Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะซื้อ Dell

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะซื้อ Dell

1. ควรจะต้องรู้อะไรบ้างครับ
    2. ราคาแพงหรือถูกกว่าทั่วไปครับ
    3. คุณภาพเป็นไงบ้างครับ แยกเป็นชิ้นๆเลยก็ได้ครับว่า แต่ละชิ้นดี-เสียยังไง
    4. ที่ดูไว้...จากกระทู้อื่นๆ

Dell Vostro 1400
    Core2Duo-T7500 2.2GHz (Cache 4MB)
    Nvidia Gforce 8400m 128MB (ไม่แชร์) การ์ดตัวนี้เป็นไงบ้างครับ ระดับความแรงของมัน พอเล่นเกมส์ไม่ต้องโหดมากได้ไหมครับ พวก NFS prostreet
    Ram 1 GB (แต่เสียดายที่เป็น 512x2MB)
    HDD SATA 160GB
    Wireless IntelPro
    SD/MMC/MS Card reader
    DVD+-RW ใช้ของอะไรครับ
    จอ 14.1" แต่เป็นแบบไม่กระจกนะ ต่างจากจอกระจกยังไงครับ
    Web cam 2.0 Megapixel 4x USB port, 1x Firewire, 1x pcmcia slot
    ไม่มี bluetooth มาให้
    30,900 Vat แล้ว ราคานี้ได้จริงๆเหรอครับ เพราะยี่ห้ออื่นแพงกว่านี้ 3-4 พัน

ปล. ลืม ... คุณภาพแบตมันเป็นไงครับ...เคยได้ยินคนว่ามาเหมือนกัน

Comment

1. ถ้าซื้อจาก sell ก็ดูราคาครับ ว่ามันสมเหตุสมผลรึเปล่า ถ้าแพงไปก็ต่อรองเอาได้นะครับ ถ้าซื้อมือ 2 ก็ดู dead ดูอุปกรณ์ใช้ได้รึเปล่าอะไรตามปกติ

2. ผมว่ามันถูกนะ ถ้าเทียบกับคุณภาพ

3. เท่าที่ดูมา มีข้อเสียอยู่ตรง wifi ครับ ถ้าตอนซื้อเลือกของ dell เองมันจะไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ถ้าเป็น intel ก็โอเคครับ

4.
      4.1 การ์ดนี้พอใช้ครับ ไม่ได้หรู แต่ก็ไม่ได้ห่วย เล่น prostreet ก็พอได้ แต่ต้องต่ำหน่อย
      4.2 น่าจะเป็นของ matshita ครับ
      4.3 ไม่สะท้อนแสง เป็นจอด้านอ่ะครับ ถ้าจอกระจกมันจะสะท้อนแสง
      4.4 ได้จริงครับ (ถามกลับนิดนึง ไปหาราคามาจากร้านที่ขอนแก่นหรือเชียงใหม่รึเปล่าครับ)
      ---------
      คุณภาพแบตก็ไม่เห็นมีอะไรเสียนี่ครับ โอเคดี แต่เหมือนจะเก็บไฟได้น้อยกว่ายี่ห้ออื่นนิดนึงนะ

Comment

ราคานี้ขอบอกเทียบกะยี่ห้ออื่นๆที่รอคาพอๆกัน "โคตรเทพ"
        T7500 ก็แหล่มล่ะ ได้การ์ดจออีก กล้องสองล้าน จะมีอะไรที่ดีกว่านี้อีก สามหมื่นเนี่ย คุ้ม

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          1. ถ้าซื้อจาก sell ก็ดูราคาครับ ว่ามันสมเหตุสมผลรึเปล่า ถ้าแพงไปก็ต่อรองเอาได้นะครับ ถ้าซื้อมือ 2 ก็ดู dead ดูอุปกรณ์ใช้ได้รึเปล่าอะไรตามปกติ

2. ผมว่ามันถูกนะ ถ้าเทียบกับคุณภาพ

3. เท่าที่ดูมา มีข้อเสียอยู่ตรง wifi ครับ ถ้าตอนซื้อเลือกของ dell เองมันจะไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ถ้าเป็น intel ก็โอเคครับ

4.
          4.1 การ์ดนี้พอใช้ครับ ไม่ได้หรู แต่ก็ไม่ได้ห่วย เล่น prostreet ก็พอได้ แต่ต้องต่ำหน่อย
          4.2 น่าจะเป็นของ matshita ครับ
          4.3 ไม่สะท้อนแสง เป็นจอด้านอ่ะครับ ถ้าจอกระจกมันจะสะท้อนแสง
          4.4 ได้จริงครับ(ถามกลับนิดนึง ไปหาราคามาจากร้านที่ขอนแก่นหรือเชียงใหม่รึเปล่าครับ)
          ---------
          คุณภาพแบตก็ไม่เห็นมีอะไรเสียนี่ครับ โอเคดี แต่เหมือนจะเก็บไฟได้น้อยกว่ายี่ห้ออื่นนิดนึงนะ

ก็น่านแหละครับ เชื่อได้รึปล่าวครับ และ มันเป็นของมือหนึ่งป่าวครับ

Comment

คุณภาพดีครับ
            ถ้าจะซื้อต้องหาช่างซ่อม หรือศูนย์ซ่อมครับ
            แล้วก็ ถ้าจะซื้อเดล ซื้อแบตมันเพิ่มด้วยครับ
            ซื้อประกันเพิ่มด้วยจะดีมาก แต่เดลไม่ค่อยเป็นไรกะเค้าหรอก แต่ซอฟแวร์บันเดิลมาจะออกแนวรำคาญนิดๆ(มั้ง)
            ผมว่าถ้าเน้น ประสิทภาพ ซื้อเอเซอร์ดีกว่าครับ ถ้าแบตก็ Sony TZ-Series นะครับ

Comment

Working...
            X