Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอสำหรับโน๊ตบุ๊ค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอสำหรับโน๊ตบุ๊ค

อยากทราบว่าการ์ดจอสำหรับโน๊ตบุ๊คที่ไม่ออนบอร์ด มียี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ราคาเท่าไร หาซื้อที่ไหนได้บ้าง ตอบด่วนด้วยครับ

ขายแยก หรอครับ ???

ถ้าขายแยกคงไม่มีนะครับ ... ต้องซื้อตาม spec ของแต่ละยี่ห้อ+รุ่น นะครับ

Comment

ขายแยกไม่มีนะ ต้องซื้อมาทั้งเครื่องครับ ตอนนี้ก็จะมีของ 7600 กะ X1600 น่าเล่น

Comment

ไม่มีขายแยกหรอกครับสำหรับโน๊ตบุค

Comment

อ้างอิงจากหนังสือโน๊ตบุ๊คของค่าย Provision นะครับ

สามารถอัพเกรดโน๊ตบุ๊คได้หากเครื่องฯของคุณรองรับเทคโนโลยี MXM(Mobile PCI Express Module) ก็มีลักษณะเป็นการ์ดขนาดเล็ก 7*6.8 เซนติเมตร

ลอง search ข้อมูลดูนะ

ตามความรู้สึกผมรู้สึกว่าเหมือนกับใส่ช่อง PCMCIA เลย

Comment

ไปดูเพิ่มเติมได้ที่กระทู้นี้นะละเอียดกว่าผมเยอะ

Comment

Working...
            X