Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองเทสบ้างดีฟ่า

Comment

• มีปัญหามาแบ่งปันครับ เกม CivilizationV เจ้า Optimus ผมเล่นไม่ได้อ่ะครับ เข้าเกมแล้วจอมืดดดดดด เลย แต่กับเครื่อง PC (AMD ทั้งชุด) กลับเล่นได้ ฮือๆๆ เลยอยากจะขอความรู้ (วิธีการแก้ไข) หน่อยนะครับ ฮื่ออ ขอร้องล่ะ เพราะลองทำทุกวิธีแล้วล่ะครับ

NB: U45JC, Drive VGA 280.26 WHQL
      Last edited by pergerclub; 14 Aug 2011, 23:10:10.

Comment

• Originally posted by pergerclub View Post
        มีปัญหามาแบ่งปันครับ เกม CivilizationV เจ้า Optimus ผมเล่นไม่ได้อ่ะครับ เข้าเกมแล้วจอมืดดดดดด เลย แต่กับเครื่อง PC (AMD ทั้งชุด) กลับเล่นได้ ฮือๆๆ เลยอยากจะขอความรู้ (วิธีการแก้ไข) หน่อยนะครับ ฮื่ออ ขอร้องล่ะ เพราะลองทำทุกวิธีแล้วล่ะครับ

NB: U45JC, Drive VGA 280.26 WHQL
        ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ออนไลน์เท่าไหร่

Optimus มักมีปัญหากับเกมส์ออนไลน์

ขอแนะนำดังนี้

Originally posted by Hang998 View Post

*Power Options > High Performance
        *Global Settings > High-performance

Originally posted by REDSTORM View Post

5.ถ้าโปรแกรม/เกมส์ไม่มีให้เราเลือกในช่องตามข้อ 2. ให้คลิ๊กที่ Add ที่อยู่ข้างๆ
        แล้วไปเลือกโปรแกรม/เกมส์ที่เราต้องการจาก directory ของโปรแกรม/เกมส์นั้นๆ (ที่เป็น .exe)
        ถ้ายังเล่นเกมส์ไม่ได้อีก แนะนำให้ติดตั้งไดรเวอร์ใหม่

ลบไดรเวอร์เก่าออก+ใช้ Driver Sweeper ล้างซ้ำ

จากนั้นไปโหลดไดรเวอร์โมหน้าคลับมาติดตั้งแทนที่

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
          ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ออนไลน์เท่าไหร่

Optimus มักมีปัญหากับเกมส์ออนไลน์

ขอแนะนำดังนี้

ถ้ายังเล่นเกมส์ไม่ได้อีก แนะนำให้ติดตั้งไดรเวอร์ใหม่

ลบไดรเวอร์เก่าออก+ใช้ Driver Sweeper ล้างซ้ำ

จากนั้นไปโหลดไดรเวอร์โมหน้าคลับมาติดตั้งแทนที่
          ขอบคุณครับ เด๋วจะลองทำ driver ใหม่ดูนะครับ เพราะการตั้งการใช้การ์ดจอผมก็ทำเรียบร้อยแล้วครับมันก็ยังมืดเหมือนเดิม เด๋วต้องลองลง driver ใหม่ดู

อิอิ แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ ^_^

Comment

• เข้าด้วยคน ASUS N53SN-SZ231D คับ

Comment

• Originally posted by gnsharp View Post
              เข้าด้วยคน ASUS N53SN-SZ231D คับ
              ยินดีต้อนรับครับ ^_^

Comment

• ถึงเพื่อนๆ ชาว Optimus ใครเล่นเกมนี้ Civilization V ได้บ้างช่วยบอกหน่อยนะครับ เพราะผมเข้าเกมแล้วจอมืด ลองหลายวิธีแล้วก็ไม่ได้ผล >_<"
                แต่การใช้งานอื่นๆ ทำได้ดีเลยทีเดียวครับ อิ้วๆๆ

โอ้วแม่เจ้าเล่นได้แล้ว ปํญหามันไม่ได้อยู่ที่ optimus แต่มันอยู่ที่..............

เล่นเอาซะ "งง" เลยนะ ๕๕๕๕๕
                Last edited by pergerclub; 16 Aug 2011, 23:22:27.

Comment

• ขา N series รุ่นใหม่ออกแล้วนะ N45

http://www.*****************/web/530...8%B2%E0%B8%9E/

คาดว่ารุ่นใหม่ทุกตัวมาพร้อมกับ Sub และ GT555 แท้ๆ ด้วย 144CUDA

Comment

• ขา N53 ห้าเดือนกว่าๆแบบผมก็ช้ำไปตามระเบียบ

Comment

• Originally posted by pergerclub View Post
                      ถึงเพื่อนๆ ชาว Optimus ใครเล่นเกมนี้ Civilization V ได้บ้างช่วยบอกหน่อยนะครับ เพราะผมเข้าเกมแล้วจอมืด ลองหลายวิธีแล้วก็ไม่ได้ผล >_<"
                      แต่การใช้งานอื่นๆ ทำได้ดีเลยทีเดียวครับ อิ้วๆๆ

โอ้วแม่เจ้าเล่นได้แล้ว ปํญหามันไม่ได้อยู่ที่ optimus แต่มันอยู่ที่..............

เล่นเอาซะ "งง" เลยนะ ๕๕๕๕๕
                      ปัญหาอยู่ที่ Windows Mode นั่นเอง

Comment

• เป็นไงกันมั่ง ชาว Optimus

Comment

• มาลงชื่อด้วยคนครับ

Last edited by topsnk; 18 Aug 2011, 08:49:34.

Comment

• อยากรู้เหมือนกันครับว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้าง ผมเพิ่งถอย โน้ตบุ๊ค Samsung RF509 การ์ดจอ Nvidia Geforce GT 540M ผมใช้ WIN 7/32bit
                            แต่พอลง pes 2011 มันไม่สลับการ์ดจอให้อ่ะครับ อยากทราบว่ามีใครใช้แล้วเป็นเหมือนผมบ้างแล้วท่านใดพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ เหนื่อยใจมาก เพิ่งซื้อมาแต่เล่นเกมไรไม่ได้เลย

Comment

• Originally posted by Touche13 View Post
                              อยากรู้เหมือนกันครับว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้าง ผมเพิ่งถอย โน้ตบุ๊ค Samsung RF509 การ์ดจอ Nvidia Geforce GT 540M ผมใช้ WIN 7/32bit
                              แต่พอลง pes 2011 มันไม่สลับการ์ดจอให้อ่ะครับ อยากทราบว่ามีใครใช้แล้วเป็นเหมือนผมบ้างแล้วท่านใดพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ เหนื่อยใจมาก เพิ่งซื้อมาแต่เล่นเกมไรไม่ได้เลย
                              ลองทำตามวิธีด้านบนยังเอ่ย #1263

ได้ลงวินโด้เองป่าว หรือ ว่าร้านลงมาให้

Comment

• โปแกรมดูหนัง Power DVD 11 ปรับ ใช้การ์ดจอไม่ได้ มันบังคับให้ใช้ การ์ดจอออนบอร์ด
                                แล้วก็ โปรแกรมดูหนัง พวก KMPlayer ปรับ แบบ Hi เวลาดูหนังแล้วกระตุก เป็นเพราะอะไรครับ

Comment

Working...
                                X