Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเล่น แบบ ก้ยัง ไม่ลื่นอะครับ เดียวอลง โหลด นี้ละ 64 bit หรือว่าโปรแกรม ผมเยอะ

Comment

• Originally posted by sevenzloki View Post
      ผมเล่น แบบ ก้ยัง ไม่ลื่นอะครับ เดียวอลง โหลด นี้ละ 64 bit หรือว่าโปรแกรม ผมเยอะ
      -*-

โปรแกรมเยอะไม่เหนเกี่ยวเลย ครับ ลองดูใหม่นะ เพาะผมก้อปรับเดิมๆ ไมได่้ แต่งอะไรเลย

ปล.อย่าแต่งมาก เด๋วมันจะเล่นแล้วหน่วง

Comment

• ผมเพิ่งซื้อ Acer Aspire 4750G มา สเปก

Processor
        CPU Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
        Chipset Mobile Intel HM65 Express Chipset
        Graphic system
        Graphic Chip nVidia GeForce GT 540M (1 GB GDDR3)
        Display
        Type 14 inch WXGA (1366x768) LED
        Main Memory
        Memory 4 GB DDR3
        Hard Disk Drive
        Hard Disk 640 GB 5400 RPM
        Optical Disc Drive
        Drive DVD Writer (Dual Layer Support)

ผมเอามาลงวินโดวส์เอง 7 32 บิท ลงไดรเวอร์แผ่นที่มากับเครื่องครบ
        อาการผิดปกติที่พบ เล่น Street Fighter 4 ได้ 2 ยก จอค้าง เป็นลายเว้น เขียวๆ สลับดำ ต้องกดปุ่ม
        Power ปิด เพื่อ เปิดใหม่เท่านั้น ตอนนั้นได้ปรับ ให้ การ์ดจิแยก ทำงานเป็น Physic X คับ นอกนั้น ออโต้
        รบกวนตอบด้วยนะคับ ว่าเกิดจากส่วนไหน ผมจะได้เคลม อิอิ

Comment

• มีปัญหาอะไรใหม่ เยอะเลยนะเนี่ยไอระบบ optimus ส่วนผม เอง ก็เจอปัญหา ใหม่ เข้ามาอีก ใช้ Gt 540m เมื่อ ก่อนคือ ดูคลิป youtube เปิดจอใหญ่ ก็ ได้ ไม่เจอ จอดำ แต่ พอ ระยะ หลัง ๆ เปิด ดู คลิป เปิดจอใหญ่ ก็เจอ จอดำ เลย แต่เปิด จอเล็กดูได้ปก ติ อยากรู้ ผู้ที่่เคนประสบปัญหานี้ แก้ไข ยังไง ครับ รบกวน ด้วย ครับ เมื่อ่กอนไม่เคยเป็น แบบ นี้ สงสัยผมต้องไปทำอะไรมันแน่เลย ถึงเปน แบบนี้ ถ้าใครมีวิะีแก้ไข ยังไง รบกวนด้วย ครับ ขอบคุณ ครับ

Comment

• Originally posted by SPiiChiiXP View Post
            มีปัญหาอะไรใหม่ เยอะเลยนะเนี่ยไอระบบ optimus ส่วนผม เอง ก็เจอปัญหา ใหม่ เข้ามาอีก ใช้ Gt 540m เมื่อ ก่อนคือ ดูคลิป youtube เปิดจอใหญ่ ก็ ได้ ไม่เจอ จอดำ แต่ พอ ระยะ หลัง ๆ เปิด ดู คลิป เปิดจอใหญ่ ก็เจอ จอดำ เลย แต่เปิด จอเล็กดูได้ปก ติ อยากรู้ ผู้ที่่เคนประสบปัญหานี้ แก้ไข ยังไง ครับ รบกวน ด้วย ครับ เมื่อ่กอนไม่เคยเป็น แบบ นี้ สงสัยผมต้องไปทำอะไรมันแน่เลย ถึงเปน แบบนี้ ถ้าใครมีวิะีแก้ไข ยังไง รบกวนด้วย ครับ ขอบคุณ ครับ
            http://downloadcenter.intel.com/Sear...10&FamilyId=39

ลองโหลดมาลงซะ

หายไม่หายรายงานด้วย อิอิ

Comment

• ตั้งแต่ผมลงไดวเวอร์ ในลิ้งนั้นไป หายเป็นปลิดทิ้งเลย

ทั้งจอลาย ภาพแตก แล้วก็อาการแปลกๆอื่นๆ ให้ตายสิ

Comment

• Originally posted by ยองยองซอย View Post
                ตั้งแต่ผมลงไดวเวอร์ ในลิ้งนั้นไป หายเป็นปลิดทิ้งเลย

