Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา Asus G1S ลง WindowXP หา Driver ต่างๆ ได้จากที่ไหนบ้าง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

Originally posted by vipps View Post
      เด๋วนะครับ ตัว 59,900 นี่มันตัว HDD250 มะใช่เหรอครับ HDD200 นั่นมันราคา 55,900 นะครับ

วันนี้เพิ่งได้ตัว G1S HDD250 มาเองสดๆร้อนๆ ยังมะรู้จะทำยังไงกะมันดีเลยอะครับ จะลง WIN XP ดี หรือจะข้ามไป Vista Ultimate ดีง่าค้าบ ดีจายๆ
      โอ้ คุณ vipps ได้เครื่องแล้วหรอครับ ไม่ทราบว่าสั่งที่ไหนไว้เอย ผมสั่งที่ NotebookFever พันทิพย์ ชั้น 4 ตั้งแต่เสาร์ที่แล้ว ยังไม่ได้เลยอ่ะครับ อยากได้มากๆแล้ว

แล้วก็เรื่องตั้งคลับนี้ผมว่าดีเลยครับ อยากจะเป็นสมาชิกด้วยคนนึง แจ่มครับๆ

Comment

ตอนนี้ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ สงสัยจะได้เครื่อง hd 250 เพิ่มอีก3000 เค้าลดให้1000 นึ่งจาก4000แย่ๆ เค้าบอกของในประเทศตอนนี้ไม่มีเลยครับของมันหมด เหลือเครื่องเดียวโอนมาจากหาดใหญ่โน่นเค้าล๊อกสต๊อกใว้ แต่เค้าไม่ได้มัดจำ เค้าก็เลยชิ่งมาให้ เครื่องนี้สงสัยเครื่องสุดท้ายแล้วนะครับ สงสัยจะได้แฟนสวยเหอะๆ...ของผมราคามันรวม vat อ่ะครับมันเลยแพงไปหน่อย คงจะได้ของประมาณวันอังคาร เค้าให้ไปเทสเครื่องก่อน

Comment

เรื่องตั้งคลับนี้จะตั้งเป็นเวปบอร์ดรึว่ายังงัยดีอ่ะครับ รึว่าตั้งเป็นกระทู้เฉยๆ แล้วคนอื่นๆว่ายังงัยบ้างครับ...

Comment

Originally posted by peedurst View Post
            โอ้ คุณ vipps ได้เครื่องแล้วหรอครับ ไม่ทราบว่าสั่งที่ไหนไว้เอย ผมสั่งที่ NotebookFever พันทิพย์ ชั้น 4 ตั้งแต่เสาร์ที่แล้ว ยังไม่ได้เลยอ่ะครับ อยากได้มากๆแล้ว

แล้วก็เรื่องตั้งคลับนี้ผมว่าดีเลยครับ อยากจะเป็นสมาชิกด้วยคนนึง แจ่มครับๆ
            ได้มาแล้วคร้าบ หลังจากสั่งไว้ตั้งกะงานคอมมาร์ทโน่นแหนะครับ สั่งไว้กับร้าน The Premium ติดกับร้าน NotebookFever นี่แหละครับ ตอนนี้น่าจะมากันแล้วนะครับเห็นทาง Asus ของลงมาแล้วมะ 3 วันที่แล้ว

ตอนนี้กะลังงงกับการตั้งขนาดของหน้าจออยู่อะครับ ไม่ทราบว่าตั้งกันที่ขนาดเท่าไหร่ถึงจะดีอะครับ เพราะตั้งไว้สุดแล้วดูเว็บบางหน้ามันไม่เต็มหน้าอะครับ

เรื่องมาตั้งคลับกันก็น่าจะดีนะครับ มีอะไรจะได้มาปรึกษากันสะดวก เพราะของเล่นมันเยอะจริงๆ งิงิ

Comment

Chet4mk ครับ G1S ที่ผมใช้อยู่ ก็รหัสเดียวกับคุณนะ ไม่มีปุ่มตรง Express Card จะเรียบๆไปเลย (พรุ่งนี้จะลงรูปให้ดู)
              รุ่นนี้ำไม่มี IR อย่างเดียว ไม่งั้นคงครบทุกการเชื่อมต่อ

แต่ ของผม กับ Chet4mk รหัสเดียวกันเลยนะ ทำไมไม่เหมือนกันหละ งงงง

ผมใช้ ทั้ง XP Dark V6+169.04 (ดีมากเลยเล่น Crysis นานๆแล้ว เกมไม่รวน) และ Vista Ul 32

ตั้ง คลับ ก็ดีนะครับ มีปัญหาอะไรจะได้แลกเปลี่ยนกัน
              ขอเสนอนะครับ
              1. ก็ตั้งกระทู้ตามเดิมที่ Notebook นี่แหละครับ แต่เพิ่ม G1 หรือ CLUB G1 หน้ากระทู้ที่ตั้งด้วย (เป็นสัญลักษณ์ของคลับเรา)
              2. หมายเลขสมาชิกคลับก็ เลข 3 ตัวท้ายของรหัสSNเครื่อง(ตัวที่เอาไปเช็คประกันกับ Dcom) ที่ใต้เครื่องของแต่ละเครื่อง ของผมก็จะเป็น G1S#743
              3. ตั้งเป็น ลายเซ็นไว้ก็ได้
              เป็นอย่างไรบ้าง พอไหวหรือเปล่าครับ
              Last edited by SlaxBlack; 23 Nov 2007, 23:30:46.

