Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง BenQ Joybook S41 322 VS. Acer Aspire 5920G 302G16 รุ่นใหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WLan

Originally posted by Loedsak View Post
    nVdia ตอนนี้ที่ผมลองคือ 169.01 Vista 32 ได้ 3DMark06 3435 ตัวนี้เขาบอกว่าปรับมาเพื่อ Crysis
    เท่าที่ใช้ก็ตามความโหดของเกมส์อะครับ แต่เครื่องผมไม่เคยแฮ้งนะ

http://www.****************/forum/showthread.php?t=7376

WLAN ต้องดูที่ตัว Driver ว่าเป็น Version ไหน ผมใช้ 08 สิงหาคม 2550 V.11.1.1.22 ก็ไม่ช้านะครับ
    ส่วนว่าได้กี่ % ผมใช้ Gadget ชื่อ iStat Wireless 1.2 Modd โดยโหลดเพิ่มมานะครับ

http://www.station-drivers.com/telec...ivers.com).exe
    มีวิธีลงไดรเวอร์ของWLANอันที่ให้มานี้มั๊ยคับ ลงไม่เป็นอ่า เปิดReadMeก็เป็นภาษาไรขึ้นมาไม่รู้อ่าคับ ยังไงก็บอกวิธีลงหน่อยนะคับ ขอบคุณครับ หรือถ้ามีตัวใหม่ที่ดีกว่านี้ก็ลงที่โหลดไว้ให้หน่อยนะคับ ขอบคุณครับ

Comment

• WLan

Originally posted by Loedsak View Post
      nVdia ตอนนี้ที่ผมลองคือ 169.01 Vista 32 ได้ 3DMark06 3435 ตัวนี้เขาบอกว่าปรับมาเพื่อ Crysis
      เท่าที่ใช้ก็ตามความโหดของเกมส์อะครับ แต่เครื่องผมไม่เคยแฮ้งนะ

http://www.****************/forum/showthread.php?t=7376

WLAN ต้องดูที่ตัว Driver ว่าเป็น Version ไหน ผมใช้ 08 สิงหาคม 2550 V.11.1.1.22 ก็ไม่ช้านะครับ
      ส่วนว่าได้กี่ % ผมใช้ Gadget ชื่อ iStat Wireless 1.2 Modd โดยโหลดเพิ่มมานะครับ

http://www.station-drivers.com/telec...ivers.com).exe
      มีวิธีลงไดรเวอร์ของWLANอันที่ให้มานี้มั๊ยคับ ลงไม่เป็นอ่า เปิดReadMeก็เป็นภาษาไรขึ้นมาไม่รู้อ่าคับ ยังไงก็บอกวิธีลงหน่อยนะคับ ขอบคุณครับ หรือถ้ามีตัวใหม่ที่ดีกว่านี้ก็ลงที่โหลดไว้ให้หน่อยนะคับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by POOMLq View Post
        แล้วBITDEFENDERล่ะคับ คือร้านที่ผมซื้อ5920G 302G16จากฟอร์จุูนมาเค้าขายแต่BITDEFENDERอ่า799บาท3เดือนก็เลยอยากรู้ว่าตัวนี้มันsupportกับเครื่องผมมั๊ย คืออยากให้มีปัญหาน้อยที่สุดอ่าคับ
        ตัวนี้ก็ดีคับ มันกันได้ 95 % รองจาก Kaspersky ไม่น่ามีปัญหา คับ ผมไม่เคย ใช้อ่ะ T-T ลองใช้ดูคับ ตัวดีๆ มันหา Key ยากอ่ะ เลยไม่อยากใช้ ดีเลิสเลอ

Comment

• ลง Aquamark 3 ไม่ได้อ่ะ ทำไงดี
          Attached Files

Comment

• ไฟล์ไม่ครบป่ะ
            ของผมมานลงได้นะ

Comment

• Originally posted by POOMLq View Post
              ไฟล์ไม่ครบป่ะ
              ของผมมานลงได้นะ
              ขอ Link โหลดหน่อยคับ

Comment

• ผมเอามาจากเพื่อนอ่า ไม่รู้ว่ามานโหลดจากไหนอ่า เอาขึ้นในนี้ยังไงอ่าทำไม่เป็น

Comment

แล้วBITDEFENDERล่ะคับ คือร้านที่ผมซื้อ5920G 302G16จากฟอร์จุูนมาเค้าขายแต่BITDEFENDERอ่า799บาท3เดือนก็เลยอยากรู้ว่าตัวนี้มันsupportกับเครื่องผมมั๊ย คืออยากให้มีปัญหาน้อยที่สุดอ่าคับ
                  เห้ย 799มัน 3 ปีไม่ใช่เหรอครับ 1 ปี 399 มั้ง Bitdefender Internet Security
                  ปล.หรือว่าversionใหม่มันแพงขึ้นหว่า แต่ license 3 เดือนไม่น่ามีขายนะ

