Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ samsung RF409 มัน blue screen ทุกครั้ง ที่ลง nvidia ถ้าลง on board ตัวเดียวไม่มีปัญหา

Comment

• กำลังจะซื้อ Notebook อยากทราบปัญหาของ NVIDIA Optimus? ว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างเพราะไม่ได้ตามข่าวมานานมากแล้ว

ตอนนี้เล่นเกมส์ Online ได้รึยัง แล้วก็ ถ้ามีงบ 35,000 +- 3,000 มี Notebook ตัวไหนน่าเล่นบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

Comment

• Originally posted by tidaz View Post
        กำลังจะซื้อ Notebook อยากทราบปัญหาของ NVIDIA Optimus? ว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างเพราะไม่ได้ตามข่าวมานานมากแล้ว

ตอนนี้เล่นเกมส์ Online ได้รึยัง แล้วก็ ถ้ามีงบ 35,000 +- 3,000 มี Notebook ตัวไหนน่าเล่นบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เล่นได้ครับ แต่ต้อง Add ใน Control Panel ใหเถูกตัว
        อย่างเช่น Ragnarok ถ้า Add ตัว Ragnarok.exe หรือ TRO.exe มันจะไม่สลับให้ครับต้อง Add ตัว ragexe.exe เข้าไปแทนครับ
        ตรงนี้จุกจิกนิดหนึ่ง

Comment

• คุณ Hang998 ผมเอาภาพมาให้ดูแล้วนะครับ หรืใครคนอื่นมีวิธีแก้ บอกผมทีนะครับ

Comment

• ^
            งง เหมือนกัน

Comment

• กระทู้นี้เจอเหมือนกัน

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/742923

Comment

• Originally posted by MIXKER543 View Post
                พี่ๆคับช่วยที
                ASUS N53SV GT543 ลงV270.51แล้วการ์ด on ตลอดเลยอะคับ แก้ไขอย่างไรดี ขอบคุณครับ
                ผมไม่เป็นนะ ลองอัพไดรเวอร์ของอินเทลในเวบ intel.com ก่อน

Comment

• Originally posted by tidaz View Post
                  กำลังจะซื้อ Notebook อยากทราบปัญหาของ NVIDIA Optimus? ว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างเพราะไม่ได้ตามข่าวมานานมากแล้ว

สำหรับคนที่มีพื้นฐานคอมซักเล็กน้อย จะเข้าใจบริบทของมัน แก้ได้ไม่ยาก

ผมใช้มาสองอาทิตย์ก็ยังไม่เจอปัญหาไรที่แก้ไม่ได้

มันอาจไม่ใช่ปัญหาจากตัวฮาร์ดแวร์ หลังๆมันมาจาก "คนใช้" มากกว่า

Comment

• ^ ^

Comment

• ผมใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แก้ไขอะไรนิดๆหน่อยก็ใช้ได้ดีแล้วครับ

Comment

• Originally posted by ยองยองซอย View Post
                        สำหรับคนที่มีพื้นฐานคอมซักเล็กน้อย จะเข้าใจบริบทของมัน แก้ได้ไม่ยาก

ผมใช้มาสองอาทิตย์ก็ยังไม่เจอปัญหาไรที่แก้ไม่ได้

มันอาจไม่ใช่ปัญหาจากตัวฮาร์ดแวร์ หลังๆมันมาจาก "คนใช้" มากกว่า

รบกวนช่วยแก้เรื่อง fm2011หน่อยได้มั้ยคับ ผมใช้ win7 64 bitasus N53SV Nvidia 540 ซึ้งผมหาทางแก้หลายทางมากเลยครับ แต่ยังแก้ไม่ได้ ลบเกมลงไหม่ก้อแล้ว

ลงวินโด้ไหม่ก้อแล้ว ลงไดรเวอร์ทั้งไหม่ทั้งเก่า ก้อแล้ว แต่พอเล่น กดPlay ตอนเตะบอล ก้อเด้งออกจากเกม ขึ้น Stopped working แก้ไงก้อแก้ไม่หาย

Comment

• Originally posted by MuGetSu View Post
                          รบกวนช่วยแก้เรื่อง fm2011หน่อยได้มั้ยคับ ผมใช้ win7 64 bitasus N53SV Nvidia 540 ซึ้งผมหาทางแก้หลายทางมากเลยครับ แต่ยังแก้ไม่ได้ ลบเกมลงไหม่ก้อแล้ว

ลงวินโด้ไหม่ก้อแล้ว ลงไดรเวอร์ทั้งไหม่ทั้งเก่า ก้อแล้ว แต่พอเล่น กดPlay ตอนเตะบอล ก้อเด้งออกจากเกม ขึ้น Stopped working แก้ไงก้อแก้ไม่หาย
                          ลองอ่านดู อาการเดียวกันเปะ

ซึ่งคล้ายวิธีที่มีโพสต์ในคลับ

ลองทำตามดูก่อนคับ เพื่อได้!

http://www.fm-thai.com/board/index.p...pic=92459&st=0

http://www.fm-thai.com/board/index.p...ic=92459&st=20

Comment

• Originally posted by MuGetSu View Post

-ลองคลิกขวาที่ไอคอน แล้วเลือกใช้การ์ดจอแยก หายมั้ย? (ก่อนเข้าเกมส์) เข้าเกมส์แล้วสังเกตไฟว่าสีฟ้า หรือสีขาว... เพราะบางเกมส์มันก็เอ๋อเหมือนกัน

อย่าง shift2 ก็ใช้การ์ดจอออนบอร์ดได้ รันได้ แต่เล่นไม่ได้

-ถ้าไม่หาย ลองโหลด crack ตัวใหม่ๆดูครับ ของตัวเกมส์

แล้วเกมส์อื่นๆ มีปัญหาไรมั้ย

Comment

• ถามหน่อยครับ จะรู้ได้ยังงัยว่ามันสลับ หรือไม่สลับการ์ดจอให้ อ่านเห็นบางคนบอกมีไอคอน optimus ขี้นมาก็เลยงงๆ ทำมัยผมไม่ม่อ่ะ

Comment

• Originally posted by aipui View Post
                                ถามหน่อยครับ จะรู้ได้ยังงัยว่ามันสลับ หรือไม่สลับการ์ดจอให้ อ่านเห็นบางคนบอกมีไอคอน optimus ขี้นมาก็เลยงงๆ ทำมัยผมไม่ม่อ่ะ
                                ใช้ NVIDIA Optimus Test Tools เปนตัว Test ครับ

ต้องดูว่าท่าน ใช้ WIn7 x32 หรือ x64

สามารถโาวโหลดได้ที่ หน้า แรกครับป๋ม

Comment

Working...
                                X