Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อnotebookตอนนี้ดีไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อnotebookตอนนี้ดีไหมคับ

จะซื้อแล้ว เห็นข่าวนี้แล้วคิดหนักเลย
    http://www.*****************/web/400...iver-platform/

เทคโนโลยี มาไว ไปไว ครับท่าน

มัวแต่ รอ ก็ไม่ได้กันสักที

ตนปีหน้า Sandy Bridge ใน Notebook มา กลางปีหน้า สถาปัตยกรรม Llano 32 นาโนเมตร 4 CORE แท้ๆ + 1 GPU ก็มา อีก

สรุปว่า ถ้าไม่รีบไม่ร้อน รอได้ก็รอครับ

แต่ ถ้ารีบใช้ ก็ซื้อเถอะครับ มัวแต่รอ ก็ไม่ได้ใช้ สักที

Comment

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน

ถ้าจะรอ ก็ต้องรอต่อไป เพราะมันออกใหม่ทุกปี(ทุกเวลา) อยู่แล้ว ^_^

^ แต่ถ้าเป็นผม จะรอ เพราะตอนนี้ยังไม่รีบ (ไม่มีตังค์ด้วย 55+)

Comment

กว่าจะมาอีกนานครับ ผมเพิ่งซื้อเครื่องใหม่มาได้2-3วันนี่ครับ

เทคโนโลยีมันพัฒนาเรื่อยๆครับ ถ้ายังไม่ต้องการใช้หรือไม่รีบไช้ก็จะรอก็ได้ครับ

แต่ถ้าต้องไช้ เล็งรุ่นที่ชอบและคิดว่าคุ้มแล้วก็ซื้อเลย บางทีรุ่นเก่าๆสเป๊คราคาคุ้มกว่ารุ่นใหม่ก็มี

Comment

ถ้าไม่รีบก็รอต่อไปครับ
          รุ่นใหม่มา
          รุ่นเก่าราคาตก
          Last edited by SpecialK; 28 Dec 2010, 02:35:30.

Comment

Originally posted by SpecialK View Post
            ถ้าไม่รีบก็รอต่อไปครับ
            รุ่นใหม่มาก
            รุ่นเก่าราคาตก
            เพิ่มอีกอันหนึ่งนะ

รุ่นเก่าราคาตกที่อยากได้มันหาซื้อไม่ได้คือของมันหมด

หมายถึงว่าพอเราอยากได้รุ่นนี้แต่เอาหน่ารอไปก่อนจนมันราคาลดก่อน

พอเราจะซื้อของหมดล๊อตไม่ผลิตแล้ว นี่แหละผลรอจนหาซื้อของที่ต้องการไม่ได้

Comment

Originally posted by nantong01 View Post
              เพิ่มอีกอันหนึ่งนะ

รุ่นเก่าราคาตกที่อยากได้มันหาซื้อไม่ได้คือของมันหมด

หมายถึงว่าพอเราอยากได้รุ่นนี้แต่เอาหน่ารอไปก่อนจนมันราคาลดก่อน

พอเราจะซื้อของหมดล๊อตไม่ผลิตแล้ว นี่แหละผลรอจนหาซื้อของที่ต้องการไม่ได้
              แต่ โชคดี น่ะที่ท่าน ยังหา 4551G ได้ อิอิ รู้สึกว่า ราคาลดครั้งสุดท้าย เหลือ 18,900 บาท จาก เปิดตัวที่ 23,900 บาท

ตอนนี้ ก็มีคนหาอยู่น่ะตัวนี้ ขายดี จริงๆ

Comment

Working...
              X