Comment

เพิ่งไปจองมาตอนบ่ายๆคับ NBFever แต่ก่อนจะถึงเดินผ่านร้าน premium เห็นตั้งเปิดไว้อยู่ 2 ตัว สวยมากๆๆ สงสัย 1 ใน 2 ตัวนั้นต้องเป็นของคุณ vipps แน่ๆ ผมแอบไปจับๆแตะๆนิดนึงด้วยนะ ไม่อยากรอแล้ว มะไหร่เครื่องจะมาเนี่ย

Comment

คุ้มค่ากับการรอคอยแน่นอนครับ

RAM คอแซ ddr2 667 2G ตอนนีั้ราคาเท่าไหรแล้วครับ ใครพอจะรู้บ้าง

Comment

สงสัยอีกอย่างนึงคับ DVD drive ของยี่ห้ออะไรอ่ะ ไม่แน่ใจว่า LG รึป่าว ใช้ดีมั๊ยคับ ไรท์กระจายซะด้วยสิผม เครื่องระดับนี้ไม่น่าจะเอาของห่วยมาใส่ให้นะ

Comment

Originally posted by SlaxBlack View Post
                      Chet4mk ครับ G1S ที่ผมใช้อยู่ ก็รหัสเดียวกับคุณนะ ไม่มีปุ่มตรง Express Card จะเรียบๆไปเลย (พรุ่งนี้จะลงรูปให้ดู)
                      รุ่นนี้ำไม่มี IR อย่างเดียว ไม่งั้นคงครบทุกการเชื่อมต่อ

แต่ ของผม กับ Chet4mk รหัสเดียวกันเลยนะ ทำไมไม่เหมือนกันหละ งงงง

ผมใช้ ทั้ง XP Dark V6+169.04 (ดีมากเลยเล่น Crysis นานๆแล้ว เกมไม่รวน) และ Vista Ul 32

ตั้ง คลับ ก็ดีนะครับ มีปัญหาอะไรจะได้แลกเปลี่ยนกัน
                      ขอเสนอนะครับ
                      1. ก็ตั้งกระทู้ตามเดิมที่ Notebook นี่แหละครับ แต่เพิ่ม G1 หรือ CLUB G1 หน้ากระทู้ที่ตั้งด้วย (เป็นสัญลักษณ์ของคลับเรา)
                      2. หมายเลขสมาชิกคลับก็ เลข 3 ตัวท้ายของรหัสSNเครื่อง(ตัวที่เอาไปเช็คประกันกับ Dcom) ที่ใต้เครื่องของแต่ละเครื่อง ของผมก็จะเป็น G1S#743
                      3. ตั้งเป็น ลายเซ็นไว้ก็ได้
                      เป็นอย่างไรบ้าง พอไหวหรือเปล่าครับ
                      ถามคุณ Slaxblack หน่อยสิครับว่าตั้งขนาดหน้าจอที่เท่าไหร่ หรือทำยังไงให้ตัวหนังสือมันใหญ่ๆหน่อยอะครับ ลองเปลี่ยน Text Size ก็แล้วมันก็ยังเล็กมากๆเลย

แล้วเครื่องของคุณ SlaxBlack ใช้ Window 2 ตัวเลยเหรอครับ
                      ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ XP อย่างเดียวมันจะดีหรือเปล่าอะครับ Driver ของ XP มันจะครบมั้ย

Comment

Originally posted by ipon View Post
                        เพิ่งไปจองมาตอนบ่ายๆคับ NBFever แต่ก่อนจะถึงเดินผ่านร้าน premium เห็นตั้งเปิดไว้อยู่ 2 ตัว สวยมากๆๆ สงสัย 1 ใน 2 ตัวนั้นต้องเป็นของคุณ vipps แน่ๆ ผมแอบไปจับๆแตะๆนิดนึงด้วยนะ ไม่อยากรอแล้ว มะไหร่เครื่องจะมาเนี่ย
                        ช่ายย แย้วครับ

Comment

ผมใช้ XP ลงDriver ได้ครบทุกฟังชั่นครับ Driver ของ VISTA บางส่วนใช้กับ XP ได้ มีบางตัวเท่านั้นที่ใช้ไม่ได้ (ผมทดลองแล้ว)

ขนาดหน้าจอ Full ครับ 1680x1050

XP Dark v6 Full Option จะพบDriver ของ G1S เกือบทั้งหมดเลยครับ การ์จอก็ยังรู้จักเลย ซาวการ์ดก็รู้จัก

Comment

Crysis เล่นจบละ ฉาก หลัง ต้องลด spx ไม่ไหวจิง ๆ
                            ปุ่ม express ไม่มีเหมือนกัน นึกว่าแปลกไปจากชาวบ้าน

Comment

Originally posted by Chet4mk View Post
                              Crysis เล่นจบละ ฉาก หลัง ต้องลด spx ไม่ไหวจิง ๆ
                              ปุ่ม express ไม่มีเหมือนกัน นึกว่าแปลกไปจากชาวบ้าน
                              ผมยังเล่นไม่จบเลยครับ พึ่งออกมาจากยาน กะลังยิงพวกต่างดาวเลย มันมากๆครับ พึ่งเลิกตะกี้

มาเปิดบอร์ดอ่านดูต่อ ผมเล่นกับ PC อ่ะครับ การ์ดจอแค่ 7600 GT ปรับ low medium พอเล่นได้

ก็เนี้ยแหละครับ รอ G1S อยู่ กะจะปรับให้ภาพสวยๆกว่านี้ อิอิ

Comment

รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ คือว่าผมเพิ่งไปถอย g1s มาอะครับ
                                มีข้อข้องใจอย่างหนึ่งคือเรื่องของ เสียง HDD อะ ว่าเครื่องๆๆอื่นมีเสียง ติ๊ก ๆ ไหมที่ HDDอะครับ
                                รบกวนช่วยตอบหน่อยๆๆๆ

Comment

Working...
                                X