Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by l2ashies View Post
    อื่มม แล้วคลิ๊กขวาให้มันรันกับ nVidia ไม่ได้หรอคับ
    ใช่เเล้วครับ มันไม่ยอมเปลี่ยนให้ครับ เเต่ถ้าเป็นโปรเเกรมที่มันเเอดไว้อยู๋เล้วสามารถทำได้ครับ

Comment

• โอ๋ แลมโบกีนี่สวยแต่รูปจูบไม่หอม อิอิ

Comment

• Originally posted by nantong01 View Post
        โอ๋ แลมโบกีนี่สวยแต่รูปจูบไม่หอม อิอิ
        ไหง๋จูบไม่หอมล่ะท่าน เอาน้ำหอมทาเครื่องแล้วจูบเลย

หอมแน่นอน

Comment

• Originally posted by tayza View Post
          เอาลูกเราอยู่แก๊งด้วยนะ อิอิ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Asus VX6 Lamborghini
          โอ้ว แพ้ความขาว อิอิ ยินดีครับ

Originally posted by nantong01 View Post
          โอ๋ แลมโบกีนี่สวยแต่รูปจูบไม่หอม อิอิ
          *-*

Originally posted by l2ashies View Post
          ไหง๋จูบไม่หอมล่ะท่าน เอาน้ำหอมทาเครื่องแล้วจูบเลย

หอมแน่นอน
          5555

Comment

• ท่าน BoomxxBoom ปัญหาที่เกิด คืออะไรนะครับ ขออีกที

Comment

• GF 310m 1 GB เเรงบ้างป่าวครับ เล่นได้ทุกเกมมั้ยครับ

Comment

• คือ คำถามเดิมอ่ะครับผงลงวินโดส์ใหม่ เเต่ปิดวินโดส์อัพเดตเเล้วอะครับ เเต่เวลาเปิดเครื่องมันจะโหลดไรเยอะเลยอ่ะครับ อันสุดท้ายเป็น preparing your desktop เเต่วินโดส์เก่าก็เป็นเเค่ welcome ครับ ตอนปิดเครื่องก็เหมือนกันครับ มี stop service อะไรด้วยอะครับ เป็นเพราะอะไรครับ เเต่ก็ใช้งานปกติดีนะครับ ขอบคุณมากมายครับ

Comment

• Originally posted by Cristiano9 View Post
                  เล่น PES 2011 ไม่ได้เลย ตัวใหม่ ตั้งแต่ ตัว Beta แล้ว ในส่วน Setting ปรับเป็น High ไม่ได้ มองไม่เห็นการ์ดจออีก
                  ปัญหาเดียวกันเลยครับลองแอดให้รันบนNvidiaแล้วก็ยังไม่ได้ ปรับได้แต่Lowพอปรับเป็นHight ก็ฟ้องว่าการ์ดจอต่ำเกิน ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลยครับ

Comment

• Geforce 9500 GT กับ GF 310m อันไหนเเรงกว่ากันคร้าบบบ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
                      โอ้ว แพ้ความขาว อิอิ ยินดีครับ

*-*

5555
                      จูบเมียเอาครับ จูบมันแล้วเดี๋ยวไฟดูดอะ 55555+
                      ซื้อมาขำๆน่า อย่าไปคิดมากครับ ถ้าเอามาเล่นเกมคงไม่ซื้อหรอกตัวนี้หรอกครับทุกท่าน

Comment

• Originally posted by nongdsl View Post
                        ปัญหาเดียวกันเลยครับลองแอดให้รันบนNvidiaแล้วก็ยังไม่ได้ ปรับได้แต่Lowพอปรับเป็นHight ก็ฟ้องว่าการ์ดจอต่ำเกิน ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลยครับ
                        ลองคลิกขวาที่ Setting แล้วเลือกให้มันรันโดยใช้การ์ดจอ nVidia สิครับ
                        ผมก็เล่นอยู่ ใช้ได้ไม่มีปัญหานะครับ ^ ^

