Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รายงานตัวด้วยคน. ..

Comment

ผมมาเจิม ปัญหาที่ผมใช้ อยู่เลยน่ะครับ
      ใครพอรู้ ขอความรู้ช่วยชี้แนะให้ผมกระจ่างหน่อยน่ะครับ
      คอมผม A42JV-VX072D ผมได้ทำการติดตั้ง Win7 64bit อัพเดท ไดร์เวอร์ Nviเป็น 260.99 และครับ
      เล่นเกมส์ ดูหนัง สลับใช้ Nvidia 335 ถือว่าเยี่ยมครับ แต่พอ ผมพับหน้า หรือสลับ มาหน้า จอวินโดว การ์ดจอก็ยังใช้ แต่
      พอผมปิดเกมส์ ก็ยัง ข้างอยู่ อย่างงั้น คือมันยัง ใช้ Nvidai อยู่แล้ว คอมก็ กิน CPU มาก พอ ดูใน Task man... ก็ เห็นว่าโปรแกรม
      winsat.exe รันอยู่ กินความเร็ว CPU ไปเกิน ครึ่ง แถม การ์ดจอ ยังเป็น Nvidia อยู่ครับ ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดอะไร

อยากถามผู้รู้ว่ามัน เป็นกับอะไร ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

รายงานตัวด้วยคน

Comment

@poomnakub

ลองดูกระทู้นี้

เกี่ยวกับ winsat.exe

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/880548
          Last edited by Hang998; 20 Dec 2010, 20:32:09.

Comment

อยากได้ M11X R2 ท่านใดมีเบาะแสบ้างครับ

Comment

ต้อนรับการกลับมานะครับ club optimus

Comment

ผมสนใจตัวนี้อยู่อะครับ
                http://www.****************/notebook...JF-SX170V.html

ไม่ทราบว่าคุ้มไหมครับ ราคานี้ได้Blue-ray + รูปทรงที่ผมชอบมากๆ + ลำโพง Bang& Olufsen

ระบบOptimusนั้น เราจะสามรถกำหนดให้การ์ดจอของNvidia ทำงานอย่างเดียวได้ไหมอะครับ โดยไม่ต้องใช้GPU ออนบอร์ด แล้วระบบนี้ขอคำแนะนำด้วยครับว่า ตกลงมันดีจริงหรือไม่ดีครับ ขอบคุณครับ ถ้ายังไงซักวันอาจเข้าCLUBด้วยคนก็ได้ เพราะเห็นตัวนี้แล้วเกิดกิเลสทันที ^^

Comment

ไครที่ใช้ Lenovo Y460 GT425 Optimus แล้วมีภาษาอังกฤษขึ้น เวลาเล่นเกมอะครับ ยกไป 0 เลยน้า เขาแก้ให้ฟรี ครับ รู้สึกว่าจะอัพ Bios ให้

แต่ห้ามไป Download น่าเวบ นะครับ เพราะมัน เป็น Bios ของ Ati

เท่าที่ลอง รู้สึกว่า การ์ดจอจะสลับ เนียนขึ้น ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเอง หรือป่าว

Comment

Originally posted by pankungZ View Post
                    http://www.****************/notebook...JF-SX170V.html

ไม่ทราบว่าคุ้มไหมครับ ราคานี้ได้Blue-ray + รูปทรงที่ผมชอบมากๆ + ลำโพง Bang& Olufsen

ระบบOptimusนั้น เราจะสามรถกำหนดให้การ์ดจอของNvidia ทำงานอย่างเดียวได้ไหมอะครับ โดยไม่ต้องใช้GPU ออนบอร์ด แล้วระบบนี้ขอคำแนะนำด้วยครับว่า ตกลงมันดีจริงหรือไม่ดีครับ ขอบคุณครับ ถ้ายังไงซักวันอาจเข้าCLUBด้วยคนก็ได้ เพราะเห็นตัวนี้แล้วเกิดกิเลสทันที ^^
                    บางโปรแกรมกำหนดให้ใช้ Nvidia อย่างเดียวได้คับ

