Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก Driver for xp HP หลายรุ่น ลองดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผม dv2605tx ใช้ไดรเวอร์พวกนี้ได้ใหมคับ

Comment

Originally posted by suthin_sun View Post
      ของผม dv2605tx ใช้ไดรเวอร์พวกนี้ได้ใหมคับ
      ได้ครับ

Comment

สอบถามคุณ vespaclassic ว่า touchpad ใช scroll ขึ้นลงไม่ได้อ่ะค่ะ ลง driver ไปหลายตัวแล้ว ไม่หายสักที win xp อ่ะค่ะ

Comment

Originally posted by beeKKK View Post
          สอบถามคุณ vespaclassic ว่า touchpad ใช scroll ขึ้นลงไม่ได้อ่ะค่ะ ลง driver ไปหลายตัวแล้ว ไม่หายสักที win xp อ่ะค่ะ
          ต้องไปปรับที่ contral panal อะครับ ตรง mouse มานจะมีให้ปรับตรง Gestures อ่ะครับ

Comment

รบกวนอีกรอบ หาไม่เจออ่ะค่ะ รบกวนบอกเป็น step เลยได้ป่าวค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

Comment

อ่าได้ครับ เริ่มจากกดปุ่ม start ละไปที่ control panal ต่อไป ไปที่ mouse น่ะครับ
              พอเข้าข้างบนมานจะมีคำสั่งมากมาย
              ให้หาแทบคำสั่ง Gestures น่ะครับ
              ล่ะไปปรับที่ Right corner assign ครับ เสร็จ กด OK

Comment

เออรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับพอดี ผมลง ไดรเว่อร์กาดจอ แล้ว พออีกวันนึงมาเปิดเหมือนว่าไม่ได้ลงไดรเวอเลยอ่ะครับทั้งๆๆที่โปรแกรม อื่นๆที่ลงหลังไดรเวอ ยังอยู่ มานเป้นเพราะเหตุใดอ่ะครับ

Comment

ค่ะ ไม่มีแทบ Gestures อ่ะ
                  มี แค่ 5 แทบอ่ะค่ะ
                  Buttons
                  Pointers
                  Pointer Options
                  Wheel
                  Hardware

Comment

Originally posted by beeKKK View Post
                    ค่ะ ไม่มีแทบ Gestures อ่ะ
                    มี แค่ 5 แทบอ่ะค่ะ
                    Buttons
                    Pointers
                    Pointer Options
                    Wheel
                    Hardware
                    ผมว่าน่าจะยังไม่ลงไดรเวอรนะครับ

ถ้าลงแล้วจะมีครับ

Comment

• ขอถามหน่อยนะคับ ผมโหลดไดร์ทเวอร์ตามที่ท่านให้มาแล้ว

แต่พอลงหมดทุกอย่างแล้ว มันยังขาด wireless lan อีกนะคับ ไม่ทราบว่าจะหาจากไหนคับ

ของผมรุ่น 2626tx ช่วยด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ

Comment

• ทำได้แล้วค่ะ ขอบคุณทั้งคุณ vespaclassic และคุณ dragonfish ค่ะ

Comment

• รบกวนอีกแล้วค่ะ พอดีว่าลง driver การ์ดจอไป อ่ะค่ะ แล้ว พอเครื่องรีสตาร์ทแล้ว มันปรับ resolution ไมได้เลยอ่ะค่ะ ตอนนี้อยู่ที่ 640 x 480 อ่ะค่ะ เปลี่ยนเท่าไหร่ ก็ไม่ยอมเปลี่ยนให้อ่ะค่ะ ทำไงดีค่ะ ตอนนี้หน้าจอเหมือนอยู่ใน safe mode เลยอ่ะค่ะ

Comment

• Originally posted by beeKKK View Post
                            รบกวนอีกแล้วค่ะ พอดีว่าลง driver การ์ดจอไป อ่ะค่ะ แล้ว พอเครื่องรีสตาร์ทแล้ว มันปรับ resolution ไมได้เลยอ่ะค่ะ ตอนนี้อยู่ที่ 640 x 480 อ่ะค่ะ เปลี่ยนเท่าไหร่ ก็ไม่ยอมเปลี่ยนให้อ่ะค่ะ ทำไงดีค่ะ ตอนนี้หน้าจอเหมือนอยู่ใน safe mode เลยอ่ะค่ะ
                            ลองลบไดรเวอรแล้วลงใหม่ดูครับ

ผมก็เคยเป็น

ลบไดรเวอร รีสตราจ

ลงไดรเวอรเสร็จ รีสตารจ

Comment

• Originally posted by beantech View Post
                              ขอถามหน่อยนะคับ ผมโหลดไดร์ทเวอร์ตามที่ท่านให้มาแล้ว

แต่พอลงหมดทุกอย่างแล้ว มันยังขาด wireless lan อีกนะคับ ไม่ทราบว่าจะหาจากไหนคับ

ของผมรุ่น 2626tx ช่วยด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ
                              ก็มีนี่ครับ

มันใช้กับ 2626 ไม่ได้หรอครับ

:: Wireless ::

HP Wireless Assistant

VERSION: 3.00 Rev F

http://www.dir-9.com/program/hp/HP_W..._Assistant.rar โหลดได้
                              Last edited by vespaclassic; 6 Dec 2007, 22:40:03.

Comment

• มี driver รุ่นเก้า เก่าไหมคะ อย่าง HP deject 656 C อะคะ

คือเก่ามากแต่ไม่อยากเปลี่ยนอิอิ

ใครมีรบกวนด้วยนะคะ

Comment

Working...
                                X