ลองดูจากนี่ก็ได้ครับ

http://www.winning.in.th/webboard/ar...ead-11229.html

แต่เปลี่ยนจากการรันเกมส์โดยเรียกใช้ตัวประมวลผลกราฟฟิก nvidia ให้ไปเรียก setting.exe ใน folder ที่ติดตั้งเกมส์เพื่อเซ็ตค่าต่างๆ ทีนี้เราจะเซ็ต high ได้ละครับ

ปล.อยู่ที่ทำงาน เลยไม่มีเครื่องให้เซฟภาพเพื่อให้ดูได้ครับ >_<
                        Last edited by l2ashies; 19 Jan 2011, 17:22:45.

Comment

• อิอิ

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
                            ลองคลิกขวาที่ Setting แล้วเลือกให้มันรันโดยใช้การ์ดจอ nVidia สิครับ
                            ผมก็เล่นอยู่ ใช้ได้ไม่มีปัญหานะครับ ^ ^

ลองดูจากนี่ก็ได้ครับ

http://www.winning.in.th/webboard/ar...ead-11229.html

แต่เปลี่ยนจากการรันเกมส์โดยเรียกใช้ตัวประมวลผลกราฟฟิก nvidia ให้ไปเรียก setting.exe ใน folder ที่ติดตั้งเกมส์เพื่อเซ็ตค่าต่างๆ ทีนี้เราจะเซ็ต high ได้ละครับ

ปล.อยู่ที่ทำงาน เลยไม่มีเครื่องให้เซฟภาพเพื่อให้ดูได้ครับ >_<
                            ลองแล้วครับยังคงเหมือนเดิมครับปัญหาเดียวกับท่านKun_AG (Rep12)
                            http://www.winning.in.th/webboard/sh...hlight=optimus
                            Lenovoz360 GT310M
                            Last edited by nongdsl; 19 Jan 2011, 17:32:46.

Comment

• Originally posted by xsamuraix View Post
                              driver ตัวใหม่ Nvidia มาแล้วนะครับ 266.58 WHQL
                              ชาว Optimus เอาไปลองกันดูครับว่าเป็นไงบ้าง
                              64bit
                              http://www.nvidia.com/object/noteboo...ql-driver.html

32bit
                              http://www.nvidia.com/object/noteboo...ql-driver.html
                              ขอบคุณครับ ขอตัวไปโหลดมาลองก่อน

Comment

• Originally posted by pob_suwan View Post
                                ขอบคุณครับ ขอตัวไปโหลดมาลองก่อน
                                เวอร์ชั่นใหม่มันยังไม่ support การ์ดจอที่รองรับ Optimus นี่ครับ หรือผมเ้ข้าใจผิด >_<
                                ไม่สามารถ download มาแล้ว install ได้เลย ต้องมีการปรับแต่งบางอย่างก่อนเพื่อ install เพราะมันจะ detect หาการ์ดจอเราไม่เจอ (มั้งครับ)

ตามนี้อะครับ nVidia Driver 266.58 Whql
                                ตรงส่วนของ SUPPORTED PRODUCTS

กรณีของท่าน nongdsl เล่นเกมส์อื่นได้ปกติดีใช่มั้ยครับท่าน
                                คือก็ไม่อยากให้รื้อระบบใหม่ แต่ก็อยากให้ลองเอา driver ออกแล้วมาลองลงใหม่ดูครับ ปัญหาน่าจะมาจาก software
                                ผมว่า ถ้าอยากเล่นจริงๆ ก็ลองลงใหม่ดูครับ อย่าลงเครื่องแบบ ghost นะครับ

ฝาก URL เผื่อมีคนมีปัญหาลักษณะเดียวกันอีก ( PES2011 Setting with nvidia graphic )

Comment

Working...
                                X