Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by melody10 View Post
    ทำยังไงให้ใช้แค่ ตัวการ์ดจอ 6650M ได้เต็มที่(ไม่แน่ใจว่า Crossfire ได้หรือไม่) หรือมีวิธีเลือกสลับจาก driver อะไรได้บ้าง เพราะ Catalyst ที่โหลด update สุดๆจาก AMD มันก็ไม่มีให้เลือกครับ มีแค่เลือก Program ไหนจะให้ใช้โหมด high performance (เอ๊ะ+ รึว่าอันนี้แหล่ะที่มันใช้ 6650M แล้ว แต่ดูใน Gpu-z มันก็บอกเป็น 6400M ตลอด
    ลองรันเกมส์ Pes2011 ก็ยังแสดงเป็น 6400M อยู่ เล่นเปิด medium quality ก็มีกระตุกเป็นระยะ แบบว่าอยากใช้ให้เต็มประสิทธิภาพน่ะครับ
    ขอบคุณสำหรับความรู้ล่วงหน้าครับ
    ลองทำตามนี้ดุครับhttp://www.overclockzone.com/forums/...1#post32037340 pes 2011(2012demo)แค่ออนบอร์ดก้ลื่น 60fpsแล้วครับ

Comment

• มีปัญหาคือ ผมมือใหม่ครับ เพิ่งจับโน๊ตบุ๊คเป็นเครื่องแรก แล้วผมเล่นเกมเฟชบุ๊คก็กระตุก ผมใช้ ตัว เอ6 ลงวินโดออติเมท64บิท แล้วก็ลง 11.8 ตามที่ในคลับบอก แต่ผมเทส 3d mark 11 แล้วกระตุกมากๆเลย ผมต้องตั้งค่าหรือลงอะไรเพิ่มรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by PrIncetime View Post
        มีปัญหาคือ ผมมือใหม่ครับ เพิ่งจับโน๊ตบุ๊คเป็นเครื่องแรก แล้วผมเล่นเกมเฟชบุ๊คก็กระตุก ผมใช้ ตัว เอ6 ลงวินโดออติเมท64บิท แล้วก็ลง 11.8 ตามที่ในคลับบอก แต่ผมเทส 3d mark 11 แล้วกระตุกมากๆเลย ผมต้องตั้งค่าหรือลงอะไรเพิ่มรึเปล่าครับ
        3D mark11 บนโน๊ตบุ้คไม่กระตุกต้อง ซีรีย์ G แล้วล่ะครับ

Comment

• ปิด touch pad ไม่ได้เหมือนกันครับ แก้ยังไงครับ

Comment

• ลง ATKPackage กับ KBFilter ยังครับ ?

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ลง ATKPackage กับ KBFilter ยังครับ ?
              ลงหมดแล้วครับ
              เป็นเพราะผมลงวินโดว 32 bit หรือเปล่าครับ

มีเพิ่มอีกปํญหาแล้วครับ คือเล่นเกมแล้ว ไม่ยอมใช้ 6650 ครับ แก้ยังไงดีครับ
              driver จากเว็บ asus window 7 32 bit

Comment

• Originally posted by DK_Ice View Post
                ลงหมดแล้วครับ
                เป็นเพราะผมลงวินโดว 32 bit หรือเปล่าครับ

มีเพิ่มอีกปํญหาแล้วครับ คือเล่นเกมแล้ว ไม่ยอมใช้ 6650 ครับ แก้ยังไงดีครับ
                driver จากเว็บ asus window 7 32 bit
                ปัญหาการ์ดจอแก้ได้แล้วคับ ไปตั้งใน ตั้งค่ากราฟฟิกที่สามารถสลับเปลี่ยนได้

แต่ Fn+F9 ยังแก้ไม่ได้เลยครับ

Comment

• ช่วยแนะนำวิธีสลับการ์ดจอ ของ VX004D

เปลี่ยนไม่เป็นครับผม ขอบคุณครับ

Comment

• A4 ผมถ้าปรับ เป็น High performace เล่นเกมส์แล้วเครื่องRestart เอง ทุกครั้งเลยครับแค่เข้าเกมส์ก็เป็นแล้วครับถ้าปรับ Power saving ไม่เป็น เป็นทั้งตอนเสียบปลั๊กไม่เสียบปลั็กเลยครับ
                    เหมือนว่าจะใช้ Hd 6650 แล้วจะเป็นอะครับ

Comment

• ไปถอยมาแล้ว k53t รุ่นจอ 14 นิ้ว ไม่มีของเลยครับ

เอาแล้วเกิดปัญหาแล้วครับ คือไม่ทราบว่า driver จอ มันโหลดตรงไหนหรอครับ โหลดจากหน้าเวปก็ใช้ไม่ได้ หาที่เป็น a6 ก็ไม่เจอ หรือว่ามันยังไม่มีครับ ช่วยหน่อยนะครับ
                      Last edited by pergerclub; 1 Sep 2011, 19:12:18.

Comment

• ของผมลง win7 64bit ปรับตรงไหนของati เวลาเล่นเกมภาพจะเต็มจอครับ ผมปรับเป็นแต่ ati รุ่นเก่า รุ่นนี้ใหม่เกิน ใครรู้ช่วยที

Comment

• Originally posted by tanyapat View Post
                          ของผมลง win7 64bit ปรับตรงไหนของati เวลาเล่นเกมภาพจะเต็มจอครับ ผมปรับเป็นแต่ ati รุ่นเก่า รุ่นนี้ใหม่เกิน ใครรู้ช่วยที
                          ให้ปรับความละเอียด ต่ำลงมาก่อน แล้วไปปรับใน Properties(Built-In-Display) ให้เป็น Full Screen แล้วปรับความละเอียดกลับมาเท่าเดิม ในคุณสมบัติกราฟิก

Comment

• Originally posted by DK_Ice View Post
                            ปิด touch pad ไม่ได้เหมือนกันครับ แก้ยังไงครับ
                            fn + f9 ได้ไหม

Comment

• Originally posted by monthon View Post
                              fn + f9 ได้ไหม
                              ตอนแรกผมก็เป็นนะ แต่ลง 64 bit แล้ว ใช้ได้เลยคับ

Comment

• เปิดATI Crossfire ยังไงครับ

Comment

Working...
                                X