Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by satanger View Post
    ขอรบกวนหน่อยนะครับ
    ผมใช้ ASUS A42JC-VX059D
    ตอนนี้ cpu ร้อนมาก ขึ้นถึง 80 องศา กว่า ๆ
    ผมควรทำไงดีคับ รบกวนผู้รู้มาบอกที เล่นอะไรก็กระตุกไปหมด

สเปคเครื่องผมตามนี้คับ
    http://www.****************/notebook...JC-VX059D.html
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    การ์ดจอ 310M นี่เล่นเกมส์ห่วยกว่า ATI 5470 เห็นได้ชัดเลยนะครับ
    ต้องถามว่าเล่นเกมส์อะไรครับ ปรับ Resolution เท่าไหร่ตัวนี้แค่ Low ก็พอเล่นกันได้ถ้า Mid ขึ้นไปกระตุกชัวร์ครับ แล้วที่ว่ากระตุกถอดที่ชาร์ตเล่นหรือไม่ครับ
    80 กว่าถือว่าเย็นครับสำหรับ Intel เพราะของผม A42JV-VX040D I5 เล่น Crysis2 เกือบ 100 องศาครับหย่อนไป 3-4 องศา
    เพราะฉนั้นเรื่องความร้อนสบายใจได้ครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้

โล่งใจขึ้นเยอะ

Comment

• แล้ว ผมควรใช่ driver ver.ไหนดีครับ ASUS A42JC-VX059D
        ขอลิ้งดาวโหลดด้วยนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by satanger View Post
          แล้ว ผมควรใช่ driver ver.ไหนดีครับ ASUS A42JC-VX059D
          ขอลิ้งดาวโหลดด้วยนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ
          http://www.nvidia.com/object/noteboo...ql-driver.html

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
            การ์ดจอ 310M นี่เล่นเกมส์ห่วยกว่า ATI 5470 เห็นได้ชัดเลยนะครับ
            ต้องถามว่าเล่นเกมส์อะไรครับ ปรับ Resolution เท่าไหร่ตัวนี้แค่ Low ก็พอเล่นกันได้ถ้า Mid ขึ้นไปกระตุกชัวร์ครับ แล้วที่ว่ากระตุกถอดที่ชาร์ตเล่นหรือไม่ครับ
            80 กว่าถือว่าเย็นครับสำหรับ Intel เพราะของผม A42JV-VX040D I5 เล่น Crysis2 เกือบ 100 องศาครับหย่อนไป 3-4 องศา
            เพราะฉนั้นเรื่องความร้อนสบายใจได้ครับ
            +100 ครับ

Comment

• สำหรับ asus เวลาเล่นเกมผมจะปรับให้ CPU วิ่งแค่ 98-99%ตามรูปเลยครับ(เท่ากับปิด turboboost) เพราะความร้อนจะลดลงมาพอสมควรเลย(maxลดเหลือประมาณ87-89องศา)แถมframerate ก็พอๆกันเพราะมันไปเน้นที่การ์ดจอมากกว่า ร้อน 90 upนี่ไม่ไหว เดี๋ยวมันอยู่กับเราไม่นานครับ

Comment

• 270.58 เเจ๋วมากๆๆครับ มาคอนเฟริมอะ ผมใช้ acer aspire 5745g-5462g64mnkk/c002 อยู่ กาสจอเป็น 420M 1Gb หามาหลายตัวยังไงๆๆเกมก้ยังมีผมแปลกๆๆอยู่ พอลองตัวนี้ ไมมีปัญหาเลยเกมไหม่เกมเก่า ลื่นๆมากๆๆ พอดีเล่น Need for Speed Shift 2 กับ Need for Speed Shift 1 อยู่ ปรับ High มันยังไม่ลืนเท่าไหร่ต้องเล่นกลางๆๆ มาตลอด ขอบคุณมากๆๆเลย ผมโหลด จาก เวป NVIDIA เลยนะ เเล้วก้รองรับ Optimus ด้วย เสียดายยังเป็นเบต้าอยู่ รอตัวเต็มมาเท่านั้นเเหละ

