Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook สามารถอัพเกรดการ์ดจอได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Jaoty View Post
    ผมคิดว่าในไทยยังไม่ขายทั่วไป คงมีแต่อะไหล่ที่อยู่ศูนย์ซ่อมยี่ห้อต่างๆครับ แต่ต่างประเทศเค้ามีขายแล้วก็เริ่มแพร่หลายขึ้นเรื่อยๆ ทางไทยคงต้องรอจนกว่าจะมีตัวแทนจำหน่ายนำเข้ามา แต่ว่าก็มีผู้ผลิตหลายๆ ค่ายทยอยกันเปิดตัวการ์ดจอ MXM แล้ว อย่างในงาน Cebit2007 เมื่อต้นปีนี้ MSI ก็เปิดตัวการ์ดจอ MXM แล้ว ต่อไปในอนาคตผมว่าการ์ดจอ MXM คงเป็นมาตรฐานในโน๊ตบุคการ์ดจอแยกครับ
    ต่างประเทศก็ยังหายากอยู่ครับ แต่เราก็รอวันมันแพร่หลาย เผื่อจะมีโน็ตบุ๊คประเถทซื้อแยกชิ้นมาประกอบเองได้กะเค้ามั่ง

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      ต่างประเทศก็ยังหายากอยู่ครับ แต่เราก็รอวันมันแพร่หลาย เผื่อจะมีโน็ตบุ๊คประเถทซื้อแยกชิ้นมาประกอบเองได้กะเค้ามั่ง
      นั่นน่ะสิครับรอกันต่อปาย..

Comment

เขาทำกำไรจากขายเพิ่มประกัน เท่ากับอัพราคาขายไปในตัวครับ เวลาหมดประกันค่าซ่อมก็แพงแบบอยากจะปาทิ้ง การขายแยกชิ้น ขายได้ปริมาณเยอะ แต่คนสมัยนี้เก่ง อัพเกรดคอมกันได้เองในเวลาแปบเดียว ถ้าโน๊ตบุ๊คลงเอยแบบคอมประกอบเองได้ บริษัทคอมคงล้มละลายอีกเยอะ มีแต่ผู้ผลิต hardware ที่รอดตาย

สรุป ทำได้จริง แต่ไม่ผลิตมาขายหรอก กำไรหายไปเกินครึ่ง บ.hardware กับ บ.แบรนด์pc เค้ารวมหัวกันบล็อกไม่ให้ผลิตครับ ราคา nb จะตกฮวบแน่นอนครับ!!

Comment

Working...
        X