Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทีแรกจะมาขอบคุณ acer และวัชระคอมพิวเตอร์ กับบริการอันรวดเร็ว แต่......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าต่อพอร์ท DVI จอมันจะสุดที่ 60Hz(ปรับไม่ได้แระ มัให้เลือกค่าเดียว) อะครับ
    แต่ถ้าต่อ D-Sub จะสามารถปรับได้อะ หรือว่าผมเข้าใจผิดหว่า ใช้3จอ เหมือนกันหมดเลย

Comment

แต่เพิ่งเคยเห็น(ภาพ) dead pixl หนักขนาดนั้นเป็นครั้งแรกเลยครับ
      น่ากลัวจริงๆ (เลยขอใช้ CRT ต่อไปอย่างสบายใจ )

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
        ส่งเคลมอีกรอบ พอได้ของ เช็คก่อน ออกจากร้าน ถ้าร้านดีจริงเค้า test ให้เราเห็นว่าปกติ ถึงจะเอากลับบ้านได้
        พอดีไม่ว่างจริงๆครับ ให้พี่ไปส่ง-รับมาให้ พอดีผมอยู่ต่างอำเภอด้วย แต่รอบนี้ว่าจะเอาไปส่งเอง ไม่รู้ร้านจะเปิดรึเปล่า
        ตอนเสียก็ตรงกับวันหยุดยาวเข้าพรรษา จะไปส่งเคลมก็ตรงวันหยุดยาววันแม่อีกแระ

Originally posted by l_suwit View Post
        ถ้าต่อพอร์ท DVI จอมันจะสุดที่ 60Hz(ปรับไม่ได้แระ มัให้เลือกค่าเดียว) อะครับ
        แต่ถ้าต่อ D-Sub จะสามารถปรับได้อะ หรือว่าผมเข้าใจผิดหว่า ใช้3จอ เหมือนกันหมดเลย
        อันนี้ท่าจะจริงครับ แต่เห็นเค้าว่าต่อแบบ dvi ภาพนิ่งกว่า สีสันดีกว่า
        ส่วนตัวลองต่อดูทั้งสองแบบแล้วไม่เห็นความแตกต่างเท่าใหร่ แต่เวลาต่อ d-sub ธรรมดา เวลาเปลี่ยนความละเอียด มันคอยจะเด้งไปเด้งมา(ปรับตำแหน่งอัตโนมัติ) มันน่ารำคาญ

Comment

Originally posted by alcoholicz_anonymous View Post
          ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับ เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน แต่บางครั้งมันเป็นคลื่นๆ คล้ายๆ ลายน้ำ บางๆ วิ่งบนหน้าจอ LCD อะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร LCD Acer 19" Wide Screen รุ่น AL1916W AS ครับ ผมเสียบปลั๊กหลายๆอย่างรวมกันใน ปลั๊กเดียว พัดลม CPU จอคอม ลำโพง - - - ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับที่หน้าจอเป็นคลื่นรึเปล่า หรือว่า เป็นที่การ์ดจอ ครับ

ส่วนการ์ดจอผม Geforce FX5200 128mb ครับ ปรับ refresh rate ไว้ที่ 75hz (สุดแล้วครับ) screen resolution ปรับที่ 1400 by 900 pixels รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ
          เคยเปลี่ยน PSU แล้วหาย

Comment

ไม่กล้าซื้อจอยี่ห้อนี้แล้ว กลัว

Comment

Dead Pixel ท่านน่ากลัวมากคับ

Comment

อาการของจอเริ่มเสือมแล้วครับ ไม่รีบแก้ไขมันจะลามไปอีก

Comment

แสงสว่างมากผิดปกติที่ขอบจอแบบนี้ ผมเคยเป็นกับจอ notebook เก่าของผม ใช้ไปประมาณ 4 ปีครับ แบบนี้เลย

Comment

ของผมซื้อมาเดือน3ปีนี้ พึ่งใช้ไป 5 เดือนเองนะ เสื่อมได้ไงอ่ะ ด้านหลังจอบอกว่าผลิตเดือนตุลาปี 2006
                    แล้วอาการแบบนี้เค้าจะแก้ใขได้รึเปล่าเนี่ย กลัวไปเคลมมาแล้วจะเป็นหนักกว่าเดิมเหมือนกัน แต่ทำไงได้ซื้อมาแล้ว อยู่ในประกันด้วย

วันนี้กะจะไปส่งเคลมด้วยตัวเองเลย แต่ร้านเค้าดันหยุด 12-13 พอดีเลย ต้องฝากเคลมอีกแระ

กลับมาใช้ crt 15" เหมือนเดิมเซ็งงะ

Comment

ตัดใจเลยครับ ซื้อยี่ห้อใหม่ ครับ อะไรก็ได้ ที่ ไม่ใช่ ACER ครับของมันห่วย ครับ ผมรับลองขนาดมันขยาย0 บริการแล้วนะ ของมันก็ยังห่วยเหมือนเดิม อารแบบนี้ ลองไปเคลมอีกรอบ ครับ แล้ว ก็แนนรูปถ่าย เป็นไฟร์ หรือ พิมพ์ รูปไห้ เขาดูด้วย จะได้ไม่เป็นอาการเดิม แต่ระวัง อาการ ใหม่ นะ ครับ
                      ส่วนตัวผมไม่ ซื้อของยี่ห้อนี้ มาตั้งแต่ ทำงาน IT CITY (6ปีได้ครับ)แล้ว ครับ ไม่เชื่อท่านลองถาม เพื่อนท่านดูก็ได้ ครับใครที่ทำงานร้าน ใหญ่ ตายครับ เคลมบ่อย เสียไว อไหล่น้อย คอยนาน คือนิยาม เอโง่(เอเซอร์) ครับ
                      ปล ตอนนี้ได้ งานใหม่แล้ว ครับ อิอิ ก็ยังไม่ใช้ Acer เหมือนเดิม

Comment

ก็ส่งรูปไปทางe-mail ให้ทางservice center ดูแล้วละครับ
                        แล้วคุณ bomberman ว่าถ้าเป็นจอ lcd นี่ยี่ห้อใหนคุณภาพดีแบบว่าขายไปแล้วไม่ค่อยมีกลับมาเคลม หรือยี่ห้อใหน service ดีสุดครับแนะนำกันมั่ง

Comment

Working...
                        X