Comment

• แหะๆพิมพ์ผิดอ่าโทษคับ แล้วBitdefenderมันเหมาะกับเครื่องที่เล่นเกมเยอะมั๊ยอ่า เห็นเพื่อนบอกว่าKasperskyมันบลอคทุกอย่าง เกมบางเกมอาจจะcrackไม่ได้เลย

Comment

• ผมก็ใช้อยู่นะ Bit Defender ช่วงเวลาปกติก็ใช้ดีครับ ยังไม่เคยเจอไวรัสรั่วเข้ามาเลย แต่ตอนมันแอบแสกนนี่ กินCPUมากเลย ทำอะไรก็หน่วงไปหมด กำหนดเวลาAuto Scanดีๆ อย่าให้มันแสกนตอนเล่นเกมละกัน

Comment

• อ่อคับ ว่าจะซื้อแบบสามปีอยู่อ่า แต่มันมีแบบปีนึงที่มีGame modeด้วยอ่ะคับ เห็นว่าเป็นของใหม่แต่ก็ตั้งหกร้อยกว่าบาทแน่ะ ไม่รู้ว่าอันไหนดีกว่ากัน ช่วยแนะนำด้วยนะคับผม ขอบคุณมากๆคับ

Comment

• ถอยมาแล้ว S41-322 ทุกอย่างเยี่ยม ที่เห้นว่า ดีสุดๆก็คือ ไม่ร้อนเลยสักนิด ละมั้ง
                          เล่นเกมดีกว่า ตัว acer เยอะมาก
                          *** แต่ DVD แถบใช้ไม่ได้เลย อานได้กะ ลงไม่จบ สงสัย ต้องยกไปเปลี่ยน เฮ้อ
                          มานให้มาเป็น Optiarc DVD RW Ad-7530b
                          หา firmware ใหม่กะไม่เจอ เผื่อใครมี วิธีก้บ้าง วยบอกที
                          ไม่อยากพาไปศูนเลย ไม่มีเวลา

Comment

• Originally posted by ผู้มาเยือน ก็แล้วกัน View Post
                            ถอยมาแล้ว S41-322 ทุกอย่างเยี่ยม ที่เห้นว่า ดีสุดๆก็คือ ไม่ร้อนเลยสักนิด ละมั้ง
                            เล่นเกมดีกว่า ตัว acer เยอะมาก
                            *** แต่ DVD แถบใช้ไม่ได้เลย อานได้กะ ลงไม่จบ สงสัย ต้องยกไปเปลี่ยน เฮ้อ
                            มานให้มาเป็น Optiarc DVD RW Ad-7530b
                            หา firmware ใหม่กะไม่เจอ เผื่อใครมี วิธีก้บ้าง วยบอกที
                            acer แรงกว่า ben-q นะ เขาทดสอบกันมาแล้ว
                            แต่ถ้าชอบน้ำหนักเครื่องเบา ๆ แล้วก็ไม่จุกจิกในเรื่องต่าง ๆ นะ เอา ben-q ก็ได้ครับ

aquamark3 acer ได้แสนกว่า แต่ ben-q ได้ 7-8 หมื่นเองครับ

Comment

• Originally posted by ผู้มาเยือน ก็แล้วกัน View Post
                              ถอยมาแล้ว S41-322 ทุกอย่างเยี่ยม ที่เห้นว่า ดีสุดๆก็คือ ไม่ร้อนเลยสักนิด ละมั้ง
                              อย่ามามั่ว เล่นเกมส์ดีกว่า Acer อย่ามา ไม่ได้ใช้แล้วทำมาพูด เครื่องเพื่อน S41 เล่น Hank ทุกครั้ง ของผมเล่นไม่ Hank เลย มั่ว ละคับ Aspire 5920 ใช้มาเดือนนึงแล้ว เล่น เกมส? ทุกวัน นี่ไม่ได้มาดู บอร์ดเลย ไม่ เคย แฮงค์เลย มีแต่เล่น จนมันร้อนแล้วดับไปเลย กร้ากไม่ได้ ปิด หนึ่งอาทิด ก็ เงี้ยแหละ โคตรถนอมเลย เล่นเป้น อาทิตย์ไม่ปิด แล้ว ไม่ Hank เล่นเกมส์ดีกว่า อย่ามามั่วคับ Acer เล่นเกมส์ดีกว่า

Comment

Working...
                              X