Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Optimus] ไดร์เวอร์การ์ดจอ Intel 15.​17.​12.​64.​2226 และ Nvidia 260.99

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วิ่งบน M11x สบายๆ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by [Lp]lOve View Post
      โหลดมาละ 260.99 อ่ะ มันติดไมได่้ อ่อะ
      แก้ device id ตามที่ท่าน V-FrIeNd บอกไว้หรือยังครับ?

Comment

ลองลงการ์ดจอ nvidia แบบ have disk ยังอะครับท่าน

ปล.เครื่องยังไม่ได้ ไม่มีเครื่องมาช่วยลองอ่า ฮ่าๆๆ

Comment

Originally posted by natoff View Post
          แก้ device id ตามที่ท่าน V-FrIeNd บอกไว้หรือยังครับ?
          หาไม่เจออ่ะครับ มันเยอะ

Originally posted by l2ashies View Post
          ลองลงการ์ดจอ nvidia แบบ have disk ยังอะครับท่าน

ปล.เครื่องยังไม่ได้ ไม่มีเครื่องมาช่วยลองอ่า ฮ่าๆๆ
          อ่ะครับ อิอิ

Comment

ไม่เข้าใจอ่ะครับ ว่า เอา ID ของเราไปเปลี่ยนตรงไหนมั้ง
            Last edited by [Lp]lOve; 13 Nov 2010, 23:15:18.

Comment

ลงไดร์เวอร์ Intel ยังไม่ได้เหรอครับ

Comment

ก็แค่เอาเลขตรงนี้มาใส่ให้ตรงกันอ่ะครับ

ถ้าหาไม่เจอก็เสิร์ชชื่อ iILKM0
                Last edited by V-FrIeNd; 22 Dec 2010, 00:04:29.

Comment

ของผม 310 จะทำไงอ่ะครับ ท่าน

ต้อง HW ID มันมี 4 ตัว เราจะเปลี่ยนกี่ตัวอ่ะครับ งง

Comment

มันซ้ำกัน 4 ตัวไม่ใช่เหรอครับ

Comment

ครับ แล้วตัว nvidia ต้องแก้ยังไงครับ ขอผมเป็น 310M อ่ะครับ

Comment

ขอดูหน้า Hardware lds หน่อยครับ

Comment

อ่ะครับ
                          Last edited by [Lp]lOve; 14 Nov 2010, 00:05:23.

Comment

Comment

ตัว intel ลงได้ะครับ เหลือแต่ nvidia

Comment

เอาไฟล์นี้ไปทับใน ไดร์เวอร์ที่เราใช้ WinRAR แตกมานะครับ http://www.mediafire.com/?qc1b8lvq9mjofyq

260.99_notebook_winvista_win7_64bit_international_whql\Display.Driver\

แล้วลองติดตั้งแบบธรรมดาดูก่อน โดยดับเบิ้ลคลิกที่ตัว setup.exe ว่าเจอไหม
                                ถ้าไม่เจอให้ติดตั้งแบบ Have Disk ใน Device Manager
                                แต่วิธีต้องลง Nvidia ControlPanel ในโฟลเดอร์ Display.Driver ชื่อว่า NvCplSetupInt
                                และต้องไล่ลงตัวอื่นๆเองทั้งหมด เช่น PhysX และ Display.Optimus
                                Last edited by V-FrIeNd; 14 Nov 2010, 00:16:12.

Comment

Working...
                                X