แต่ถ้าปิด GPU ออนบอร์ดทำไม่ได้คับ ต้องใช้ร่วมกัน

ระบบ Optimus เขาออกแบบมาให้

ประหยัดพลังงานกับประสิทธิภาพที่ดี

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับไดรเวอร์เป็นหลักด้วย

Comment

Originally posted by pankungZ View Post

N ซีรี่นี่จะเน้น เรื่าอง มัตติมเดียเปนส่วนใหญครับ ระบบ ออฟติมัสนี่่เป็นการสลบการจอเพื่อการประหยัดแบตครับ ไอ้ผมก้อไม่แน่ใจว่ามัน จะให้ nvidai ตลอดได้รึเปล่าครับ ส่วนเรื่องดีไม่ดีนั้น ปัญหามันก้อคงยังมอยู่ครับ มันขึ้นอยู่กับความใช้งานครับ อย่างผมนี่เลือกใช้เพราะ มันประหยัดแบตเพราะผมเอาไปใช้เรียนทั้งวัน

Originally posted by pedmaster View Post
                      ไครที่ใช้ Lenovo Y460 GT425 Optimus แล้วมีภาษาอังกฤษขึ้น เวลาเล่นเกมอะครับ ยกไป 0 เลยน้า เขาแก้ให้ฟรี ครับ รู้สึกว่าจะอัพ Bios ให้

แต่ห้ามไป Download น่าเวบ นะครับ เพราะมัน เป็น Bios ของ Ati

เท่าที่ลอง รู้สึกว่า การ์ดจอจะสลับ เนียนขึ้น ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเอง หรือป่าว
                      เหมือนกันครับ ตอนที่ผมลง ไมได้ เอา ไป 0 เค้าก้อลง V. เก่ามาให้ (มันไม่ถูกใจ) เลย โทรไปถาม 0 0 มันก้อบอกใฟ้ทำการแฟรต BIOS ใจก้อกล้าๆกลัวๆ แต่ในที่สุดก้อต้องทำเพราะอยากเล่นดอทเอ (เป็นที่ดอทเอเกมส์เดียว) ฮ๋าๆ

Comment

เอ่อไม่ทราบว่าตอนนี้driver nvidiaของasus K42J มันหายเด้งจากPB ยังเล่นเกมส์ไรไม่ได้เลยโดนPBเตะตลอด จนตอนนี้ไม่เล่นมันละไม่รู้ว่าแก้ยัง?

Comment

ผมลองคิดดูเล่นๆนะ ว่าถ้า Desktop PC มีระบบ Nvidia Optimus ก็ดีไม่น้อยเลยนะ 555 เพราะ CPU Intel อย่าง I5 และ I3 ก็มี HD Graphic ในตัวอยู่แล้ว หวังว่า Nvidia จะมีแนวคิดอย่างนี้บ้างนะ แต่บอร์ดก็ต้องออกแบบมาให้มี ECU ที่สั่งการตัดต่อภาคจ่ายไฟที่จ่ายไปยัง GPU ด้วย น่าสนุกนะถ้ามันสามารภทำได้ ^^

Comment

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ ASUS N53 ว่าแต่ ไม่มีใครใช้รุ่นนี้เลยเหรอครับ

Comment

Originally posted by Cristiano9 View Post
                              ผมลองคิดดูเล่นๆนะ ว่าถ้า Desktop PC มีระบบ Nvidia Optimus ก็ดีไม่น้อยเลยนะ 555 เพราะ CPU Intel อย่าง I5 และ I3 ก็มี HD Graphic ในตัวอยู่แล้ว หวังว่า Nvidia จะมีแนวคิดอย่างนี้บ้างนะ แต่บอร์ดก็ต้องออกแบบมาให้มี ECU ที่สั่งการตัดต่อภาคจ่ายไฟที่จ่ายไปยัง GPU ด้วย น่าสนุกนะถ้ามันสามารภทำได้ ^^
                              ถ้ามีคงดีไม่น้อยประหยัดไฟด้วย

แต่อุปกรณ์ทั้งหมดต้องเข้ากันได้

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
                                เอ่อไม่ทราบว่าตอนนี้driver nvidiaของasus K42J มันหายเด้งจากPB ยังเล่นเกมส์ไรไม่ได้เลยโดนPBเตะตลอด จนตอนนี้ไม่เล่นมันละไม่รู้ว่าแก้ยัง?
                                ล่าสุดเล่นได้ปกติแล้วครับ

Comment

Working...
                                X