Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำแนะนำสำหรับคนที่เพิ่งซื้อโน็ตบุ๊คครับ(เกี่ยวกะสติกเกอร์)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำแนะนำสำหรับคนที่เพิ่งซื้อโน็ตบุ๊คครับ(เกี่ยวกะสติกเกอร์)

ขอแนะนำให้ลอกออกเลย ไม่ต้องเสียดายครับ ไอที่ติดSpec CPU Graphic Card นั่นน่ะ แกะออกให้หมด ก่อนเป็นแบบผมครับ

เรื่องมันก็มีอยู่ว่า Laptopผมใช้มาได้ประมาณ2เดือนแล้ว สติกเกอร์ที่เค้าติดมาให้ก็เริ่มลอกล่อน เพราะใช้ทุกวันตอนแรกก็ไม่กล้าแกะเพราะเสียดาย แต่แล้วก็ตััดสินใจแกะออกเมื่อคืน ก็...เอาภาพมาให้ดูครับ

ตอนแรกก็ดูสวยดีอยู่หรอก

แต่มันเริ่มลอกแล้ว

แกะมันออกซะ

บ้านใหม่ของบรรดาSticker

แต่แล้ว...หายนะก็เกิดขึ้น เห็นอะไรไหมครับ
    สี...มัน...ไม่เท่ากันซะแล้ว!!!!!!!!!!!!!!!!

แนะนำให้แกะออกเลยครับ ถ้าเสียดายแล้วก็จะเป็นแบบผมนี่หล่ะ นี่แค่2เดือนเองนะเนี่ย
    แล้วผมโทรไปถามศูนย์บริการมาแล้วครับ เค้าบอกว่า ไม่มีปัญหาอะไรกับประกันครับ แต่เค้าบอกว่ายังไงก็หาทางเก็บเอาไว้หน่อยละกัน
    เฉพาะด้านหน้าเท่านั้นที่เป็นSpecกะCPUนะครับห้ามไปยุ่งกับที่เป็นVoidหลังเครื่องเด็ดขาด

ด้วยความหวังดีครับ

มันไม่ชัดครับ

แต่เข้าใจว่า สีมันไม่เหมือนกันใช่เปล่าครับ

Comment

ขอแนะนำให้ใช้น้ำยาขัดสีรถยนต์ขัดซ้ำ .. สีจะเท่ากันเหมือนเดิมครับ
      ขอบคุณสำหรับ Tip ดีๆ ครับ .. (แนะนำมาพักนึงแล้วแต่เหมือนไม่ค่อยจะมีใครเชื่อ = _ = )

Comment

ก็นี่หล่ะครับ เอามาเป็นอุทาหรณ์ให้กะคนที่เสียดายสติกเกอร์ครับ (ก็อ่านกระทู้ของพี่นั่นหล่ะครับ ถึงได้กล้าแกะ) ไม่อยากให้คนอื่นเป็นแบบผมครับ

Comment

แดดเลียจนสีที่อยู่รอบติ๊กเกอร์มันจางใช่ป่ะครับ

Comment

ถ้าแกะออกแล้ว อีกหน่อยตรงที่เราวางมือ สีมันก็ต้องลอกกว่าตรงจุดอื่นอยู่ดี

Comment

อีกไม่นานมาดูครับ สีมันจะเท่ากันเหมือนเดิม ผมซื้อมาสองสามวัน ตัวหนังสือที่สติกเกอร์มันก็ลอกหมดและครับ ตอนนี้ก็ลอกทิ้งไปเรียบร้อยแล้วเหมือนกัน แต่สีมันก็กลับมาเท่ากันเหมือนเดิม

Comment

ของผมก็ลอกออกแล้วครับ ใช้น้ำเปล่าเช็ดเอากาวออกสีก็เท่ากันแล้ว แล้วแต่วัสดุที่ทำครับ

Comment

Working...
                X