Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพิ่งได้มา เป็นเหมือนกันครับ การไล่สีไม่เนียนเลยครับ ยังเห็นเป็นชั้นๆ อยู่ ตกลงมันเป็นที่อะไรหรอครับ มี acer อีกเครื่องหนึ่ง ก้อไม่เห็นเป็นอย่างเครื่อง Asus เลยอ่ะครับ

Comment

เป้นเฉพาะของ ASUS รึเปล่าครับเนี่ย acer ไม่เห็นภาพมันจะเป็นแบบนี้

Comment

น่าจะนะครับ

..... ว่าแต่พอจะมีใครเป็นธุระโทรไปถาม ASUS ให้หน่อยสิครับ ....

ตอนนี้เงินหมดกำลังขาย HDD มาเป็นทุนค่ากินอยู่

Comment

Emu ช้าไม่แปลก เพราะมันใช้ SSSE3 ซึ่ง Llano ไม่มีชุดคำสั่งนี้
          แต่บาง Emu รู้สึกจะเลือกใช้ OpenCL ได้แทน

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
            Emu ช้าไม่แปลก เพราะมันใช้ SSSE3 ซึ่ง Llano ไม่มีชุดคำสั่งนี้
            แต่บาง Emu รู้สึกจะเลือกใช้ OpenCL ได้แทน
            ว่าจะเล่น Monster Hunter 3 .... อดเลย fps ตกสุด ๆ
            แต่ Muramasa ลื่นมาก !! ฟันมันส์ดี

Comment

"ไล่สีไม่เนียน" เป็นเหมือนกันครับ ถ้าเป็นที่จอคุณภาพต่ำก็เสียดายเงิน
              ถ้าเปลี่ยนจอได้ก็ดีครับ

Comment

ลง win7 64bit ทำไมเห็น Ram ไม่ครบหว่า

Comment

^
                  ออนบอร์ดจะแชร์ไปใช้ 512M ครับ
                  ดังนั้นส่วนมาก Llano จะให้แรมมาเลย 4GB แถวเดียว เกือบทุกรุ่น ซื้อเพิ่มอีก 4GB เป็น 8GB
                  (Crossfire ก็ต้องการแรมมากๆด้วย เพื่อความลื่นของระบบ)

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ^
                    ออนบอร์ดจะแชร์ไปใช้ 512M ครับ
                    ดังนั้นส่วนมาก Llano จะให้แรมมาเลย 4GB แถวเดียว เกือบทุกรุ่น ซื้อเพิ่มอีก 4GB เป็น 8GB
                    (Crossfire ก็ต้องการแรมมากๆด้วย เพื่อความลื่นของระบบ)
                    แล้วตกลงว่าLlanoมันหน้าเล่นไหมครับหรือจะหันกลับไปเล่นX4ดีครับZ465

Comment

Originally posted by pneng7 View Post
                      "ไล่สีไม่เนียน" เป็นเหมือนกันครับ ถ้าเป็นที่จอคุณภาพต่ำก็เสียดายเงิน
                      ถ้าเปลี่ยนจอได้ก็ดีครับ
                      ถ้าจะเปลี่ยนคงต้องส่งไปเคลมอย่างเดียวแหละครับ ..... พึ่งซื้อมาเองนี่หน่า

...... ไม่เคยคิดว่า ASUS จะเอาจอเกรดต่ำมาใส่เลยนะเนี่ย ...... เสียความเชื่อใจผมหมดเลย - -"

Comment

Originally posted by gearpkocz View Post
                        ถ้าจะเปลี่ยนคงต้องส่งไปเคลมอย่างเดียวแหละครับ ..... พึ่งซื้อมาเองนี่หน่า

...... ไม่เคยคิดว่า ASUS จะเอาจอเกรดต่ำมาใส่เลยนะเนี่ย ...... เสียความเชื่อใจผมหมดเลย - -"
                        สรุปเป็นจอเกรดต่ำ หรือว่ายังไงครับนี้ ASUS - -'

Comment

อุตสาห์เชื่อใจ Asus เหมือนกันเลย

รอ a6 มาตั้งนานออกมาปุ๊บก็ซื้อเลย ทำกันได้ลงคอ

Comment

ใครมี profile ของ AMD CCC เก็บไว้รบกวนซิบแล้วส่งให้ผมที Driverswaper มันลบสะหมดเลย

Comment

เพิ่มโพลสอบถาม .....

จะได้มีข้อมูลเวลาโทรไปโวย XD

Comment

กำลังเล็งอยู่พอดี ผมจะเอาไปทำกราฟฟิกด้วย

Comment

Working...
                                X