Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
    กำลังเล็งอยู่พอดี ผมจะเอาไปทำกราฟฟิกด้วย
    นั่นแหละครับปัญหา
    เล่นเกมส์พอว่า แต่ดูพวกอนิเมะนี่เห็นชัดมากเลย แล้ว CG เหรอจะเหลือ - -"

Comment

Originally posted by gearpkocz View Post
      นั่นแหละครับปัญหา
      เล่นเกมส์พอว่า แต่ดูพวกอนิเมะนี่เห็นชัดมากเลย แล้ว CG เหรอจะเหลือ - -"
      ตายล่ะ - -"

Comment

เรื่องไล่สีเป็นเช่นกันครับ เปิด windows มาก็จ๊ะเอ๋ เลย

อุณหภูมิ ตอเล่นเกมส์ ขึ้นไปถึง 70 องศาเลย ปกติไหมครับ

แล้วอีกเรื่องครับ ตอนเปิดเครื่องขึ้นLogo ASUS ตั้งนานครับ อยากให้มันสั้นลงกว่านี้ปรับได้ไหมครับ ผมหาคำสั่งมันไม่เจอ

Comment

Originally posted by ottotaro View Post
          เรื่องไล่สีเป็นเช่นกันครับ เปิด windows มาก็จ๊ะเอ๋ เลย

อุณหภูมิ ตอเล่นเกมส์ ขึ้นไปถึง 70 องศาเลย ปกติไหมครับ

แล้วอีกเรื่องครับ ตอนเปิดเครื่องขึ้นLogo ASUS ตั้งนานครับ อยากให้มันสั้นลงกว่านี้ปรับได้ไหมครับ ผมหาคำสั่งมันไม่เจอ
          เกมส์ส่วนมากผมร้อนไม่เกิน 65 ครับ

จะมีบางเกมส์ที่เกิน 70c (SC2, Crysis 2 etc.)

ได้อย่างเสียอย่างครับ เรื่องปกติ ... แต่ batt save mode ประหยัดไฟมาก เปิดโหลดบิตทิ้งไว้ได้เกือบ 7ชม. ร้อนประมาณ 42c

ตรงโลโก้นานนี่น่าจะเป็นกับเปิด Animation Logo ไว้ครับ

เข้าไปใน BIOS >> Advance >> หาคำว่า Logo จะมีให้เลือก static - anime เลือกเป็น static ครับ

ปิดเสียงตรง Play Post Sound ด้วยก็ดีนะครับ ^^

ปล. ในเว็บ ASUS มี driver 32bit ให้โหลดแล้ว ...... ไม่ไม่ใช่สิ่งที่ต้องการสักนิดเลย - -"
          Last edited by gearpkocz; 11 Jul 2011, 21:35:28.

Comment

เกมออนไลน์ใช้ Cross fire oO

Comment

ไม่ทราบว่าวิธีทำให้เห็นแรม32bitเกิน3GBแบบเวปข้างล่างนี้ใช้ได้ผลจริงไหมครับ
              http://www.vmodtech.com/main/article...3gb-4gb-128gb/

Comment

Originally posted by tunarakza View Post
                ไม่ทราบว่าวิธีทำให้เห็นแรม32bitเกิน3GBแบบเวปข้างล่างนี้ใช้ได้ผลจริงไหมครับ
                http://www.vmodtech.com/main/article...3gb-4gb-128gb/
                ใช่ได้ครับ ไม่มีปัญหา

แต่ตอนนี้ผมลง 64bit แล้วล่ะครับ ลื่นมาก

เกมส์ที่ลงไว้ก่อนหน้าก็เล่นได้เลย ไม่ต้องลงใหม่่ ^^

Comment

Originally posted by ottotaro View Post

70 องศา สำหรับ Notebook ถือว่าเย็นครับ

ต้อง 90 องศา ขึ้นไป นี่เรียกว่าร้อนแล้วครับ

Comment

ขอบมากครับทุกคน

เหมือนอุณหภูมิการ์ดจอ กับ cpu จะเท่ากันตลอดเลยนะครับ

Comment

ขอบมากครับทุกคน

เหมือนอุณหภูมิการ์ดจอ กับ cpu จะเท่ากันตลอดเลยนะครับ
                      นั่นสิ มันแยก แต่ทำไมเท่า ๆ กันหว่า ..... แต่ช่างมันเหอะ ไม่สำคัญเท่าเรื่องจอ

พรุ่งนี้ผมจะหิ้วไปที่ศูนย์ Synex ไปให้เค้าเช็คดูอีกที (ทางฝ่ายเทคนิค ASUS เค้าบอกมา)

ปล. ท่านใดที่ต่อจอนอกแล้วสีปกติดี รบกวนบอกหน่อยครับ .... จะได้ชัวร์เวลาบอกให้ศูนย์เค้าเช็คครับ (พอดีผมไม่มี)

Comment

ที่มันเท่ากันเพราะเป็นตัวGPUที่อยู่บนAPUเปล่าครับ อย่างนั้นก็ไม่แปลกเพราะมันอยู่บนchipเดียวกัน

Comment

ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ ใช้โปรแกรมอะไรเช็คอุณหภูมิกันครับ

Comment

ของผมต่อออกช่อง HDMI เข้า LCD TV 32" ก็เป็นเหมือนเดิมเช็ง.

Comment

ต่อกับ จอAcer 23 นิ้ว ของ acer ปกติครับ เซ็คให้ค่าเหมือนกันทั้ง 2 จอ
                              ผมโทรหาศูนย์ Asus ก็บอกให้ลอง update Bios แต่มันยังไม่มีออกนี้
                              ไม่รู้ว่าศูนย์ Asus เขาเคยเห็นรุ่นนี้หรือยัง ก็ยังรออยู่ครับว่าเป็นเพราะอะไร
                              ผมใช้ windows 7 32 bit driver chipset โหลดจาก Asus โดยตรง

Comment

ของผมต่อ LCD สีก็เนียนดีครับ

Comment

Working...
                                X