Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเห็นแต่ตัวนี้คับ standard vga graphics adapter

แล้วการ์ดจออีกตัวหายไปไหนคับ

Comment

• ใช้ lenovo z470 จะอัพเดท Nvidia เป็น 301.42 ยังไงครับ ตอนนี้ใช้ 285 อยู่
      พออัพในเวป nvidia มันขึ้นว่าเหมือนกับต้องใช้ Driver VGA ของ Lenovoอะครับ
      มีทางไหนอัพได้บ้างครับ

*******************************************************************************

ได้ละครับ กลับไปดูหน้าก่อนๆช่วยได้เยอะเลย

1. ติดตั้ง Windows เอง ไม่ใช่ตัว Modified
      2. ติดตั้ง Driver ของ Intel ( เอาที่แถมมากับเครื่องก็ได้ )
      3. โหลด Driver Nvidia ตัวล่าสุดมา
      4. แตกไฟล์ Driver Nvidia ( ใช้ WinRar คลิกขวาแล้ว Extract ออกมา )
      5. ดาวโหลดไฟล์ INF Modified จากเว็บ laptopvideo2go แล้วนำไปวางทับในโฟลเดอร์ที่แตกมา Display.driver
      6. ติดตั้งไดร์เวอร์ ตั้งค่าต่างๆ จบ.

by l2ashies

ขอบคุณมากครับ
      Last edited by nitross; 4 Jun 2012, 16:53:11.

Comment

• ใครพอรู้วิธี ตอนเราดูหนังแล้วให้เครื่องใช้การ์ดจอแยก ไม่ให้ใช้การ์ดที่ติดมากับเครื่องบ้างคับ เขาปรับกันตรงไหน ตอนดูหนังมันกระตุกคับช่วยหน่อย

Comment

• Asus A43S

ฝากตัวด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by comhacker View Post
            Asus A43S

ฝากตัวด้วยนะครับ

คืออยากรู้ว่าไอ้ตัว Geforce 610M กับ GT540M อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

• ลง Driver nvidia gt630m win7 64bit ไม่ผ่านอ่ะครับ โน๊ตบุ๊ค dell inspiron 5420 ครับ ใครมี รบกวนขอไดร์เวอร์ หน่อยครับ หามา 3 วันแล้ว ไม่เจอเลยอ่ะ

Comment

• Originally posted by tomzeng View Post
                ลง Driver nvidia gt630m win7 64bit ไม่ผ่านอ่ะครับ โน๊ตบุ๊ค dell inspiron 5420 ครับ ใครมี รบกวนขอไดร์เวอร์ หน่อยครับ หามา 3 วันแล้ว ไม่เจอเลยอ่ะ
                ลองหา driver nvidia ในเวป dell หรือโหลด driver nvidia + INF Modified จาก เวป laptopvideo2go ดูครับ

Comment

• ไดรเวอร์ 301.42 มาในที่สุด Lenovo Y570 ผมก็เล่น Binary Domain แบบเลือกการ์ดจอได้ซะที ใครอยากเล่นอย่าลืมอัพไดรเวอร์กันนะครับ

Comment

• โน้ตบุ๊ค asus การ์ดจอด 610m ลงไดรเวอร์ตัวไหนหรอครับ ลองลงทุกตัวตอนนี้ก็ไม่ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• สอบถามหน่อยคับ ไม่ได้ติดตามระบบ optimus มานานมาก ไม่ได้อัพเดทไดร์เวอร์เลย Asus N53S อยากทราบว่าตอนนี้ ลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ของ GT540 และ HD3000 จากนั้นก็มาเซ็ทว่าจะให้โปรแกรมไหนใช้การ์ดจออะไรก็จบแล้วมั้ยคับ หรือว่าต้องตั้งค่าอย่างอื่นเพื่อมอีก ย้อนหลังไปอ่านแล้วงง ตามไม่ทัน ไม่ได้ติดตามนานมากๆคับ รบกวนใครก็ด้ สรุปให้ผมหน่อย

Comment

• inf modified โหลดไหนงะ

Comment

• อ่า ยังมีคนอยู่มั้ยเอ่ย ฮ่าๆ

ใช้ optimus เหมือนกันค่ะ

notebook: asus k42jc
                          vga card: nvidia geforce 310M
                          windows 7 64bits

มีปัญหาอย่างนึงคือ ไม่เคยอัพเดทการ์ดจอได้เลยค่ะ T^T อัพเดทปุ๊บ เข้าวินโดวไม่ได้ ค้างตลอด ต้อง restore กลับไปมาใช้อย่างเดิม

สามารถสลับการ์ดจอได้ปกติค่ะ แต่เราเปิดของ nvidia ไว้ตลอด ที่อยากอัพเดทเพราะบางเกมก็เล่นไม่ได้ บางเกมก็ยังมีกระตุกอยู่บ้าง

ใครทราบช่วยหน่อยนะคะ T/\T

Comment

• มาเป็นสมาชิกชาว optimus ด้วยคนครับ ผมใช้ acer 4830g กาดจอ 540m ใช้งานได้ปกติสุขอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by horokeu View Post
                              อ่า ยังมีคนอยู่มั้ยเอ่ย ฮ่าๆ

มีปัญหาอย่างนึงคือ ไม่เคยอัพเดทการ์ดจอได้เลยค่ะ T^T อัพเดทปุ๊บ เข้าวินโดวไม่ได้ ค้างตลอด ต้อง restore กลับไปมาใช้อย่างเดิม

สามารถสลับการ์ดจอได้ปกติค่ะ แต่เราเปิดของ nvidia ไว้ตลอด ที่อยากอัพเดทเพราะบางเกมก็เล่นไม่ได้ บางเกมก็ยังมีกระตุกอยู่บ้าง

ลองเปลี่ยนลงวินโดวใหม่รึยังครับ

Comment

• Originally posted by horokeu View Post
                                อ่า ยังมีคนอยู่มั้ยเอ่ย ฮ่าๆ

ตอนนี้ไช้ Ver ชั่นไหนอยู่ ?

เกมไหนบ้างที่กระตุก และเล่นไม่ได้ ?

Comment

Working...
                                X