Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครลองลง XP บ้างมั่ง?

อยากรู้ว่าไดร์ฟเวอร์ครบมั้ย?

แล้วจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง...กับการ์ดจอ....?

ถามเพราะจะทำโปรเจคโปรแกรมดันซัพพอร์ท XP

ว่าแต่ว่าตัวนี้ VM Ware ได้มั้ยเอ่ย... A42JV i5-450m

Comment

• Originally posted by nonsuusaa View Post
      มีใครลองลง XP บ้างมั่ง?

แล้วจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง...กับการ์ดจอ....?

ถามเพราะจะทำโปรเจคโปรแกรมดันซัพพอร์ท XP

ว่าแต่ว่าตัวนี้ VM Ware ได้มั้ยเอ่ย... A42JV i5-450m
      เห็นว่า Driver สำหรับ Optimus ไม่ support Windows XP นะครับ
      ถ้าลง Windows XP ก็จะเห็นแค่การ์ดจอของ Intel ตัวเดียว ไม่เห็น Nvidia มั้งครับ ( ไม่เคยลองนะครับ แต่อ่านมารู้สึกจะแบบนี้แหละ )
      ผมว่า ก็ลง Windows 7 ใช้งานพื้นฐานทั่วไป ส่วนงาน Project ของท่านก็ใช้ Vmware ลง Windows XP รันเอา น่าจะได้นะครับ

Comment

• Originally posted by sunny20216 View Post
        สอบถามหน่อยคือผมเล่นเกมไปปกติไม่มีปัญหาไรครับพอเล่นไปสักพักค้างครับแล้ว ไดเวอร์ของ optimus ไม่สามารถเข้าไปปรับไรได้เลย กดปรับ แล้ววินโดขึ้นว่ามีปัญหาทุกครั้งครับ เล่นเกมก้อเล่นได้แบบเดียวค้างเหมือนเดิมครับ เกี่ยวกันริเปล่าครับที่เกมไม่สามารถปรับหน้าเป็น 1366*768 ให้แบบแบบการ์ดจอออนบอกได้ครับ เพราะเข้าเกมทีไรการ์ดจอออนบอดเตือนอย่างนี้ทุกที ทั้งๆที่ใช้ optimus เล่นครับ ช่วยทีครับ ตอนนี้เล่นเกมไรไม่ได้เลยครับเล่นได้แปปเดียวค้างทุกเกมครับ ต้องลงไดเวอใหม่ทุกทีครับเวลา optimus เข้าไปปรับไม่ได้
        อื่มม.. น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับตัวไดร์เวอร์หรือป่าวครับ ไม่ทราบว่าลองเปลี่ยน version ของ Driver ดูรึยัง
        เรื่องปรับ resolution ไม่ได้นั้นผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับปัญหาทำให้ค้างหรอกครับ
        ผมว่า ลองหา driver ตัวที่แตกต่างจากที่ท่านใช้อยู่ลงดูครับ หรือ ลองลง Windows ใหม่ ตรงนี้น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับ software มากกว่า hardware มั้งครับ
        เพราะถ้าเป็นที่ h/w เครื่องน่าจะ bluescreen หรือไม่ก็ค้างแบบทำอะไรไม่ได้เลย

Comment

• สวัสดีครับ Asus A52JC-EX304D ครับบบ คือผมให้ที่ร้านที่ซื้อลงวินโดส์ให้ ผมว่าน่าจะเป็นโกรสเเน่ๆอ่ะครับ เเต่พอใช้ nvidia test tool ก็ on off ปกตินะครับ เเต่ผมว่ามันยังไม่สลับให้อยู่ดี คือผมต้องลงวินโดส์ใหม่ใช่ไหมครับบบ เเล้วAsus A52JC-EX304D ไม่ค่อยมีคนใช้หลอครับ หาข้อมูลยากจังหรือว่ามันไม่คุ้มป่าวครับ ขอบคุณมากมายครับ

