Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝาโนตบุคมีรอยขนแมวโดยไม่ทราบสาเหตุ...แก้ไงดีแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝาโนตบุคมีรอยขนแมวโดยไม่ทราบสาเหตุ...แก้ไงดีแนะนำหน่อย

ใส่ซองซอฟแล้วก็ยังเป็นอ่ะค่ะ ใครมีคำแนะนำดีๆ บ้างค่ะ....

แนะนำให้ใช้น้ำยาจำพวก Scratches remover มีขายที่ร้าน Mac
    จริงๆแล้วน้ำยาตัวนี้ใช้ลบรอยขีดข่วนบน mac และ ipod ซึ่งสามารถประยุกค์ใช้กับ notebook ได้

อย่างตัวข้างบนนี่คือ Ice Creme น้ำยาลบรอยขีดข่วนของ ipod

ปล. ว่าแต่ใส่ซอฟท์เคสแล้วทำไมยังเป็นรอย ซอฟท์เคสแบบไหน มีรูปมั๊ย?

Comment

น้ำยาขัดสีรถครับ
      ง่ายถูก เมื่อยหนอยตอนขัด

Comment

ซอฟเคสเป็นของ Asus นี่แหละค่ะ ที่แถมมาให้ใช้เป็นรอยหลายจุดเลยไม่เข้าเหมือนกันว่าเป็งไปได้ไง เห็นฟองน้ำก้อหนา แล้วอะไรจะไปข่วนกะฝามันอีก งง จริง ๆ ค่ะ

Comment

น้ำยาพวกนี้ตกขวดเท่าไรค่ะ แนะนำให้หน่อย ^^"

Comment

จริงๆ ถ้าได้เห็นรูปกระเป๋าที่ใส่โน้ตบุ๊คจะดีมากเลย อย่างน้อยๆ ก็จะได้หาวิธีป้องกันรอยได้ง่ายขึ้น(เอากล้องมือถือถ่ายมาก็ได้)

กระเป๋าของ Asus มีหลายแบบมีทั้งกระเป๋าธรรมดาเล่น ซอฟท์เคส
            โน้ตบุ๊คบางรุ่นของ Asus ก็แถมทั้งซอฟท์เคสและกระเป๋็าถือ ซึ่ง A8 ผมไม่แน่ใจ(ถึงอยากให้ถ่ายรูปโชว์หน่อย)

เอางี้ ข้างล่างนี่คือตัวอย่างกระเป๋าตัวอย่างของ Asus รุ่น V6V

ซ้ายบนคือกระเป๋าถือธรรมดาที่ Asus แถมมากับโน้ตบุ๊คทุกตัว ขึ้นอยู่กับว่าจะรูปทรงไหนแค่นั้นเอง
            ส่วนล่างซ้ายคือซอฟท์เคสครับ

ไม่ทราบว่า A8 นี่แถมซอฟท์เคสมาด้วยหรือเปล่า? อยากทราบจริงๆ จะได้หาทางแก้ปัญหาได้ถูก

---------------------------------------------

ส่วนราคาน้ำยาไม่ทราบจริงๆ ครับ ลองถามราคาจากร้าน mac จะสะดวกกว่าครับ

Comment

ซอฟเคสแหละค่ะเป็นซองเล็กๆ ซื้อมาเอาแยกจากกระเป๋าของ Asus เพราะได้แต่กระเป๋ามาอย่างเดียวเลยไปเดินๆ ดูพอดีแฟนบอกว่าซื้อซองใส่เครื่องอีกทีจะได้ไม่กระแทกเพราะว่ากระเป๋ามันไม่ได้ช่วยอะไรมากเท่าไร เลยซื้อแยกออกมาอ่ะค่ะ ตอนนี้มีรอยข่วนเล็ก ๆแต่เห็นไม่ชัดเท่าไรอ่ะค่ะ พอจะมีน้ำยาขัดได้บ้างไหม......

Comment

แก้ไขเพิ่มเติม ...

อ๋อ ที่แท้ก็ซอฟท์เคสซื้อแยกต่างหากนี่เอง
                ซอฟท์เคสแยกขายหลายตัวทำโน้ตบุ๊คเป็นรอยครับ โดยเฉพาะซอฟท์เคสราคาไม่กี่ร้อยบาท

ขอแนะนำซอฟท์เคส Targus ราคาน่าจะอยู่ราวๆ 1000 - 1200 บาทครับ(มีเงินซื้อโน้ตบุ๊คตัวละครึ่งแสน ซอฟท์เคสราคาแค่นี้ควรซื้อครับ)
                คลิ๊กที่รูปเพื่อไปยังลิงค์ผู้ผลิต

ส่วนน้ำยาขัดถามร้าน mac ดีที่สุดครับ .. หรือไม่ก็ใช้น้ำยาขัดสีรถก็ได้(wax)
                Last edited by pod; 22 Oct 2006, 14:38:28.

Comment

ดีนะเป็นแค่ขนแมว เอิ๊ก ๆ

Comment

วันนี้ท่าทาง จขกท. จะไปเที่ยวกับแฟนแฮะ

Comment

ซื้อใบละพันกว่าก็เว่อร์ไปนะครับ ใบละ100-200คุณภาพดีๆเยอะแยะครับผม

Comment

เราว่านะ ที่เป็นรอย ที่ ซอฟเคส เป็น เพราะว่า เป็น แบบมี ซิบ รึป่าว ดึงเข้า ๆ ออกๆ ไม่ทันสังเกตุ

มันไปถูกับซิบ เลยเป็นรอยขนแมว

Comment

เป็นรอยนิดหน่อย อย่าไปซีเรียสมากเลยครับ

Comment

Working...
                          X