ทั้งจอลาย ภาพแตก แล้วก็อาการแปลกๆอื่นๆ ให้ตายสิ

คืออยากทราบว่าโปรแกรมที่ท่านนำมาให้ผมเปนโปรแกรมอะไรครับ ช่วยอธิบายสรรพคุณด้วยครับ ว่าใช้ทำอะไร

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by SPiiChiiXP View Post
                  คืออยากทราบว่าโปรแกรมที่ท่านนำมาให้ผมเปนโปรแกรมอะไรครับ ช่วยอธิบายสรรพคุณด้วยครับ ว่าใช้ทำอะไร

ขอบคุณครับ
                  มันเป็นไดรเวอร์

ตอนแรกผมใช้ของบริษัทผู้ผลิต แม่งเน่า

Comment

• สรุป หายไม่หาย แจ้งด้วยนะครับ ข้อมูลจะเป็นประโยชน์แก่ผู้พบเห็น...

Comment

มีปัญหาอะไรใหม่ เยอะเลยนะเนี่ยไอระบบ optimus ส่วนผม เอง ก็เจอปัญหา ใหม่ เข้ามาอีก ใช้ Gt 540m เมื่อ ก่อนคือ ดูคลิป youtube เปิดจอใหญ่ ก็ ได้ ไม่เจอ จอดำ แต่ พอ ระยะ หลัง ๆ เปิด ดู คลิป เปิดจอใหญ่ ก็เจอ จอดำ เลย แต่เปิด จอเล็กดูได้ปก ติ อยากรู้ ผู้ที่่เคนประสบปัญหานี้ แก้ไข ยังไง ครับ รบกวน ด้วย ครับ เมื่อ่กอนไม่เคยเป็น แบบ นี้ สงสัยผมต้องไปทำอะไรมันแน่เลย ถึงเปน แบบนี้ ถ้าใครมีวิะีแก้ไข ยังไง รบกวนด้วย ครับ ขอบคุณ ครับ
                      การ์ดจอ gt ซีรี่ 5 ถ้าลงไดเวอร์ล่าสุด อาการต่างๆน่าจะหายแล้วนะครับ ดู youtube เต็มจอได้แน่นอน

Comment

• 1080p ด้วย HD3000 ก็ยังไหว สบายๆ

Comment

• เอ่อ อยากถามว่า ปัญหาไม่พบ hardware t&l นี่ เป็นปัญหาเดียวกับการไม่สลับใช้ optimus รึเปล่าครับ

พึ่งได้โน้ตบุคมาใหม่ asus a42jv ไม่เข้าใจอะไรเลยครับ เล่นเกมแล้วกระตุกมาก ลองใช้ optimus tool แล้วก็ ขึ้นว่า off

ลองลงไดรเวอร์ ใหม่แล้ว 270.51 ก็ยังกระตุก

จนปัญญาจริงๆครับ (ถอยของใหม่นึกว่าจะได้เล่นเกมภาพสวยๆ แต่ก็เจอปัญหา T^T)

Comment

• ขอบคุณมากสำหรับคำชี้แจงต่าง ตอนนี้ผมได้แก้ไขปัญหาดังกล่าวได้แล้วครับ ได้ทำตาม วิธี ของ ท่านนึง ครับ ตอนนี้ ดูได้ปกติแล้ว ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ ครับ

Comment

• เหนื่อย 555

ที่จริงมันไม่มีไรหรอก ลองดูๆ อิอิ ^.^V

Comment

• Originally posted by ยองยองซอย View Post
                                เหนื่อย 555

ที่จริงมันไม่มีไรหรอก ลองดูๆ อิอิ ^.^V
                                คืองี้ครับผมลองทำตาม ท่านนี้นะครับ พอทำแล้วมันก็ ได้ ปกติ ดี ครับ จาก คอมเม้น หน้า 26 ครับ พอดี ลองหา ๆมันก็เจอวิธีแก้ครับ

Originally posted by zuusar View Post
                                วิธีแก้ครับ ตามนี้
                                คลิกขวาที่ไฟล์วิดีโอ >> เลือก setting... >> เอาเครื่องหมายถูกที่ enable hardware acceleration ออก(ในหัวข้อ display)>>ดูเต็มจอได้แล้ว

flash10.2 ต่ิอสาย hdmi ไป lcd tv แล้วดูyotubeเต็มจอได้โดยที่โน้ตบุ๊คเล่นเน็ต ทำงานไปด้วยพร้อมกัน ..ชอบตรงนี้แหละครับ
                                Last edited by SPiiChiiXP; 16 Apr 2011, 19:47:28.

Comment

Working...
                                X