Comment

• Originally posted by dong12345 View Post
            สวัสดีครับ Asus A52JC-EX304D ครับบบ คือผมให้ที่ร้านที่ซื้อลงวินโดส์ให้ ผมว่าน่าจะเป็นโกรสเเน่ๆอ่ะครับ เเต่พอใช้ nvidia test tool ก็ on off ปกตินะครับ เเต่ผมว่ามันยังไม่สลับให้อยู่ดี คือผมต้องลงวินโดส์ใหม่ใช่ไหมครับบบ เเล้วAsus A52JC-EX304D ไม่ค่อยมีคนใช้หลอครับ หาข้อมูลยากจังหรือว่ามันไม่คุ้มป่าวครับ ขอบคุณมากมายครับ
            มันแล้วแต่ความชอบส่วนตัว แล้วก็กระแสอะมั้งครับ ในการเลือกซื้อโน๊ตบุคอ่ะ
            ปัญหาที่เกิด ทำไมถึงคิดว่ามันยังไม่สลับการ์ดจอหละคับ (ทราบได้ยังไง)
            ถ้ามีปัญหาจริงๆ กับ ไดร์เวอร์ ก็ลองลบแล้วลงไดร์เวอร์ใหม่ หรืออยากให้แบบคลีนๆ ก็ลง Windows ใหม่เลยก็ดีคับ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
              สวัสดีครับ ของแรง
              ราคาแรงครับไม่ไช่ของแรง

Comment

• ถูกครับ 555+ แต่สวยน้า

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
                  เห็นว่า Driver สำหรับ Optimus ไม่ support Windows XP นะครับ
                  ถ้าลง Windows XP ก็จะเห็นแค่การ์ดจอของ Intel ตัวเดียว ไม่เห็น Nvidia มั้งครับ ( ไม่เคยลองนะครับ แต่อ่านมารู้สึกจะแบบนี้แหละ )
                  ผมว่า ก็ลง Windows 7 ใช้งานพื้นฐานทั่วไป ส่วนงาน Project ของท่านก็ใช้ Vmware ลง Windows XP รันเอา น่าจะได้นะครับ
                  ตามที่ท่าน l2ashies บอกเลยครับ วินโดวร์ XP ไม่รองรับการทำงานแบบ Optimus ครับ ผม จะทำให้เกิดปัญหาการมองเห็นการ์ดของออนบอร์ดตัวเดียวครับ

Originally posted by l2ashies View Post
                  อื่มม.. น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับตัวไดร์เวอร์หรือป่าวครับ ไม่ทราบว่าลองเปลี่ยน version ของ Driver ดูรึยัง
                  เรื่องปรับ resolution ไม่ได้นั้นผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับปัญหาทำให้ค้างหรอกครับ
                  ผมว่า ลองหา driver ตัวที่แตกต่างจากที่ท่านใช้อยู่ลงดูครับ หรือ ลองลง Windows ใหม่ ตรงนี้น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับ software มากกว่า hardware มั้งครับ
                  เพราะถ้าเป็นที่ h/w เครื่องน่าจะ bluescreen หรือไม่ก็ค้างแบบทำอะไรไม่ได้เลย
                  ใช่ครับ เรื่องการปรับ resolution ไม่น่าเกี่ยวคับ อาจจะเป็นที่ตัว Software ไม่สมบูรณ์ก้เปนได้

ไม่ทราบว่าท่านใช้ ไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by dong12345 View Post
                    สวัสดีครับ Asus A52JC-EX304D ครับบบ คือผมให้ที่ร้านที่ซื้อลงวินโดส์ให้ ผมว่าน่าจะเป็นโกรสเเน่ๆอ่ะครับ เเต่พอใช้ nvidia test tool ก็ on off ปกตินะครับ เเต่ผมว่ามันยังไม่สลับให้อยู่ดี คือผมต้องลงวินโดส์ใหม่ใช่ไหมครับบบ เเล้วAsus A52JC-EX304D ไม่ค่อยมีคนใช้หลอครับ หาข้อมูลยากจังหรือว่ามันไม่คุ้มป่าวครับ ขอบคุณมากมายครับ
                    ผมว่า ท่านลอง ลง วินโดว์เองดีกว่าครับ ผมว่าร้านส่วนใหญ่มันก้อ โกสหมดละครับ (ประหยัดเวลาเค้า -_-) ส่วนการสลับการ์ดจอนั้น V. เก่าก้อ ไม่ไม่ค่อยดีครับ

แนะนำให้ ลง 260.99 กับ 262.99 ครับ

Comment

• Originally posted by nantong01 View Post
                      ราคาแรงครับไม่ไช่ของแรง
                      Originally posted by tayza View Post
                      ถูกครับ 555+ แต่สวยน้า

ตอนแรก ผมก้อ เข้า Google ไปดูรูปเหมือนกัน ไม่เคยได้ยิน อิอิ พอไปดู โอ้ว ! ฮิตเลอร์

(คิดในใจ มันต้อง 70000+แน่นอน)

คล้าย เอเลี่ยนแวร์เลย -_-

ปล. ดีใจในบอร์ด มีของ แรงละแพง 5555

Comment

• Originally posted by nonsuusaa View Post
                        มีใครลองลง XP บ้างมั่ง?

