Announcement

Collapse
No announcement yet.

[[[ CLUB Lenovo Y580 + Y480 ]]]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [[[ CLUB Lenovo Y580 + Y480 ]]]

เปลี่ยนเป็น Club Lenovo Laptop แล้วนะคร้าบ ไม่จำกัดรุ่น

จุดประสงค์เพื่อรวบรวมสมาชิกที่ใช้ Laptop Lenovo ทุกรุ่น เข้ามาแชร์ประสบการณ์ ช่วยกันแก้ปัญหา ปรึกษาเรื่องต่างๆ กันได้สะดวกครับ

เชิญทุกท่านเข้ามาร่วมวงกันครับ สาก Lenovo
    จะคอย Update เรื่อยๆครับ

/****************************************************/

Driver Y580 สำหรับ Win8 64 bit ครับ

http://forums.lenovo.com/t5/IdeaPad-...rs/td-p/902751

/****************************************************/

เจิมเครื่องส่วนตัวครับ Spec คร่าวๆ

Lenovo Ideapad Y580
    CPU: Intel? Core? i7-3610QM, 2.3Ghz Turbo 3.3GHz,
    PCH: Intel HM76?
    GPU: Geforce? GTX660M + Intel? HD4000, Optimus Engine
    LCD: 15.6" HD 1366x768
    RAM: 4GBx2@1600 CL11
    HDD: 1TB@5400rpm + extra mSata slot (SATA-II)
    ODD: DVD R/W
    USB: 3 x USB 3.0 + 1 x USB 2.0
    OTH: Atheros Gigabit LAN RJ45, Broadcom 802.11n Wifi adaptor, VGA + HDMI port

Upgrade
    - เปลี่ยน HDD หลักเป็น OCZ Vertex4 128GB @ Primary SATA-III
    - ถอด ODD ใส่ HDD 1TB + Caddy Bay แทน

ชอบส่วนตัว
    - Body เป็นอลูมิเนียมขัดลาย แข็งแรง แต่แอบมีคราบมันง่ายนิดนึง
    - Backlit Keyboard

แอบเสียดายที่จอไม่ใช่ FHD แต่ก็แลกมากับ frame Rate ของเกมที่สูงขึ้น

Y580
    website หลัก --> http://www.lenovo.com/products/us/la...y-series/y580/
    Review ครับ --> [N4G.COM]/web/76921/lenovo-ideapad-y580-review-ความแรงระดับ-gtx-660m/

Attached Files
    Last edited by Jansilp; 3 Feb 2013, 10:46:21.

เจิมนิดนึงคับ
    Last edited by Jansilp; 23 Aug 2012, 19:13:27.

Comment

อยากเห็นผล Benchmark ค่า FPS เกมส์ต่างๆ

ใครมีรบกวนด้วยนะครับ ^^ อิอิ

Comment

ผมว่า ตั้ง club แบบ Lenovo ไปทีเดียวเลยกว่านะครับ จะได้อยู่กันยาวๆ ไปเลย ครับ

Comment

เห็นด้วยกับท่าน chawin007 ครับผม ^^

Comment

Originally posted by chawin007 View Post
            ผมว่า ตั้ง club แบบ Lenovo ไปทีเดียวเลยกว่านะครับ จะได้อยู่กันยาวๆ ไปเลย ครับ
            เป็นความคิดที่ดีมากครับท่าน
            เดิมทีผมแค่ต้องการรวมกลุ่มผู้ใช้งานเฉพาะรุ่นนี้ กลุ่มเล็กๆ ผมเองก็มือใหม่ Laptop แบรนด์นี้ครับ มีหลายอย่างอีกที่ผมยังไม่รู้
            จะได้ช่วยกันแลกเปลี่ยนทริกหรือหาทางแก้ปัญหาต่างๆ เฉพาะรุ่นเหมือน club อื่นๆ
            ส่วนตัวคิดว่าน่าจะง่ายกว่ากลุ่มใหญ่ๆ ลำพังแค่ Lenovo เองก็มีหลายรุ่น หลาย platform , Issue ต่างๆ ก็จะแตกต่างกันไป

หรือท่านอื่นๆมีความคิดเห็นยังไงครับ แชร์ได้ครับ เพื่อสังคมที่น่าอยู่ครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

ตั้งอะไรยัง เด่วตามไปครับผม พึ่งสอง y580 มาครับ

Comment

Originally posted by aoffensive View Post
                ตั้งอะไรยัง เด่วตามไปครับผม พึ่งสอง y580 มาครับ
                จัดไปครับท่าน เรียนเชิญเข้ามาร่วมแจมครับ

Comment

มาแจมด้วยคนครับ Y580
                  Last edited by zeppzero; 22 Aug 2012, 04:15:01.

Comment

Y480-59335861 ตัว GT 650M เซียร์รังสิต ร้านไหนมีขายมั่งคับ ณ.ตอนนี้ ราคา เท่าไหร่

Comment

Y560 I7 ขอแจมด้วยครับ ถึงจะเก๋าแต่ก็ยังเจ๋งอยู่ครับ

Comment

ยินดีครับ ทุกท่าน

Comment

สอบถามนิดนึงครับ

ทำไมของ DirectCompute ของ GTX660 และ CUDA ของ HD4000 มันไม่ติ๊กใน GPUz อะครับ

หรือว่าปกติ ของท่านอื่นเป็นเหมือนผมรึเปล่าครับ

Comment

ใครใช้ Y480 บ้างมาแชร์หน่อยครับ

เล่นเกม ความร้อน ทำงาน เป็นไงบ้างครับ

อ่อ เพิ่มเติมนิดนึงด้วยนะครับ

อยากทราบว่า ไฟคีย์บอร์ดปิดได้หรือป่าวครับ

ส่วนหน้าจอแสงสีสวยไหมครับ เป็นจอด้านหรือจอกระจกอ่าครับ

สุดท้าย RAM ใส่เต็มที่กี่ GB อ่ะครับ

ถามเยอะไปนิด อิอิ ขอบคุณมากนะครับ
                            Last edited by bomjib28; 7 Sep 2012, 00:58:56.

Comment

อยากรู้ว่าเจ้าY580 มัน รันพวกEmu ของps2ได้ดีขนาดไหนครับ ใครใจดี มีเวลาเทสให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

Comment

Working...
                              X