Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณครับ

พอดีผมเทส Driver มาหลายตัวพอสมควร
    267 อันนี้เล่น Pes ยังมีปัญหา
    270.28 อันนี้ Dragon Age 2 ไม่มีปัญหา PES ผ่าน แต่ Assassin Creed กระพริบและภาพแตก

Comment

• ผมซื้อ acer nb 4750G
      nvidia gt 540M 1GB ทำไมเล่น nfs hotpursuit กับ call of duty ยังกระตุกอะครับ งงเลยทั้งที่การ์ดจอก็แรง เป็นที่อะไรอ๋อครับ

Comment

• Originally posted by provista View Post
        ผมซื้อ acer nb 4750G
        nvidia gt 540M 1GB ทำไมเล่น nfs hotpursuit กับ call of duty ยังกระตุกอะครับ งงเลยทั้งที่การ์ดจอก็แรง เป็นที่อะไรอ๋อครับ
        ลองเลือกรันแบบใช้การ์ดแยกดิ คลิกขวาที่ชอทคัท อ่ะ แล้วเลือกเอาเลย หาย...

Comment

• samsung RF409 blue screen ขึ้นว่า nvlddmkm.sys แก้ยังไงดีครับ win7 64bit ultimate
          Last edited by tomrsu; 4 Apr 2011, 21:27:23.

Comment

• Originally posted by provista View Post
            ผมซื้อ acer nb 4750G
            ลองใช้ Optimus Test เช็คดูครับ ว่า มันได้สลับให้รึเปล่า

Comment

• ผมมีปัญหากับเกมออนไล เช่น trickster และ Ragnarok ซึ่งไม่สามารถให้ เปลี่ยน ออโตเมติคไปใช้ Nvidia ได้ ผ่าน Nvidia control
              หาอ่านจากหลายๆเว็ปเค้าบอกว่า ให้คลิกขวา และเลือกประมวลผล
              แต่เครื่องผมคลิกขวาที่โปรแกรมไม่มีออฟชั่นประมวลผลให้

ขอคำแนะนำคับ

Comment

• Originally posted by regitz78 View Post
                ผมมีปัญหากับเกมออนไล เช่น trickster และ Ragnarok ซึ่งไม่สามารถให้ เปลี่ยน ออโตเมติคไปใช้ Nvidia ได้ ผ่าน Nvidia control
                หาอ่านจากหลายๆเว็ปเค้าบอกว่า ให้คลิกขวา และเลือกประมวลผล
                แต่เครื่องผมคลิกขวาที่โปรแกรมไม่มีออฟชั่นประมวลผลให้

ตามนี้ ลองดูแล้วกันครับ

Comment

• Originally posted by regitz78 View Post
                  ผมมีปัญหากับเกมออนไล เช่น trickster และ Ragnarok ซึ่งไม่สามารถให้ เปลี่ยน ออโตเมติคไปใช้ Nvidia ได้ ผ่าน Nvidia control

ต้องตั้งในNvidia control ก่อนคับ
                  เข้า Nvidia control>Desktop>add"run with draphics.....ชื่อมันยาวคับผิมไม่ถูก แล้วคลิกเลยคับ ประมาณนี้คับลองทำดู

Comment

• Originally posted by tomrsu View Post
                    samsung RF409 blue screen ขึ้นว่า nvlddmkm.sys แก้ยังไงดีครับ win7 64bit ultimate
                    ไม่มีใครตอบเลย

Comment

• Originally posted by tomrsu View Post
                      ไม่มีใครตอบเลย
                      เปนที่วินโดว์รึเปล่าครีบ ลองลงใหม่เลย

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
                        เปนที่วินโดว์รึเปล่าครีบ ลองลงใหม่เลย

ลองไปหลาย windows 7 แล้วครับ

Comment

• คือ ตอนนี้ขึ้นให้ เรียกใช้กับตัวประมวลผลแล้ว
                          แต่หลังจากเลือก ให้ใช้ Nvidia เปิดเกมขึ้นมา ใช้โปรแกรม NVGPUstate เช็ค ก็ยังเป็น Intel อยู่คับ

>,< ขอคำแนะนำอีกครั้งครับ

Comment

• Originally posted by MuGetSu View Post
                            มีใครเล่น fm2011 บ้างครับ แนะนำหน่อยครับ

ผม asus n53sv nvidai 540m ลงไดรเวอร์ เวอชั่น 270.51 แล้วก้อยังเล่น FM2011 ไม่ได้อยู่ดีครับ ใครพอรู้วิธีแก้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

รบกวนด้วยครับ ผมแก้ไม่หายซักที

Comment

• Originally posted by MuGetSu View Post
                              รบกวนด้วยครับ ผมแก้ไม่หายซักที
                              ไม่ทราบเข้าไป Add ที่ตัว Control panel ของ Nvidia รึยังครับ

Comment

• ขอรบกวนหน่อยนะครับ
                                ผมใช้ ASUS A42JC-VX059D
                                ตอนนี้ cpu ร้อนมาก ขึ้นถึง 80 องศา กว่า ๆ
                                ผมควรทำไงดีคับ รบกวนผู้รู้มาบอกที เล่นอะไรก็กระตุกไปหมด

สเปคเครื่องผมตามนี้คับ
                                http://www.****************/notebook...JC-VX059D.html
                                ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Working...
                                X