Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Optimus] ไดร์เวอร์การ์ดจอ Intel 15.​17.​12.​64.​2226 และ Nvidia 260.99

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ค้างหน้า Welcome ไม่น่าจะเป็นที่ตัวไดร์เวอร์ น่าจะเป็นที่ตัว Control Panel
    ให้ลองลบเฉพาะ Control Panel ออก แล้วลงตัวที่แถมมากับแผ่นไดร์เวอร์โน้ตบุ๊ค

Comment

ตอนนี้ผมกำลังโมตัว 258.96 อยู่ครับ
      เพราะรู้สึก 260.99 บน PC บางเครื่องก็เป็น ค้างหน้า Welcome จากกระทู้ http://www.overclockzone.com/forums/...6#post24010106

ลบไดร์เวอร์ Nvidia ออกครับ
      แล้วใช้ Driver Sweeper ถอน Nvidia Display ให้เกลี้ยง > http://www.guru3d.com/category/driversweeper/
      แล้วรอลง 258.96

Comment

งั้นเด๋ว ผมขอลอง ตัว 258.96 ก่อนละกันครับ เด๋วจจะมาแจ้งให้ทราบ

Comment

เอาไฟล์นี้ไปทับใน ไดร์เวอร์ที่เราใช้ WinRAR แตกมานะครับ http://www.mediafire.com/?qc1b8lvq9mjofyq

260.99_notebook_winvista_win7_64bit_international_whql\Display.Driver\

แล้วลองติดตั้งแบบธรรมดาดูก่อน โดยดับเบิ้ลคลิกที่ตัว setup.exe ว่าเจอไหม
          ถ้าไม่เจอให้ติดตั้งแบบ Have Disk ใน Device Manager
          แต่วิธีต้องลง Nvidia ControlPanel ในโฟลเดอร์ Display.Driver ชื่อว่า NvCplSetupInt
          และต้องไล่ลงตัวอื่นๆเองทั้งหมด เช่น PhysX และ Display.Optimus
          Last edited by V-FrIeNd; 22 Dec 2010, 00:04:46.

Comment

โอ้วดีครับ ละเอียด ๆๆๆ

Comment

เฮ้อ 260.99 ก้อลงไมได่ 258.96 ก้อลงไม่ได้ เซงละ เข้า 0 อย่างเดียวละ

Comment

4741G สบายๆ

Comment

Originally posted by [Lp]lOve View Post
                  เฮ้อ 260.99 ก้อลงไมได่ 258.96 ก้อลงไม่ได้ เซงละ เข้า 0 อย่างเดียวละ
                  อ้าวไม่เเก้เเล้วเหรอครับ นึกว่าชอบซะอีก ไปบันเทิงต่อที่ศูนย์ Asus เลยนะครับ ^^

Comment

อ้าว ไม่ไหวแล้วหรอคับ

อิอิ

สู้ๆ

Comment

ทำไมช่วงนี้เจอแต่ค้างกันหน้า Welcome บ่อยหว่า
                      วินโดวส์สงสัยโหลดมาแหล่งเดียวกัน -*-

Comment

ไปเข้า 0 มาละครับ เค้าลง 257.41 ให้ จุดประสงค์คือต้องการ 260.99 อ่ะ

Comment

ขอบคุณ คุณ V-FrIeNd มากนะครับตัวผมใช้ U45JC NVDIA 310M สามารถลง Driver260.99 ได้แล้วครับ คุณเยี่ยมจริงๆ ขอบคุณมากครับ
                          ปล.Driver Intel ผมไม่ได้อัพเดท ผมแค่เอาไฟล์ nvam ไปลงทับในfolder 260.99 แล้วsetup ตามปกติ แค่นั้นเองครับ คนอื่นๆที่ใช้ U45JC ลองทำดูนะ อย่าไปหวังไรกับศูนย์ครับเพราะผมก็เข้าศูนย์เรื่องการ์ดจอมาแล้ว ช่วยอะไรผมไม่ได้เลย ขอบคุณ คุณ V-FrIeNd อีกครั้งครับ

Comment

อ้าวว U45JC อีกท่านนึงแล้ว

จัดไปครับผม มีผู้ทำสำเร็จแล้วววว

( รอเครื่องผมได้ก่อนนะ ฮ่าๆๆ )

Comment

หูยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย..........

Comment

Originally posted by mymint634 View Post
                                ขอบคุณ คุณ V-FrIeNd มากนะครับตัวผมใช้ U45JC NVDIA 310M สามารถลง Driver260.99 ได้แล้วครับ คุณเยี่ยมจริงๆ ขอบคุณมากครับ
                                ปล.Driver Intel ผมไม่ได้อัพเดท ผมแค่เอาไฟล์ nvam ไปลงทับในfolder 260.99 แล้วsetup ตามปกติ แค่นั้นเองครับ คนอื่นๆที่ใช้ U45JC ลองทำดูนะ อย่าไปหวังไรกับศูนย์ครับเพราะผมก็เข้าศูนย์เรื่องการ์ดจอมาแล้ว ช่วยอะไรผมไม่ได้เลย ขอบคุณ คุณ V-FrIeNd อีกครั้งครับ
                                ท่านทำไง อ่ะครับ ผมลองทำทุกวิธีละ ไม่ได้เลย ค้างหน้าจอ Welcome ตลอด ท่านไมได้ ลง ไดริเวอร์ขอ Intel ช่ายมะครับ มาลง ไดเวอร์ ของ Nvidia เลย ช่ายมะ ผมเข้าใจถุกมะ

Originally posted by l2ashies View Post
                                อ้าวว U45JC อีกท่านนึงแล้ว

จัดไปครับผม มีผู้ทำสำเร็จแล้วววว

( รอเครื่องผมได้ก่อนนะ ฮ่าๆๆ )
                                555555

Comment

Working...
                                X