได้สูงสุดกี่กิ๊กครับ ใช้โตชิบา L200-401T
            chipset 965GM คิดว่าน่าจะ 4GB ครับ เคยตอบไว้ในกระทู้ไหนไม่รุ จำไม่ได้แระ

ปล.รองรับ RAM เท่าไหร่ ไม่เกี่ยวกับ CPU นะครับ มันขึ้นอยู่กับ chipset

Comment

ผมเช็คแล้ว ของผม T5450 Meron อย่างนี้โน๊ตบุ๊ค Acer ก็ใช้ 64 bit ได้สิครับ แต่ว่า แรมที่ใช้กับ 64 bit ควรอยู่ที่เท่าไร ครับ แล้วมันทำให้เร็วขึ้นหรือไม่ หากโหลดวิสต้า 64 bit มาใช้ ครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

Comment

ขอบคุณคร๊าบบ

Comment

ดีมากครับขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้ทางด้านนี้ ก่อนหน้านี้ยังมึนๆอยู่เลย

Comment

Originally posted by beersonic View Post
                    chipset 965GM คิดว่าน่าจะ 4GB ครับ เคยตอบไว้ในกระทู้ไหนไม่รุ จำไม่ได้แระ

ปล.รองรับ RAM เท่าไหร่ ไม่เกี่ยวกับ CPU นะครับ มันขึ้นอยู่กับ chipset
                    ขอบคุณครับพี่

Comment

ยอดเยี่ยมกระเทียมโทนไปเลยครับ

Comment

ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้ได้กล่าวมาว่า merom เป้นแบบ 64bit ใช่เปล่าครับ แต่ว่าทำไมผมลง os แบบ 64 bit ไม่ได้อะครับ ผมลงใน vmware นะครับ มันฟ้องว่า cpu เป็น 32bit

Comment

Originally posted by adsl1024 View Post
                          ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้ได้กล่าวมาว่า merom เป้นแบบ 64bit ใช่เปล่าครับ แต่ว่าทำไมผมลง os แบบ 64 bit ไม่ได้อะครับ ผมลงใน vmware นะครับ มันฟ้องว่า cpu เป็น 32bit
                          ลอง VirtuaPC ดูครับ อีกอย่างผมไม่เคยลง OS 64bit ใน VMWare ด้วยแฮะ แต่ Merom เป็น 64bit ครับ อ้างอิงจากเว็บของ intel เลย แล้วก็ดูได้จาก CPU-Z ด้วยคับ

อีกอย่างคือ VMWare หรือ VirtualPC มัน simulate CPU ขึ้นมาอ่ะครับ มันไม่ใช่ตัว CPU จริงๆ ยังไงลองดู setting ดีๆ ละกันครับ

Comment

เยื่ยมไปเลย

Comment

this 2 webs might be helpfull...

http://www.notebookcheck.net/Noteboo...ors.129.0.html

http://www.notebookcheck.net/Review-...Us.7876.0.html

Comment

ของผมเขียนT7500 ในasus a8scครับ มันมีข้อเทจ จริงอย่างไรบ้างคับ

Comment

Working...
                                X