Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอของ Fujitsu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอของ Fujitsu

ผมซื้อมา มานานแล้วละ แต่ว่าก็ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร

Fujitsu S6210 (รุ่นประมาณนี้อะครับ) ขนาดจอ 13.3 นิ้ว

พอดี เครื่องอยุ่ที่พี่สาวนะครับ แกโทรมาบอกว่า มันขึ้น เส้นสีฟ้าบ้าง สีส้มบ้าง ยาวตลอดแนวตั้งของจอน่ะครับ บางวันเป็น บางวันก็ไม่เป็น

ตอนแรกๆ ก็มีแค่เส้นเดียว ตอนนี้ เห็นบอกว่า มี สี่เส้นละ แต่ก็ เป็นๆหายๆ
    อาการ แบบนี้ เป็นที่อะไรเหรอครับ

ตอนแรก จะส่งศูนย์ซ่อม แต่นะ ค่าเปิดเครื่องเฉยๆ ก็ ห้าร้อยกว่าแล้ว
    ก็เลยคิดว่า ถ้าซ่อมอีกเป็นหมื่นๆ ก็ไม่เอาดีกว่า

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมว่า ไม่ LCD เสีย ก็ วงจรของการ์ดจอเสีย ครับ ศูนย์ฟูจิตสึ บริการดีนะครับ แต่ราคาไม่รู้สิ ร้านข้างนอกระวังเจอช่างไม่เก่งนะครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ผมว่าเอาส่งศูนย์ให้เขาตีราคาก่อนก็ได้

Comment

ร้านเค้าคิดก่อนเลยอะครับ ห้าร้อยกว่าบาท
      ซ่อมไม่ซ่อม ก็ต้องจ่าย

ก็เลยนะ กำลังพยายามหา สาเหตุ ก่อนว่า น่าจะเป็นที่อะไร
      ถ้าเกิดเป็นที่ สายเคเบิลจอ เฉยๆ ก็จะยอมไปซ่อม แต่ถ้าเป็นที่จอ ก็จะ ตัดใจ แล้วซื้อใหม่เลย

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ผมก็คิดเหมือนกันคือ ถ้าจะซ่อม คงซ่อมที่ศุนย์เ่ท่านั้น เสียเงินมากหน่อย แต่ได้ของดีชัวร์ๆ

Comment

ของผมก็เป็น จอมันจะขึ้นสีเหลืองสีฟ้าสีส้มเป็นแถบยาวจากบนลงล่าง แต่หนักกว่าเพราะขึ้นเต็มจอเลย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ถึงจะหาย

แล้วจอบางครั้งมันก็จะขึ้นสีเหลืองๆ แต่เครื่องผมใช้งานหนักกว่าพี่คุณนะ ใช้มา 4 ปีแล้วเปิดวันละ 12 ชม.เป็นอย่างต่ำ

ลองโทรถามศูนย์บริการส่วนกลางก่อนไหม จริงๆน่าจะมีเคสนี้นะ ผมว่าเค้าน่าจะรู้และกะค่าซ่อมได้นะ ให้จ่ายค่าเปิดเครื่องก่อนอย่างเดียวทำเหมือนร้านข้างทางมากกว่าศูนย์บริการ

Comment

นั่นซิครับ โหดไปหน่อย โทรถามดูเผื่อได้รายละเอียดครับ

Comment

ผมไปถาม ที่ศุนย์ แถวๆ เพลินจิต น่ะครับ
            เค้าก็บอกว่า ไม่แน่ใจเหมือนกัน ระหว่าง ที่ จอ หรือว่าที่เคเบิล
            ต้องเอามาลองดูอีกที แต่นะ ค่าดู เริ่มที่ห้าร้อย เหอะๆๆ

ใครพอมีเบอร์ศุนย์บริการกลาง บ้างครับ เผื่อจะให้พี่สาวผมโทรไป

Comment

Working...
            X