Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงครับ เรื่องการ์ดจอ notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับ เรื่องการ์ดจอ notebook

nvidia geforce 7300 256 MB.(With hyper memory technology) ก็หมายความว่า การ์ดจอ notebook ตัวนี้ ไม่ได้มีแรม 256 MB. แต่อาจมีแรมเพียง 128 แล้วก็ไปดึงเอาแรมที่ระบบมาอีก 128 ใช่รึเปล่าครับ
    รึว่ามีแรมของการ์ดจอ 256 แต่สามารถไปดึงเอาแรมของระบบมาได้อีก 256 MB. เหรอครับ

ปล.งงอ่ะครับ

ง่า 256mb คือรวมอะคับแบบที่คิดอันแรกเยย คือมีแรม 128 แย้วไปดึงจากระบบมาอีก 128 เป็น 256 เป๊ะ
    vram 128 + ram notebook 128 อะคับ ขึ้นอยุ่กะบ้างรุ่นบางรุ่น แบ่ง vram 64 แย้วไปดึงจากระบบ อีก 192 อะคับลองใช้โปรแกรมดุอะคับ

Comment

Originally posted by aPisBot View Post
      ลองใช้โปรแกรมดุอะคับ
      แล้วผมต้องใช้โปรแกรมอะไรดูอ่ะครับ หาได้ที่ไหนเหรอครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

โปรแกรมพวก Riva tuner อาจจะดูได้ครับ

Comment

โปรโหลดได้ใน Download ของเวบเยยคับป๋ม

Comment

อย่างที่ rep แรกพูดแหละ vram อาจเป็น 32,64 หรือ 128 ก็ได้ ให้ชัวร์ควรถามคนขายก่อนนะ (แต่ให้เดา 50%บอกไม่รู้ชัวร์) ต้องเช็คดีๆครับ

Comment

แล้ว 7600 ล่ะครับพี่ที่เค้าบอก 256 up to 512 นี่หมายความว่ายังไงนี่ผมก็ส่แรมไป 1 gb แล้วไม่เหงมานดึงไปเลย asus a6qt52dsm

Comment

ถ้าอยากเช็คนะคับ บางที่คนขายทางร้านนั้นไม่ค่อยรู้เรื่องหลอกคับ ขายอย่างเดียว ถ้าใจจะซื้อจิงๆๆ ลอง ใช้โปรนี้เช็คดุนะคับ http://downloads.guru3d.com/download.php?det=163

Comment

Working...
                X