Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี CUDA ไว้ทำไมมาใช้งานกันดีกว่ากับโปรแกรมแปลงไฟล์ที่ใช้ CUDA ได้ด้วย ฮ่า!!!

เอามาแจกกันฟรีๆพร้อมยาแก้ไอ อยากได้ข้อมูลเพิ่ม google ที่ชื่อโปรแกรมกันเองเองนะครับ...

http://www.upload-thai.com/download....18fc94e59f99c5

ผมเทสแล้วกับ N53SV GT540M ถือว่าดีเลยทีเดียว แจ่ม ใช้ดีจึงบอกต่อ แต่คอนฟิคไรไม่ได้มากนะ สำหรับเอาเร็ว

Comment

• Originally posted by credit View Post
      มีวิธีเเก้ไหมเรื่องเกม

ผมไม่สามารถปรับ สเปคภาพเกม pes2011 ให้เป็นHIGH ได้ เพราะ มัน เห็น เเต่ของintel มันเลยให้เเต่normal
      แล้วคลิ๊กขวาที่ Setting ให้มันเลือกรันบน Nvidia graphic ก็ยังไม่ได้หรอครับ

Comment

• ขออนุญาต ยกข้อความนี้ มาถามครับ คือผมสังเกตว่า GT 555M มันน่าจะเล่นเกมได้ลื่นกว่านี้ ซึ่งที่ผมสงสัยคือ ถ้ารุ่นการ์ดจอที่แตกต่างแล้วลื่นกว่าคงจะไม่ดีแน่ จากที่อ่านจากข้อความข้างล่าง

"สวัสดีทุกท่าน

ผมเพิ่งสอย Y570 มาได้ประมาณ สองอาทิตย์ครับ อยากมาร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์การใช้

สำหรับเท่าที่ใช้อยู่ตอนนี้นะ ความรู้สึกส่วนตัวเลยคือ

1. มีปัญหาจุกจิกค่อนข้างเยอะ เดี๋ยวอันโน่นใช้ไม่ได้ อันนี้ใช้ไม่ได้ โดยรวมผมว่าน่าจะมาจากไดร์เวอร์ล้วน ๆ เหมือนกับที่หลาย ๆ ท่านประสบ
        2. ประสบการณ์ในการเล่นเกมส์ ผมว่าหลาย ๆ ท่านลงทุนซื้อรุ่นนี้ก็เพราะคงหวังผลในเรื่องเกมส์ใช ่ไหมครับ สำหรับผมนะ เล่น crysis 2 ปรับได้แค่ Gamer อ่ะ (ความละเอียดเป็น Default) อย่างนี้ถือว่าปกติไหมครับ
        3. เกมส์ที่เล่น ๆ ดูนะครับ กระตุกหมดทุกเกมเลยครับ (มั่นใจว่าการ์ดจอนั้นสลับมาเป็น GT555m แล้ว) โดยเล่นแรก ๆ จะลื่นโอเค แต่พอ ยูนิตเยอะ ๆ จะเริ่มกระตกหล่ะครับ เล่น Left4dead 2 ตอนซอบบี้รุมเยอะ ๆ นี่กระตุกไปไม่เป็นเลยทีเดียว (ปรับ Low หมด -*-) ทำไมโนตบุคของเพื่อนผม ใช้การ์จอแค่ GT540m แต่เล่นเกมส์ไหลลื่น กว่าตัวนี้เยอะอ่ะ

ใครพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ T_T"

Comment

• Originally posted by AGzard View Post
          ขออนุญาต ยกข้อความนี้ มาถามครับ คือผมสังเกตว่า GT 555M มันน่าจะเล่นเกมได้ลื่นกว่านี้ ซึ่งที่ผมสงสัยคือ ถ้ารุ่นการ์ดจอที่แตกต่างแล้วลื่นกว่าคงจะไม่ดีแน่ จากที่อ่านจากข้อความข้างล่าง

"สวัสดีทุกท่าน

ผมเพิ่งสอย Y570 มาได้ประมาณ สองอาทิตย์ครับ อยากมาร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์การใช้

สำหรับเท่าที่ใช้อยู่ตอนนี้นะ ความรู้สึกส่วนตัวเลยคือ

1. มีปัญหาจุกจิกค่อนข้างเยอะ เดี๋ยวอันโน่นใช้ไม่ได้ อันนี้ใช้ไม่ได้ โดยรวมผมว่าน่าจะมาจากไดร์เวอร์ล้วน ๆ เหมือนกับที่หลาย ๆ ท่านประสบ
          2. ประสบการณ์ในการเล่นเกมส์ ผมว่าหลาย ๆ ท่านลงทุนซื้อรุ่นนี้ก็เพราะคงหวังผลในเรื่องเกมส์ใช ่ไหมครับ สำหรับผมนะ เล่น crysis 2 ปรับได้แค่ Gamer อ่ะ (ความละเอียดเป็น Default) อย่างนี้ถือว่าปกติไหมครับ
          3. เกมส์ที่เล่น ๆ ดูนะครับ กระตุกหมดทุกเกมเลยครับ (มั่นใจว่าการ์ดจอนั้นสลับมาเป็น GT555m แล้ว) โดยเล่นแรก ๆ จะลื่นโอเค แต่พอ ยูนิตเยอะ ๆ จะเริ่มกระตกหล่ะครับ เล่น Left4dead 2 ตอนซอบบี้รุมเยอะ ๆ นี่กระตุกไปไม่เป็นเลยทีเดียว (ปรับ Low หมด -*-) ทำไมโนตบุคของเพื่อนผม ใช้การ์จอแค่ GT540m แต่เล่นเกมส์ไหลลื่น กว่าตัวนี้เยอะอ่ะ

ใครพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ T_T"
          เหมือนพยายามจะโทษ optimus นะ

แต่ความจริง optimus เท่าที่สัมผัสมาสามเดือน เกมส์ที่เล่น
          Farcry2
          Dirt2 3
          crysis2
          PES2011
          Splintercell double agent
          GTA4
          COD black ops
          shift2
          RA3

โปรแกรมอื่นอีกมากมาย
          CS5
          LR3.3
          Solodworks 2011

ไม่พบปัญหาซักกะติ๊ดเดียวเลยนะ มี shift2 แหละที่แรกๆมีปัญหาพอไดรเวอร์อัพใหม่ หาย

Comment

• เอาใจช่วยล่ะกัน ใช้คนละรุ่น บางทีตัวไดรเวอร์ หรือระบบอื่นๆมันอาจจะแตกต่างกันนิดหน่อย

Comment

• ขอรายละเอียดเกี่ยวกับ Dirt 3 หน่อยครับ เท่าที่เพิ่งลองลง และ ลอง benchmark รู้สึกว่ากระตุก จนน่าเบื่อมาก ไม่ทราบว่าปรับรายละเอียดเกมไว้แค่ไหน

GT 555M ใครเล่นเกมอื่นๆแล้วลื่น และปรับรายละเอียดเกมอะไรบ้าง
              Last edited by AGzard; 14 Jul 2011, 12:28:17.

Comment

• msi fx400 ให้เข้า bios แล้วปิด intel speedstep ครับ

Comment

• Originally posted by mindcore View Post
                  ผมใช้ asus n43sv ไม่มี optimus คร้าบบบบ
                  ทำไมผมมี Optimus ล่ะครับ ??

Comment

• 335m รู้สึกจะแก้ปัญหาได้เยอะแล้วนะครับ จากที่รอมา เกือบครบปี ยังมีใครเล่น335m อยู่บ้างครับ อยากถามว่าตอนนี้เป็นอย่างไรกันบ้าง

Comment

• Originally posted by ChaveeHero View Post
                      ของผมมีปัญหาคับ ผมใช้ 525m บน dell n5110 เวลาผมใช่ เอฟเฟคในโปรแกรม After effect มันจะขึ้นว่า Error Code 8 เหมือนว่า open gl มีปัญหา ต้องแก้ไขยังไงคับ
                      เจอปัญหาเดียวกับผมเลยคับ ตอนนี้ยังตามหาคำตอบและทางแก้อยู่ ยังไงถ้าใครทราบโปรดช่วยเหลือด้วยนะคับ

Comment

• ผมใช้ asus A43sv-vx157d

การ์ดจอ GT540M ไม่มี Optimus ใช่มั้ยครับ ของผมลงไดรเวอร์ 275.50 หรือ 275.33 ก็ไม่ได้คับ ต้องกลับไปลงไดร์เวอร์อยากทางเว็บ Asus แทน ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรคับ

Comment

• ตอนหาข้อมูลว่าการ์ดจอ GT540M ไม่มี Optimus เลยไม่ได้เข้ามาศึกษาในคลับ

ตอนนี้แก้ได้แล้วคับ โหลดไฟล์ INF Modified ตามหน้าแรกเลย

ขอบคุณท่าน Hang998 ด้วยนะคับ

Comment

• Originally posted by pingkun View Post
                            เจอปัญหาเดียวกับผมเลยคับ ตอนนี้ยังตามหาคำตอบและทางแก้อยู่ ยังไงถ้าใครทราบโปรดช่วยเหลือด้วยนะคับ
                            ตอนนี้ผมลองเข้าไปปรับใน msconfig อ่ะคับผมปิด hotkey ของ nvidia ในสตาทอัพอ่ะคับตอนนี้ใช้มาสักระยะนึงแล้วปัญหาเดิมๆยังไม่เจอน่ะคับแต่ไม่รู้ว่าหายขาดรึเปล่า ลองดูครับ

Comment

• ASUS N43SL-V2G-VX173D วินโดว์ 7 64 บิท น่าจะเป็นฝาแฝดกัน มีปัญหา ตอนบูตเครื่องแลดูทำไม มันช้าไม่ทันใจผมเลย กว่าจะบูตเสร็จและเริ่มทำงานได้ ก็เกือบๆ 2 นาที มีวิธีปรับแต่งไหมครับ (ปกติผมปรับในวินโดว์บ้างแล้ว เครื่องเก่าผมยังบูตเร็วกว่าอีก )
                              โปรแกรมที่ติดตั้งมีดังนี้
                              1. windows 7 64 bit แท้
                              2. anti virus BitDefender 2011 Internet Security 2011
                              3. Microsoft Office 2003
                              4. Evernote
                              5. Mozilla Firefox
                              6. The KMPlayer
                              7. DAEMON Tools Lite
                              8. ASUS Utility
                              Power4Gear Hybrid
                              9. iTunes
                              10. Intel turbo boot
                              Last edited by artymix; 25 Jul 2011, 15:06:50.

Comment

• ของผม acer timeline 4830g โหลดตัวไหนครับโหลดจากหน้าเว็บ nvidia ก็ลงไม่ได้

Comment

Working...
                                X