Comment

• ท่านที่ลงจากเว็บ NVIDIA ได้เลยนี่ ลงใหม่เพียวๆ หรืออัพเกรดจากเวอร์ชั่นเก่าครับ
                  ถามเป็นไกด์ไลน์ท่านอื่นๆครับ

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
                    ไม่ทราบเข้าไป Add ที่ตัว Control panel ของ Nvidia รึยังครับ

แอดแล้วครับ ลบแล้วลงเกมไหม่ก้อทำ แล้ว รวมทั้งลงวินโด้ไหม่ ก้อทำแล้วครับ ไดรเวอไม่ซัพ หรือ มันไม่ใช้กาดจอแยก ไม่แน่จัยเหมือนกันงับ

Comment

• Originally posted by eakapop1 View Post
                      270.58 เเจ๋วมากๆๆครับ มาคอนเฟริมอะ ผมใช้ acer aspire 5745g-5462g64mnkk/c002 อยู่ กาสจอเป็น 420M 1Gb หามาหลายตัวยังไงๆๆเกมก้ยังมีผมแปลกๆๆอยู่ พอลองตัวนี้ ไมมีปัญหาเลยเกมไหม่เกมเก่า ลื่นๆมากๆๆ พอดีเล่น Need for Speed Shift 2 กับ Need for Speed Shift 1 อยู่ ปรับ High มันยังไม่ลืนเท่าไหร่ต้องเล่นกลางๆๆ มาตลอด ขอบคุณมากๆๆเลย ผมโหลด จาก เวป NVIDIA เลยนะ เเล้วก้รองรับ Optimus ด้วย เสียดายยังเป็นเบต้าอยู่ รอตัวเต็มมาเท่านั้นเเหละ
                      Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ท่านที่ลงจากเว็บ NVIDIA ได้เลยนี่ ลงใหม่เพียวๆ หรืออัพเกรดจากเวอร์ชั่นเก่าครับ
                      ถามเป็นไกด์ไลน์ท่านอื่นๆครับ
                      อัฟเกรดครับ เมื่อก่อนใช้ 260.99 อะครับ ก้โหลดไหม่มา กดอัฟเลยก้ได้เลยครับ

Comment

• ก็คิดว่าอัพเกรดเหมือนกัน อิอิอิ ตอนผมลงให้เพื่อน 258.96 ไดร์เวอร์จากแผ่น
                        อัพเป็นเวอร์ใหม่ๆได้จากเว็บ Nvidia แต่ลงใหม่ไม่ได้

แต่ถ้าโหลดจากเว็บ laptopvideo2go ลงใหม่เพียวๆได้เลย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ก็คิดว่าอัพเกรดเหมือนกัน อิอิอิ ตอนผมลงให้เพื่อน 258.96 ไดร์เวอร์จากแผ่น
                          อัพเป็นเวอร์ใหม่ๆได้จากเว็บ Nvidia แต่ลงใหม่ไม่ได้

แต่ถ้าโหลดจากเว็บ laptopvideo2go ลงใหม่เพียวๆได้เลย
                          ท่าน V แต่ผมลงได้เพียวๆนะ Uninstall ตัว 270.28 Modded ที่โหลดจากเว็บ laptopvideo2go ออกแล้วรีสตาร์ท จากนั้นลง 270.51 BETA จากเว็บ NVIDIA โดยตรง ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ลงได้สบายๆ ไม่ติดอะไรเลย

Comment

• อาจจะเพราะเป็น GT 335M ก็ได้ครับ ออกมานานแล้ว ซัพพอร์ตเต็มที่แล้ว

Comment

• เก่าแล้วว่างั้น เดี๋ยวนี้ NB ตกรุ่นเร็วมาก ตอนนี้ก็ Series 500 และ

Comment

• อยากสอบถามว่า ตัว mod แตกต่างจาก original ยังไงอะครับ
                                ผมใช้ gt540m อยู่ ควรอัพตัวไหนดีครับ ตอนนี้ปรับ resolution high ไม่ได้เลย (PES 2011)

Comment

Working...
                                X