อีกทางออกครับ xp mode เพราะตอนนี้ก็ใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by WiiZiNg View Post
                          อีกทางออกครับ xp mode เพราะตอนนี้ก็ใช้อยู่เหมือนกัน

อ่อ เลือก โปรแกรมให้เปน็เ XP mode อ่ะนะ

Comment

• ขอบคุณท่าน [Lp]lOve เเละ l2ashies มากครับ ผมลงใหม่เเล้วครับ ลงเองเลยไม่รู้ถูกป่าวทำตามในหนังสือ เสร็จเเล้วก็ลงแผ่นไดร์เวอร์ที่แถมมา ตอนนี้ว่างมากเลยครับไม่มีโปรแกรมไรเลย -*- ผมจะหาได้ที่ไหนอ่ะครับ เเล้วตอนเปิด ปิดเครื่อง มันจะขึ้นอะไรเยอะมากเลยอะครับ ตั้งเเต่ลงใหม่ เช่นเวลาปิดเครื่องมีเเค่ logging off , shutdown มันก็มีอะไรขึ้นสลับกันกว่าจะปิดเครื่องเยอะอ่ะครับ (เปิดเครื่องด้วย) ผมก็งง อย่าว่าผมนะไม่ค่อยรู้เรื่องเรื่องวินโดส์เลยอ่ะครับ นี่ก็ลงวินโดส์เองครั้งเเรกมั่วๆอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ขอบคุณท่าน [Lp]lOve เเละ l2ashies มากครับ ผมลงใหม่เเล้วครับ ลงเองเลยไม่รู้ถูกป่าวทำตามในหนังสือ เสร็จเเล้วก็ลงแผ่นไดร์เวอร์ที่แถมมา ตอนนี้ว่างมากเลยครับไม่มีโปรแกรมไรเลย -*- ผมจะหาได้ที่ไหนอ่ะครับ เเล้วตอนเปิด ปิดเครื่อง มันจะขึ้นอะไรเยอะมากเลยอะครับ ตั้งเเต่ลงใหม่ เช่นเวลาปิดเครื่องมีเเค่ logging off , shutdown มันก็มีอะไรขึ้นสลับกันกว่าจะปิดเครื่องเยอะอ่ะครับ (เปิดเครื่องด้วย) ผมก็งง อย่าว่าผมนะไม่ค่อยรู้เรื่องเรื่องวินโดส์เลยอ่ะครับ นี่ก็ลงวินโดส์เองครั้งเเรกมั่วๆอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ
                              ผมก็งงครับ อ่านไปงงไป อิอิ
                              ลองปิด Windows Update ดูก่อนครับ น่าจะเป็นการ Install ตัว update ของ Windows มั้งครับ

Comment

ขอบคุณท่าน [Lp]lOve เเละ l2ashies มากครับ ผมลงใหม่เเล้วครับ ลงเองเลยไม่รู้ถูกป่าวทำตามในหนังสือ เสร็จเเล้วก็ลงแผ่นไดร์เวอร์ที่แถมมา ตอนนี้ว่างมากเลยครับไม่มีโปรแกรมไรเลย -*- ผมจะหาได้ที่ไหนอ่ะครับ เเล้วตอนเปิด ปิดเครื่อง มันจะขึ้นอะไรเยอะมากเลยอะครับ ตั้งเเต่ลงใหม่ เช่นเวลาปิดเครื่องมีเเค่ logging off , shutdown มันก็มีอะไรขึ้นสลับกันกว่าจะปิดเครื่องเยอะอ่ะครับ (เปิดเครื่องด้วย) ผมก็งง อย่าว่าผมนะไม่ค่อยรู้เรื่องเรื่องวินโดส์เลยอ่ะครับ นี่ก็ลงวินโดส์เองครั้งเเรกมั่วๆอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ
                                Originally posted by l2ashies View Post
                                ผมก็งงครับ อ่านไปงงไป อิอิ
                                ลองปิด Windows Update ดูก่อนครับ น่าจะเป็นการ Install ตัว update ของ Windows มั้งครับ

ช่ายครับ ผมว่าเปนตัว อัพเดรทวินโว์ละครับ พอเวลาปิดเครื่อง มันมีให้โหลด ช่ายมะ ส่วน ไดร์เวอร์ก้อลงตามมาตรฐานครับ

ส่วน Optimus แนะนำให้ลง 260.99 กับ 262.99 ครับ ผม

ยินดีช่วยครับ ไม่ต้องเกรงใจ อิอิ

Comment

Working...
                                X