Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีไหนทำให้ NB เย็น(เวลาเปิดเครื่องน่ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำแบบนี้ดูครับ
    เย็นสะจัย ไม่ร้อนทั้งวัน
    ผมโหลดบิตตลอดเลยต้องทำ

Comment

เอ๊ะ จนป่านนี้ผมยังเอารูปขึ้นไม่เป็น ฮ่าๆๆๆ

Comment

ช่วย - -
        Attached Files
        Last edited by mnssp04; 25 Nov 2007, 01:54:10.

Comment

Originally posted by mnssp04 View Post
          ช่วย - -
          เอาขึ้นไงอ่ะท่าน บอกทาง IM ทีดิ อายเค้าจัง - -

Comment

บอกทางนี้ละกันจะได้ประจานไปในตัว เอ้ยม่ายช่าย 555+ ตอนแรกใช้ [img] แต่ไม่ขึ้น ผมเลยอัพใส่เว็บoverclock เลย แทน ถ้าคุณลองตอบแบบpost reply ที่ไม่ใช้ quick reply เลื่อนลงไปข้างๆหน่อยจะมีปุ่มให้กดอัพรูปครับ อยู่ในส่วนของตัวเลือกเพิ่มเติม

Comment

Originally posted by mnssp04 View Post
              บอกทางนี้ละกันจะได้ประจานไปในตัว เอ้ยม่ายช่าย 555+ ตอนแรกใช้ [img] แต่ไม่ขึ้น ผมเลยอัพใส่เว็บoverclock เลย แทน ถ้าคุณลองตอบแบบpost reply ที่ไม่ใช้ quick reply เลื่อนลงไปข้างๆหน่อยจะมีปุ่มให้กดอัพรูปครับ อยู่ในส่วนของตัวเลือกเพิ่มเติม

อ๋า เจอแร้นๆๆๆ
              ขอบคุณค้าบบบบ

Comment

Originally posted by azakuraryu View Post
                สรุป ว่า coolpad นี่ต้องแช่ให้มันเย็นแล้วเอามารอง ส่วน พัดลม ถ้าจะต่อกับไฟบ้านไปเลยไม่ได้เหรอคับ หรือ ต้องดัดแปลงไง สอนหน่อยดิคับ
                ผมจัดการตัดสายแล้วเอาไปต่อกับแจ๊คตัวเมียน่ะครับ เหมือนรูปเลย

Comment

Originally posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
                  ผมจัดการตัดสายแล้วเอาไปต่อกับแจ๊คตัวเมียน่ะครับ เหมือนรูปเลย
                  ระวังพัดลมไหม้นะนั่น เอาไฟ 9V มาอัดใส่load 5V

Comment

ผมก็ทำแบบนั้นนะแต่ใช้ แบบ 120mm 12v 2ตัวต่อกะหม้อแปลง

Comment

Originally posted by watitta View Post
                      ระวังพัดลมไหม้นะนั่น เอาไฟ 9V มาอัดใส่load 5V
                      หุๆ ไม่เป็นไรครับ มันเฉลี่ยกันไป ตัวละ 4.5v

Comment

ง่ายๆบ้านๆเลยครับ
                        1. หาของอะไรมาหนุนใต้โน๊ตบุ้คเราเอาที่มั่นคงเล็กน้อยและไม่บังรูระบายความร้อนของ Nb เรา
                        2. เอาพัดลมมาเปิดด้านข้าง Nb เราได้ลมเย็นด้วยเวลานั่งเล่น
                        ผมว่าเผลอๆอาจระบายได้ดีกว่า coolpad อีกนะคับ แต่มันไม่ไฮโซอะ - -

Comment

ของผมก็ใช้ แผ่นรองที่มีพัดลมเป่าน่ะ ไม่มีร้อนครับ

Comment

Working...
                          X